Tags
matiz
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Phụ tùng giờ nhiều vô kể, giá rẻ và dễ mua hàng chính hãng hơn Toy và Kia nữa bác!
Vote cho bác.chỉ có điều chơi fiat thì nên có chút kiến thức về xe và phụ tùng!

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
các pác nói quá , em đang sử dụng matiz đi hàng ngày, em xài 1 năm nay, chi phí sữa lặc vặt cũng 5 củ trở lại thui , còn fiat em sợ vào mekong lắm, vào đó chém tả tơi,

Tập Lái
30/12/16
20
12
3
43
Đọc bài của bác maigiap và bác boixitai nữa thấy mình sao giống quá.
Cũng ở Đồng Nai nhưng ở huyện Định Quán.
Có bằng lái hơn 5 năm rồi, 1 lần quá hạn phải thi lại lý thuyết nhưng giờ vẫn chưa có xe.
Vừa rồi cũng sắp xếp được 150 tr tính mua cái xe đầu tiên. Thật tình cũng chưa biết gì về xe cả.
Nào là fiat, suwagon, matiz ....
Coi tới coi lui, nhờ A E bạn bè biết chút coi giúp, nhưng cuối cùng hình như cũng có cái duyên bác à.
Quất 1 con matiz đời 2004 ở Biên Hòa (nhưng đăng ký lần đầu năm 2007 e cũng chưa hiểu vụ này lắm) 145 chai. Xui sao ra phòng công chứng lại mất cái bóp giấy tờ tùm lum (bằng lái xe, cà vẹt) + 4 chai trong đó nữa.
Theo cảm quan cá nhân thì giá xe hơi cao, tuy nhiên không rành về xe thấy hợp lý là múc còn hơn.
Về cho vào gara gần nhà thay dầu, nhớt, dây cuaro lặt vặt hết 2,5 tr.
Mới làm 2 chuyến tổng cộng 300km thấy không có gì bất thường hay là e chưa hiểu về xe.
Hy vọng thời gian tới mình chăm sóc nó tốt nó chăm sóc mình lại đừng nằm đường.
Thanks.

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Có bằng lái hơn 5 năm rồi, 1 lần quá hạn phải thi lại lý thuyết nhưng giờ vẫn chưa có xe.
Vừa rồi cũng sắp xếp được 150 tr tính mua cái xe đầu tiên. Thật tình cũng chưa biết gì về xe cả.
Coi tới coi lui, nhờ A E bạn bè biết chút coi giúp, nhưng cuối cùng hình như cũng có cái duyên bác à.
Quất 1 con matiz đời 2004 ở Biên Hòa (nhưng đăng ký lần đầu năm 2007 e cũng chưa hiểu vụ này lắm) 145 chai. Xui sao ra phòng công chứng lại mất cái bóp giấy tờ tùm lum (bằng lái xe, cà vẹt) + 4 chai trong đó nữa.
Theo cảm quan cá nhân thì giá xe hơi cao, tuy nhiên không rành về xe thấy hợp lý là múc còn hơn.
Mới làm 2 chuyến tổng cộng 300km thấy không có gì bất thường hay là e chưa hiểu về xe.
Thanks.
pác yên tâm, em cũng cưởi em nó được 8 tháng rồi nè, chi phái thay lặc vặt , có lúc đi xa trên 500 km / 1 ngày , chẳng sau, xe em mua lại của thằng bạn chạy taxi ,
cám ơn

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Tập Lái
15/1/17
2
1
1
46
Cảm ơn cụ chủ rất nhiều. Bài viết của cụ rất hữu ích. Em tìm đc 2 con xe. Một con Spark của salon, 1 con matiz. Con spark thì chắc chắn taxi dọn rồi. Còn con matiz của nhà sd rất giữ gìn Do Ông chú làm gara giới thiệu cho.
Em thì kết ngoại hình con spark hơn mới khổ.
Tý nữa thì em đánh Liều lấy spark
Đọc bài của cụ có lẽ em phải suy nghĩ lại

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Tập Lái
3/9/16
18
13
3
Thanks.
Hôm nào có dịp giao lưu caphe đi bác. Mình cũng matiz ở tân phú, đồng nai.