Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Toy với bộ quần áo lính rất đẹp...​
Lúc này chiến binh lừng lẫy Dmax đột ngột mất cầu trước, loay hoay leo lên con dốc vỡ lòng này mãi không được​
Anh em tính tới, bàn lui có nên để Dmax lại Gara hay không? Cuối cùng quyết định chuyển bớt đồ sang VA để Dmax nhẹ hơn và cùng nhau chinh chiến hành trình trượt dốc không có điểm dừng...1 quyết định khá táo bạo, anh em trong đoàn ai cũng rất lo cho Dmax chuyến này...Haizaaaaa​
Chuẩn bị lên đường... Dmax luôn được VA và Triton Kvl hỗ trợ tối đa.​

Hạng B2
22/6/08
208
0
0
Vung Tau City
cái ảnh đầu tiên có phải là đang trên đường Hùng Vương ko bác, em nhớ mang máng, ngay ngã 3 đó đi thẳng là thấy ks Vietsopetro, còn rẽ phải là đường đi Trại Mát. Tại ngay ngã 3 đó có quán dê ngon nên mỗi lần lên lại vào ăn

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Khi anh em chuẩn bị xuất phát thì bất ngờ xuất hiện bác này theo hướng ngược lại...Thấy anh em OS tập trung đông nên tò mò dừng lại hỏi đang đi đâu đây?​
Sau khi nghe anh em trình bày abc...xyz...Theo lời bác này: " Giờ này vào đường đó là tự sát, rất nhiều con dốc xuống hơn 45 độ, trơn trợt, xe tuôn tự do, mưa và lở đất rất nguy hiểm..." Anh em nên nghĩ lại KS rồi mai hẳn đi vì đã có 1 đoàn xe offroad "chuyên nghiệp" nào đó đi rồi mà không qua được...:(. Chưa kể anh em OS phải dọn dẹp những cành cây to của đoàn " Chuyên nghiệp" đi trướt để lại mất ít nhất 1 ngày...:mad::mad::mad:
Anh em nghe xong mắt ông nào ông nấy xanh như tàu lá chuối...đòi đào ngũ ngay chiều hôm đó. Bàn ra bàn vào đủ thứ chuyện: " Thôi, mình về KS ở Đà Lạt ngủ đi rồi mai hãy đi, giờ đi nguy hiểm lắm các bác à..."​
Lão F1racer thì nhát gan, không dám nghe...lãng đi chỗ khác giả vờ chuyển đồ, chuẩn bị cáp cho đỡ sợ:D:D

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Cám ơn và từ biệt bác thổ địa tốt bụng, anh em băn khoăn mãi có nên đi tiếp hay không?​
Quyết định cuối cùnng đưa ra là chơi tới luôn...
. Cũng phải xem con dốc nó khó như nào nữa chứ?​
Gan hơn là Dmax vẫn tham gia cùng đoàn dù chỉ còn 1 cầu duy nhất
và được bố trí di chuyển giữa VA và Triton Kvl...Anh em cứ thế lên đường.​
Lúc này là 5h30 chiều Đà Lạt...
Theo lời kể, cung đường này thì 10 người thổ địa chỉ có 1 người biết đường... Điều quan trọng là phải hỏi đúng cái người biết đường đó...haiza...lại khổ...Gọi cho bác Myzo thì cũng tả sơ sơ không chắc chắn và cũng không nhớ... trời cứ mưa rả rích, sương mù lạnh cóng người, đường xá thì chẳng ai biết, Vietmap thì tèo toàn tập...Đi 1 vài trăm m lại phải hỏi đường...​
6h00 tối... Tới 1 ngã 3...Hỏi trường PT Cơ Sở Ka Dô...Cò xe ôm hét 300k...mới chỉ đường
Tiếc 300k, anh em tự mò đường, Viet Mồm được phát huy tối đa:D:D. Một chiếc xe tải mém lật, chắn ngang đường làm tắt ngẽn giao thông gần 1,5h đồng hồ...Phải gọi xe cẩu tới giải quyết mở đường cho anh em đi...​

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Thấy bác Roket chạy nhanh quá nên e đành bỏ việc chạy theo bác ấy thôi . Các ông kia khỏe thật đi về ngủ một giấc còn e với ông Roket phải lựa hình chỉnh sửa rồi post .
Chuyến đi của e bắt đầu .
Hành trình chinh phục từ Phố Ngàn hoa tới Miền cát trắng

Lịch là 5h30 , e 5h đã có mặt .

Từng thành viện xuất hiện, xe của bác AmaCong gần như nguyên bản .

Thêm một số xe của XV thì phải , họ độ rất đẹp nhưng không đi chung cung đường với tụi em .

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

Chiếc Tacoma này được độ hết cở .

Đoàn khởi hàng đến Định Quán , điều e lo lắn nhất khi chưa đi đã xuất hiện , chiếc xe của bác ĐấuGiá24 nó run thay người hay sao ấy .:D Bánh trước và khung gầm điều run run. Nên phải ghé gra để khám bệnh. mấy gần 2h.

Bác sỉ chẩn đoán , bạc đạn vở , rất nhiều buloon chưa xiết chặt .
Thợ nào làm ăn kì quá không biếc !
Sữa xong tụi e lên đường tiếp, đến Di Linh thì xe bác ấy lại bệnh tiếp . Bác bảo AE lên Đà Lạt trước để nghỉ ngơi còn bác ấy phải hàn lại két nước sau 2h chờ đợi .

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Sau khi vượt qua được chỗ chiếc tải, đi qua đó thì tìm được trường TH Cơ sở Ka Đô, đối diện là quán cơm Thuỳ Dung...may mắn cho anh em là gặp được 1 thổ địa (kiểm lâm) chính hiệu để hỏi đường, cung đường offroad dần hiện ra. Tuy nhiên theo lời anh thổ địa - kiểm lâm này thì anh em ko thể nào qua được với các loại xe đang dùng, phải có xích sắt quấn bánh xe mới hy vọng qua nổi...Haiza....lại khổ... trong đoàn có mỗi Triton của bác Duonglao là có 2 xích sẳt, còn lại là trên răng, dưới....xxx...anh em lại nhục chí, đòi quay ra KS ngủ tập 2:)
Lão F1 lại phải làm công tác trấn an tư tưởng: " Kệ, mình đi ban đêm, không nhìn thấy gì thì đỡ sợ":D, đi ban ngày nhìn thấy dốc và vực thì vãi hàng rồi...:D
Gỗ được hạ nằm la liệt trên đường, có những cây đường kính hơn 1m...Anh em hy vọng đã đi đúng đường​
Bắt đầu vào cung offroad lúc này đã là gần 20h00 tối...

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Trong lúc chờ bác Daugia24h, tụi e không biếc làm gì nên mỗi người mỗi cái giải trí khác nhau .

F1 làm nóng cầu .

Bác HuyDmax cũng làm nóng cầu mới phát hiện mất cầu trước .

Chả của AmaCong thì ngâm cứu một thế lạ .