Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
Em dự định rủ mấy anh em jeep về miến tây chơi nhân dịp 30/4 này, off cầu cần Thơ, sẵn dịp giao lưu với mấy anh em Jeep Kiên Giang luôn.
Em kính mời các bác ai có hứng thú thì đăng kí luôn nhé. Chuyến nảy chủ yếu là mgắm cảnh sông nước vả nghĩ ngơi, thư giản.
Chương trình như sau:
Xuất phát: 6 giờ sáng ngày 30/4
Địa điểm tập trung: Vòng xoay An Lạc
Lộ trình: An Lạc, cao tốc Trung Lương, Vĩnh Long, Cần Thơ, Châu Đốc, Tịnh Biên, (Hà Tiên), Rạch Giá, cần Thơ, Vĩnh Long, Bến Tre, Sài Gòn.
Điều kiện: xe có khả năng đi xa, mỗi xe phải có bộ đàm.
Thời gian: 3 ngày 2 đêm
Ngày 1: xuất phát từ An Lạc, đi bằng cao tốc Trung Lương, xuốn cao tốc ghé ăn hủ tiếu, ăn trưa tại Cai Lậy, đi Cần Thơ qua tuyến cầu Mỹ Thuận, off cầu Cần Thơ. Đêm nghĩ lại Tp. Cân Thơ, khu Bến Ninh Kiều, ăn tối nhà hàng nổi ở bến Ninh Kiều, nghe đờn ca tài tử trên sông Hậu.
Ngày 2: sáng dậy thật sớm đi chợ nổi Cái Răng (5 giờ sáng) đây là lúc người ta đi chợ rất đông, không nên bỏ lỡ cơ hội này. 8h sáng khởi hành đi Châu Đốc, ăn trưa ở Châu Đốc, có một nơi ăn lẩu mắm tuyệt vời. Tiếp tục hành trình đi Hà Tiên, đêm ngủ lại Hà Tiên. Giao lưu với anh em Jeep Kiên Giang tại Hà Tiên.
Ngày 3: Giao lưu cafe sáng với anh em JKG, ăn sáng và hành trình ngược về Cần Thơ, Vĩnh Long và Bến Tre , quê em, ghé nhà em làm tô cháo gà, vịt, dừa xiêm chính hiệu.... sau khi no nê thì Sải Gòn thẳng tiến thôi.
Chi phí: campuchia moi lúc mọi nơi, chia theo đầu người trong mọi bữa ăn, nhậu chung. Riêng phần Bến Tre thì em xin mời.
Phương tiện: Jeep
2. Trường jeep: 1 xe

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/2/10
298
0
0
42
ducreddoor nói:
Em dự định rủ mấy anh em jeep về miến tây chơi nhân dịp 30/4 này, off cầu cần Thơ, sẵn dịp giao lưu với mấy anh em Jeep Kiên Giang luôn.
Em kính mời các bác ai có hứng thú thì đăng kí luôn nhé. Chuyến nảy chủ yếu là mgắm cảnh sông nước vả nghĩ ngơi, thư giản.
Chương trình như sau:
Lộ trình: An Lạc, cao tốc Trung Lương, Vĩnh Long, Cần Thơ, Châu Đốc, Tịnh Biên, (Hà Tiên), Rạch Giá, cần Thơ, Vĩnh Long, Bến Tre, Sài Gòn.
Ngày 1: xuất phát từ An Lạc đi Cần Thơ qua tuyến cầu Mỹ Thuận, off cầu Cần Thơ. Đêm nghĩ lại Tp. Cân Thơ, khu Bến Ninh Kiều, ăn tối nhà hàng nổi ở bến Ninh Kiều, nghe đờn ca tài tử trên sông Hậu.
Ngày 2: sáng dậy thật sớm đi chợ nổi Cái Răng (5 giờ sáng) đây là lúc người ta đi chợ rất đông, không nên bỏ lỡ cơ hội này. 8h sáng khởi hành đi Châu Đốc, ăn trưa ở Châu Đốc, có một nơi ăn lẩu mắm tuyệt vời. Tiếp tục hành trình đi Rạch Giá, đêm ngủ lại khu lấn biển của Tp. Rạch Giá. Giao lưu với anh em Jeep Kiên Giang.
Ngày 3: Giao lưu cafe sáng với anh em JKG, ăn sáng và hành trình ngược về Cần Thơ, Vĩnh Long và Bến Tre , quê em, ghé nhà em làm tô cháo gà, vịt,.... sau khi no nê thì Sải Gòn thẳng tiến thôi.
Chi phí: campuchia moi lúc mọi nơi, chia theo đầu người trong mọi bữa ăn, nhậu chung. Riêng phần Bến Tre thì em xin mời.

e nà e máu lắm. vì nhiều nơi e chưa đi. nhưng chỉ suy nghĩ về nước Mỹ tí là không biết đi nghỉ ngơi hay như chuyến vừa rồi, đi xong về đem chôn luôn!

