Hạng B1
14/7/12
89
3.821
83
Mấy cái lam mà lấn sang thì dỡ cái mái ra luôn hả, nhìn thấy cái nhà kia quá chừng vấn đề, không có máng xối, bao nhiêu nước nó đổ sang nhà anh ấy hết. Nói chung nếu muốn làm cho ra cũng được :))
Nước ko đổ qua đâu vì mái xuôi về phía trái của tấm ảnh, còn tường thì cách ra hơn 5 phân. E hỏi để biết chứ e với hàng xóm chưa có chuyện gì.:)

Hạng B2
11/11/09
261
16.598
93
Bác có link nào về luật quy định thế nào là cửa số không? Em muốn nói chuyện với họ trên luật chứ không muốn cãi nhau. Sáng trước khi đi làm cũng chỉ qua bảo họ theo luật là không được và em cũng không đồng ý cho mở. Họ cũng bảo để họ xem lại luật. Hai bên nói chuyện bình thường chứ cũng không to tiếng gì cả.
- Cửa sổ khung kính chết là cửa sổ có lắp kính chết (không di chuyển) ... Trong kỹ thuật nói rõ ràng như thế rồi mà Bác .
- Còn Luật thì có Bác kia gởi link rồi đó...mà có cần thiết không ?

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Anh nói cũng không sai. Anh chơi trên này còn quý người nọ ghét người kia, ngoài đời cũng vậy thôi. Nhà kia em chưa từng có va chạm gì nhưng đểu giả có tiếng ở xóm nên em ghét thôi. Em chỉ hỏi luật đúng sai thôi còn chuyện khác em không bàn.
Nếu ghét thì cứ làm tới, được anh ạ, còn nếu anh không ý kiến gì thì cũng không ai phạt nó hết. Nhưng mai mốt nó ghét lại anh thì cũng đủ chuyện, cân nhắc thôi.

Hạng D
1/9/14
2.303
84.527
113
Sai Gon
Thật ta cách 2 mét cửa sổ hay nửa mét mở cửa sổ cũng chả đảm bảo thêm riêng tư miếng nào, con gà chỉ ghét nhau tiếng gây kaka
Tức nhau cái gì nhỉ?
Sao hông làm đúng luật thì chả sợ ai. Làm sai luật đợi người khác nhắc nhở thì bảo họ ganh ghét?!! o_O

Hạng D
29/11/06
2.951
38.200
113
53
Vụ mở cửa sổ này chắc theo trend quá
Tất cả do băng xây trọ mà ra

Hạng B2
14/9/16
154
4.292
93

Vầy thì được, còn lại tất cả các thể loại mà nhìn thấy bên nhà anh là dẹp hết.

con buôn
21/2/12
2.879
159.613
113
TP HCM
Anh nói cũng không sai. Anh chơi trên này còn quý người nọ ghét người kia, ngoài đời cũng vậy thôi. Nhà kia em chưa từng có va chạm gì nhưng đểu giả có tiếng ở xóm nên em ghét thôi. Em chỉ hỏi luật đúng sai thôi còn chuyện khác em không bàn.
Ở đời khó nói trước điều gì a ạ. Đừng nên làm khó nta làm gì nếu mình hok phiền hay hok thiệt thòi. Biết đâu có lúc a cần sự giúp đỡ hay thông cảm của nhà đó

Hạng B2
11/11/09
261
16.598
93
Nếu ghét thì cứ làm tới, được anh ạ, còn nếu anh không ý kiến gì thì cũng không ai phạt nó hết. Nhưng mai mốt nó ghét lại anh thì cũng đủ chuyện, cân nhắc thôi.
- Ghét là ghét cái gì . Sống ở đời, mọi cái cứ rõ ràng, cái tình tự nhiên sẽ đến . Còn nếu cứ nhập nhằng , hệ lụy sau này rất nhiều . Mình sống tốt tức có Tình làng nghĩa xóm thôi .

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
- Ghét là ghét cái gì . Sống ở đời, mọi cái cứ rõ ràng, cái tình tự nhiên sẽ đến . Còn nếu cứ nhập nhằng , hệ lụy sau này rất nhiều . Mình sống tốt tức có Tình làng nghĩa xóm thôi .
Trong luật có cho phép thỏa thuận trổ cửa mà anh. Nghĩa là mở được hay không là do hàng xóm chứ không phải cấm mở cửa

con buôn
21/2/12
2.879
159.613
113
TP HCM
Nói vui theo mấy clip câu view trên fb: quả báo tới nhanh lắm :D