- Status
- Không mở trả lời sau này.
Ngày 3: Đuờng HCM Đông em đã đi 1 lần rồi nên nghĩ HCM Tây cũng vậy nên lên kế hoạch đi 1 lèo từ Phong nha tới Đà Nẵng. Nhưng khi vào TS Tây khoảng 20Km thì biết chắc không thể đến Đà Nẵng trong ngày được nên điểm đến là A Lưới-Thừa Thiên Huế. Đoạn từ Phong Nha đến Khe Sanh đường rất tốt, hầu như không bị sạt lở, đường đổ bê tông ở giữa. Nhưng cung đường thì cực kỳ ngoằn ngèo. Trên xe lại có 2 Ông già và 1 trẻ nhỏ nên tốc độ chỉ dưới 50Km/h thôi .
Đoạn này có mấy tấm hình mang tính phóng sự em chụp đại trên xe nên không vừa ý lắm nha các bác.
Cung đường loằng ngoằng như thế này và liên tục hơn 200Km , mới 50Km đầu lái sướng lắm các bác nhưng chỉ vậy thôi, vặn tay lái đến phát mỏi cả tay
Rất hiếm khi gặp được nhà dân như vậy
Cảnh quan bên đường thì cứ như là đi vào chốn thần tiên vậy !
đi qua thung lũng mà cũng quanh co như thế này
Con đương một bên là núi 1 bên là vực, dưới là con suối cực đẹp
Trạm kiểm lâm
cảnh thần tiên
Cung đường nó cứ như thế này
Ngược nắng
Sạt lở
Đến Khe Sanh
bắt đầu chặng Dakrong-A Lưới
Tới A Lưới tranh thủ khoe xe
Chiều muộn A Lưới
Tiếp tục cập nhật
Đoạn này có mấy tấm hình mang tính phóng sự em chụp đại trên xe nên không vừa ý lắm nha các bác.
Cung đường loằng ngoằng như thế này và liên tục hơn 200Km , mới 50Km đầu lái sướng lắm các bác nhưng chỉ vậy thôi, vặn tay lái đến phát mỏi cả tay
Rất hiếm khi gặp được nhà dân như vậy
Cảnh quan bên đường thì cứ như là đi vào chốn thần tiên vậy !
đi qua thung lũng mà cũng quanh co như thế này
Con đương một bên là núi 1 bên là vực, dưới là con suối cực đẹp
Trạm kiểm lâm
cảnh thần tiên
Cung đường nó cứ như thế này
Ngược nắng
Sạt lở
Đến Khe Sanh
bắt đầu chặng Dakrong-A Lưới
Tới A Lưới tranh thủ khoe xe
Chiều muộn A Lưới
Tiếp tục cập nhật
Chúc mừng bác đã có chuyến đi lịch sử.
Cung đường này đẹp tuyệt vời, cách đây 2 năm em có đi 1 lần cùng 3 bác OS nữa, đi từ Phong Nha lúc 8h sáng, ăn trưa ở A Lưới, 8h tối thì đến Kontum.
Đi 1 xe thì hơi phiêu lưu
Cung đường này đẹp tuyệt vời, cách đây 2 năm em có đi 1 lần cùng 3 bác OS nữa, đi từ Phong Nha lúc 8h sáng, ăn trưa ở A Lưới, 8h tối thì đến Kontum.
Đi 1 xe thì hơi phiêu lưu
Last edited by a moderator:
@Tuando Em đi xong mới thấy phiêu lưu đó Bác
Ngày 4: tiếp tục từ A Lưới đi Gia Lai
Đoạn đường này cũng ngoằn ngèo không kém đoạn trên, tuy nhiên có nhiều nhà dân và thị trấn nhỏ. Đoạn này sạt lở khá nhiều tuy nhiên bên sữa chữa họ đều thông đường cho xe mặc dù có những đoạn sập mất cả đường chính.
Cầu Cạn
Điểm sạt lở mới được sữa chữa
Nguyên nhân ô nhiễm môi trương
Đang sữa chữa
Sông suối cạn khô, cái này nguyên nhân chính là do mấy cái thủy điện không quy hoạch đây, Trên cung đường này em đã thấy 3 đến 4 cái thủy điện lộ thiên rồi!
Mưa rừng
Đến Gia Lai
Ngày 4: tiếp tục từ A Lưới đi Gia Lai
Đoạn đường này cũng ngoằn ngèo không kém đoạn trên, tuy nhiên có nhiều nhà dân và thị trấn nhỏ. Đoạn này sạt lở khá nhiều tuy nhiên bên sữa chữa họ đều thông đường cho xe mặc dù có những đoạn sập mất cả đường chính.
Cầu Cạn
Điểm sạt lở mới được sữa chữa
Nguyên nhân ô nhiễm môi trương
Đang sữa chữa
Sông suối cạn khô, cái này nguyên nhân chính là do mấy cái thủy điện không quy hoạch đây, Trên cung đường này em đã thấy 3 đến 4 cái thủy điện lộ thiên rồi!
Mưa rừng
Đến Gia Lai
- Status
- Không mở trả lời sau này.