Hạng B1
5/3/10
51
0
0
Đủ điều kiện

Có máy bộ đàm nhưng setup tần số nào ? máy xài hệ UHF hay VHF vậy mấy bác ?
Hay cho em biết chỗ và máy hiệu gì ? để em đi mua 1 cái mới về xài luôn

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
CuongDong nói:
ducreddoor nói:
Chương trình như sau:
Ngày 1: xuất phát từ An Lạc đi Cần Thơ qua tuyến cầu Mỹ Thuận, off cầu Cần Thơ. Đêm nghĩ lại Tp. Cân Thơ, khu Bến Ninh Kiều, ăn tối nhà hàng nổi ở bến Ninh Kiều, nghe đờn ca tài tử trên sông Hậu.
Ngày 2: sáng dậy thật sớm đi chợ nổi Cái Răng (5 giờ sáng) đây là lúc người ta đi chợ rất đông, không nên bỏ lỡ cơ hội này. 8h sáng khởi hành đi Châu Đốc, ăn trưa ở Châu Đốc, có một nơi ăn lẩu mắm tuyệt vời. Tiếp tục hành trình đi Rạch Giá, đêm ngủ lại khu lấn biển của Tp. Rạch Giá. Giao lưu với anh em Jeep Kiên Giang.
Ngày 3: Giao lưu cafe sáng với anh em JKG, ăn sáng và hành trình ngược về Cần Thơ, Vĩnh Long và Bến Tre , quê em, ghé nhà em làm tô cháo gà, vịt,.... sau khi no nê thì Sải Gòn thẳng tiến thôi.

e nà e máu lắm. vì nhiều nơi e chưa đi. nhưng chỉ suy nghĩ về nước Mỹ tí là không biết đi nghỉ ngơi hay như chuyến vừa rồi, đi xong về đem chôn luôn!

@cuongdong: chuyến này đi là nghĩ ngơi thật sự. bác không thấy chương trình toàn là ăn nhậu không sao.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
KIM BAO nói:
Đủ điều kiện

bộ đàm thì hôm nay em sẽ làm việc với bên Viễn Tín, sẽ sắm loại mà dân OS hay dùng để sau này jeep có đi chung với mấy hộ khác của OS thì mình vẩn sử dụng được.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
ducreddoor nói:
KIM BAO nói:
Đủ điều kiện

bộ đàm thì hôm nay em sẽ làm việc với bên Viễn Tín, sẽ sắm loại mà dân OS hay dùng để sau này jeep có đi chung với mấy hộ khác của OS thì mình vẩn sử dụng được.

Vậy sắm luôn cho mình 1 cái luôn. cài chung 1 sóng cho thống nhất (hôm nào gặp trả tiền)
Không dùng đồ ông TD nữa , mang đi chỉ làm mầu vì có sử dụng được đâu.

Hạng D
15/7/07
1.805
11.442
113
Chuyến này coi bộ ế rồi Đức ơi, mới đi hành xác tuần trước, tuần này đi nữa bà con đuối lắm.
Lịch trình thấy để đi Cần Thơ có hơn 180km mà mất tới một ngày 30/4 là không hợp lý lắm, nên đổi lại hoặc đi thẳng xuống Kiên Giang luôn trong ngày để có thời gian chơi ở đây, hoặc đi Cần Thơ tối thứ 5. Cầu Cần Thơ mình mới đi qua hôm khánh thành, cũng không có gì đáng kể đâu, bà con bu đông nghẹt trên cầu xxx đi rượt gần chết

