Tập Lái
8/2/17
28
11
3
Chúc mừng bác chủ thớt cái đã. Cái hay là bác chủ thực hiện chuyến đi đầy nỗ lực kèm trải nghiệm. Còn bán tải hay sedan thì đâu có phải vấn đề chính, con xe nào chẳng có ưu nhược, miễn mình thích nó và nó đưa mình đi, phải ko bác chủ thớt :D

P/S: Em cũng làm quả Bắc Nam 5000km biển 72C đây, đi trước bác mấy ngày! Đất nước mình cũng như nước các bạn, thật là đẹp.

Cái chưa đẹp: 2 củ/ 2 chiều Bắc Nam

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Người ta chia sẻ về chuyến xuyên việt thì mình nên đi vào đúng trọng tâm đi, cứ phải soi phương tiện làm chi vậy?
Đã soi thì sedan làm gì có cửa so với bán tải khi chạy đường trường. Với đường xá vịt thì bán tải bang hết chưa kể máy dầu chạy liên tục không nghỉ nó vẩn chịu được chỉ sợ người không chịu nổi thôi.

Hạng B1
11/2/19
70
439
33
48
Bài viết tả rất giàu cảm xúc, em nghe mấy bác tài già chuyên chạy Tây Bắc từ xưa khi chưa làm đg mới thấu cái vất của các ae chơi phượt nhưng bù lại cảnh đẹp thì ko có nơi nào ở dải S này sánh kịp.
Bây giờ đg xá dễ đi hơn rất rất nhiều có thể nói là ngon. Và cũng rất nhiều các ae trong Nam ra thử sức và thăm thú cảnh sác Tây Bắc jay chinh phục Tứ đại đèo huyền thoại.
Còn em ở ngay HN mà vẫn chưa đi đc như bác chủ, tiếc lắm ạ.
Cứ ủ mưu rồi sẽ có ngày mình lên đường thôi bác, không sao. Thân

Hạng B1
11/2/19
70
439
33
48
Hay quá, bình dị và có chiều sâu. Bác chủ có những tâm tư, suy nghĩ đơn giản mà không phải ai cũng làm được về vấn đề xả rác. Em chẳng biết phải cảm ơn bác chủ thế nào, ngoài việc bấm thích phải gõ vài chữ cảm ơn và khích lệ. Tiếp nhé bác. Chúc bác luôn vui khỏe, tích cực và hạnh phúc.

P/s: Em cũng khoái đi chơi lắm, hở chân ra là đi.:) Mới nhất là ở đây, bác rảnh coi chơi. https://www.otosaigon.com/threads/mot-chuyen-choi-xa.8908897/
Cảm ơn bác với những đồng cảm ạ ! chúc bác sức khỏe, hạnh phúc

Hạng B1
11/2/19
70
439
33
48
Bác viết hay quá, đọc phần 1 xong cứ tìm các phần còn lại Like câu mặt như " C U T sắc " ngâm của bác. Dân miền Bắc chúng ta cần học hỏi Miền nam về dịch vụ nhiều... Trải nghiệm hay tôi cũng có lần đêm tối đi đường đèo Ô Quý Hồ từ Sapa - đi Mường lay Lai chau ( QL4D) hun hút không người rồi. đó mới là trải nghiệp phượt bác ạ . Cảm ơn bác đã chia sẻ những khoảng khắc đẹp và đáng quý và đáng trân trọng. Mong đọc tiếp phần 3
Đã hoàn thành bài viết ngay trong phần 2 rồi, bác chịu khó scroll xem lại nhé :). Cảm ơn bác đã ủng hộ.

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Tổng 12 ngày bác !
12n là chưa kịp đi hết 4 đèo bác nhỉ. Con wildtrack quả là tuyệt, bác khó kiếm em nào có thể phục vụ bác chuẩn nếu có dịp ra Tây Bắc quần luôn mấy tỉnh có 4 đèo đâu ạ,, vì đi phải có cung off road mới thích. Mà bán tải phải chấm to 4x4 ý ạ hihi
Em vẫn ủ nhưng focus ko dám vả lại time rất quan trọng.
Chúc bác và các bác tvien năm mới sức khỏe bình an!

Hạng B1
11/2/19
70
439
33
48
12n là chưa kịp đi hết 4 đèo bác nhỉ. Con wildtrack quả là tuyệt, bác khó kiếm em nào có thể phục vụ bác chuẩn nếu có dịp ra Tây Bắc quần luôn mấy tỉnh có 4 đèo đâu ạ,, vì đi phải có cung off road mới thích. Mà bán tải phải chấm to 4x4 ý ạ hihi
Em vẫn ủ nhưng focus ko dám vả lại time rất quan trọng.
Chúc bác và các bác tvien năm mới sức khỏe bình an!
Dĩ nhiên là không đi được hết 4 đèo đợt này bác ạ, tuy nhiên tôi cũng đã có cái may mắn đi đủ 4 đèo này rồi, năm 2012 đi Ô Quy Hồ cùng công ty, năm 2014 đi Pha Đin cùng nhóm bạn, 2018 phượt wave Tàu trên Khau Phạ rồi, đèo nào cũng đẹp.