PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Rời Ba Bể, chúng tôi đi Cao Bằng để thăm thác Bản Dốc, nghe nói bây giờ phần hoành nhất là thuộc anh Tập, phần ít hoành thì thuộc mình, thôi, cứ có ngắm tý cho oai cũng dược, việc chính sự chả đến phận mình.

Cái này đồn bậy nè, đi rồi tìm hiểu sẽ thấy: cái thác và con sông phía dưới chính là đường biên, nhiều người sẽ thấy cái cột mốc biên giới nằm phía Việt Nam và thác nằm phía sau cột mốc nên nghĩ là cái thác nằm bên TQ, nhưng sự thật thì phía bên kia thác cũng có 1 cái cột mốc biên giới nghĩa là cái thác nằm giữa 2 cột mốc 1 cột của VN và 1 cột của TQ, khu vực giữa 2 cột là đường biên -> thác chung. Tuy nhiên phía trước cột mốc VN thì vẫn có mấy cái thác nhỏ nên thác nhỏ của VN còn thác lớn là chung.

Tập Lái
6/5/11
11
1
3
Bác ở đâu ở Vũng Tàu thế, em Vũng Tàu đây rất vui được làm quen

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
Sáng hôm sau, tôi mò dậy sớm nhất, trời hơi xe lạnh, nhìn cái xe, lại cứ nghĩ đây là cái xe mô hình bằng đất sét mà các studio thiết kế dùng, bụi và đất phủ kín mít, tôi mượn vòi rửa của nhà nghỉ xịt sơ qua, phần nào vãn hồi lại nhan sắc của em Ngọc Trinh 3.2 "thần thánh" :)

View attachment 1845441 View attachment 1845442
Hành trình gần giống mình, KS này mình cũng ở hôm 25 AL, ks này của anh họ mình ở quê TB ra đây lập nghiệp.
mình cũng có 1 ngày lái xe căng thẳng khi đi từ Việt Trì lên Tuyên Quang rồi qua Hồ Ba bể, do đi đường tắt nên phải xuyên rừng qua đèo De lúc trời tối, lúc này mới thấy giá trị của bán tải. mình có 3.2 và 2.2 nhưng chuyến này mình đi 2.2 vì nó thùng cao chở đc nhiều đồ nhưng 2.2 chạy cung kg thua kém gì các xe khác

Tập Lái
12/3/18
7
3
3
61
Rất hay chúc các bạn năm mới nhiều liềm vui hạnh phúc , hồi tháng 05 /2018 mình cũng có chuyến Sóc Sơn >Sài Gòn >Đất Mũi>Phú Quốc >Tây nguyên >Lý Sơn Và Hà Nội . độc một mình làm tài xế và một máy nói ngồi bên đi hết 22 ngày phải nói đi như vậy mới thấy Đất Nước Mình rất đẹp và phong phú
Năm Mới Chúc Các Bạn Mạnh Khỏe Lái Xe An Toàn...Kính chúc.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Cái này đồn bậy nè, đi rồi tìm hiểu sẽ thấy: cái thác và con sông phía dưới chính là đường biên, nhiều người sẽ thấy cái cột mốc biên giới nằm phía Việt Nam và thác nằm phía sau cột mốc nên nghĩ là cái thác nằm bên TQ, nhưng sự thật thì phía bên kia thác cũng có 1 cái cột mốc biên giới nghĩa là cái thác nằm giữa 2 cột mốc 1 cột của VN và 1 cột của TQ, khu vực giữa 2 cột là đường biên -> thác chung. Tuy nhiên phía trước cột mốc VN thì vẫn có mấy cái thác nhỏ nên thác nhỏ của VN còn thác lớn là chung.
Uay TQ hay VN cũng chung 1 nhà, phân biệt cột mốc chi cho mệt giờ có cái gì là thuộc về VN đâu, cảnh đẹp để ngắm là đủ rồi :D