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Kamelot nói:
Chuyến này coi bộ ế rồi Đức ơi, mới đi hành xác tuần trước, tuần này đi nữa bà con đuối lắm.
Lịch trình thấy để đi Cần Thơ có hơn 180km mà mất tới một ngày 30/4 là không hợp lý lắm, nên đổi lại hoặc đi thẳng xuống Kiên Giang luôn trong ngày để có thời gian chơi ở đây, hoặc đi Cần Thơ tối thứ 5. Cầu Cần Thơ mình mới đi qua hôm khánh thành, cũng không có gì đáng kể đâu, bà con bu đông nghẹt trên cầu xxx đi rượt gần chết

nếu đi sớm có chỗ nghỉ chơi nè

Chương trình do Cty du lịch sinh thái Mỹ Khánh-Cần Thơ thực hiện.

A/ CẦN THƠ-CÁI RĂNG-PHONG ĐIỀN-MỸ KHÁNH.

Sau khi xuất phát từ Sài Gòn vượt qua cây cầu dây văng dài nhất ĐNÁ thì chúng ta bắt đầu vào chương trình như sau:

a/ Ngày thứ nhất

12h00: Đón khách tại Làng Du Lịch Mỹ Khánh.
13h00: Nhận phòng,nghỉ trưa.

Bungalow – phòng tọa lạc trong khuôn viên vườn sinh thái yên tĩnh, thoáng mát, trữ tình...Trang thiết bị hiện đại, tiện nghi, nội thất ấm cúng với phong cách bày trí đặc trưng thôn dã Nam Bộ...

Loại đặc biệt - Special type

Phòng loại II - Type 2
Phòng loại I - Type 1

15h00: Thay đổi trang phục “Nông dân” cùng chài lưới, tát mương theo cách người dân Nam Bộ bắt cá trong ao hồ của Làng Du Lịch Mỹ Khánh,sản phẩm thu được sẽ chế biến tại chỗ (nướng rơm, nướng trui... ăn liền cón nóng hôỉ và nhâm nhi thưởng thức rượu nếp Mỹ Khánh mới ra lò !

Tát mương bắt cá

17h00: Tắm Hồ bơi ,tham quan vườn rộng hơn 8 hecta, với hơn 20 chủng loại cây ăn trái, các nhà Cổ Nam Bộ hơn 100 năm tuổi, tại đây Quý Khách được nghe những bài ca vọng cổ giao duyên từ máy hát dĩa quay tay(dàn hát máy).Tham quan Làng Nghề truyền thống :cất rượu nếp,tráng bánh….Quý Khách sẽ ấn tượng với các Trò Chơi “, Câu Cá Sấu, đua heo-đua chó hấp dẫn và “độc nhất vô nhị” tại ĐBSCL

Vườn trái cây Mỹ Khánh

18h00: Ăn tối trên du thuyền ,thưởng thức chương trình Đờn Ca Tài Tử , thả đèn hoa đăng ,ngắm cảnh sông nước Cần Thơ về đêm thơ mộng,hữu tình...

Nhà hàng Du Thuyền

20h00: thưởng thức cháo ếch,nhái, và rượu nếp Mỹ Khánh trên du thuyền...
Ngày 2: MỸ KHÁNH - CẦN THƠ
7h00: Ăn sáng
8h00: Tàu du lịch đưa quý khách tham quan chợ nổi Phong Điền, vườn nhà dân và thưởng thức trái cây tại vườn.

10h30: Trở về Làng Du Lịch Mỹ Khánh ăn trưa.

Nhà hàng nhà cổ Nam Bộ
12h00: Trả Phòng - đưa khách Tham quan Chợ Nổi Cái Răng .
12h30: Tiễn Khách kết thúc tour.

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Đã là nghỉ nghơi thì có nhiêu chơi bi nhiêu duc ơi,bác Phanl có đi k mà post cám dô quá đi !
CChuyên này k tôn nnhìu như cchuyen vưà rôi đâu !

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
Kamelot nói:

chuyến này không ế đâu Kamelot ơi. Không cần nhiều xe đi đâu bác ạ. Ngày đầu tiên thì nhẹ nhàng thôi bác ạ.
@phanL: cám ơn sự tư vấn của bác em sẽ tham khảo lại xem ae tham gia ý kiến như thế nào. Bộ đàm thì em sẽ báo cho bên bán họ sẽ set up chung tần số và giao hang cho bác, bác thanh toán khi nhận hàng luôn. Giao hàng tận nơi mà bác.