Hạng B2
5/11/04
272
1
18
Suzuki, hãng sản xuất xe máy lớn thứ 4 trên thế giới, nhưng uy tín bé nhất ở Việt Nam vừa tung ra thị trường trong nước dòng xe tay ga giá rẻ cho sinh viên nghèo vượt khó và công chức quèn. Đó là Hayate (tên thật khó đọc). Sở dĩ nói như vậy vì trong khi các loại xe ga khác khan hiếm, đồng loạt lên giá vì sốt Tết thì Hayate vẫn đầy dẫy ở các đại lý, tha hồ lựa chọn.

Nắm được tâm lý người nghèo thích ăn chơi, Suzuki Việt Nam phát giá Hayate 22.8tr, rẻ nhất so với các bạn đồng hạng như Nouvo, Air Blade, ngược lại, Hayate có phân khối lớn nhất.

Em vừa quất 1 em Hayate sau khi chia tay lão già FX 125. Điều kiện để mua xe máy mới là: chạy cho trơn tru, có hộc để nồi cơm, và đi mưa đỡ bẩn giày và giá xe phải rẻ. Xét thấy Hayate hội tụ đủ các điều kiện em chơi luôn. Nay đã chạy được 500 km thấy rất ổn, xăng không tốn như đồn đại, chẳng tốn xăng các xe đã chạy trước đây làm mấy. Xe chạy êm, ngọt thỉm, độ vọt cao và đầm.

Có mấy ảnh mới chụp để anh em xem chơi và khuyến cáo bác nào nghèo thì có thể chọn em này, rất ổn. Giá cả vừa phải, quăng quật được, không xót xe. Ai đã đi FX thì sẽ rất thích công tơ mét của Hayate, nhỏ tròn thể thao.

Tái bút: Bác nào muốn đi thử thì qua em cho mượn, chứ đừng có mơ chạy thử ở các đại lý:D.

Hộp đồ rộng ra phết:

...

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
RE: Hayate -xe ga nhà nghèo

Vậy chứng tỏ dân mình ghiền Honda và Toyota rùi. Em thấy Hayate nhìn cool đâu kém Air Blade. Đáng đồng tiền, vậy mà bà con vẫn cứ cắm cổ bỏ ra 38triệu mua Air Blade. Thật không hiểu nổi.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.172
113
đây

vọt, đầm, dáng mạnh mẽ và hơi.. xấu, giá rẻ là đặc trưng Suzuki, người ta đổ xô mua FuNeo, em bị buộc phải chạy chiếc Shogun đâm ra lại thấy mình may mắn sở hữu chiếc xe ngon lành quá mức (giờ thành hàng độc vì hết bán), máy mạnh, êm, bô nổ bịch bịch như FX, ra xa lộ thì em cứ chơi tất từ @ SH chứ FuNeo thì hít khói từ rất sớm :D, mỗi tội ai cũng chê xe xấu và... chỉ mỗi mày đi cái xe ấy [&:]. Vote cho HAYATE, bà xã em hơi.. ngắn nên chắc không nài đc chiếc này

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@tuanle: Thấy bà xả bác đang lái chiếc Wave Tàu mà?:D

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Đừng khinh wave tàu bác .Em có người bạn chạy Future trung hoa,vô toàn bộ đồ Nhật từ máy móc đến giàn áo,giờ muốn bán không bít bán nhiu luôn :D

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

cool! chúc mừng bác lựa chọn sáng suốt! em đi chiếc Viva chạy 10 năm đâu thua gì Deam Thái hehe :D để lâu ko chạy vợ cả em bán mất tiu thấy hơi tiếc :)

Tập Lái
12/12/07
10
0
0
fr.360.yahoo.com

Vote cho Hayate ! Em đang chạy smash ! Đi xe 2 bánh cứ chọn suzuki mà dzọt ! Xí trai 1 xíu nhưng được 1 cái ngọt bền và tốc độ ! smash em rẻ như wave nhưng mấy em wave có mà hít khói và cho luôn thằng sirius hít ké nữa ! Còn thằng Fu neo với ju thì nó hơn em 1 cấp rồi ! Nhưng chắc là shogun cho nó hít khói lun !

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Cảm ơn các bác khen ủng hộ em. Ở Hà Nội rất ít Hayate nên xe em trở nên độc đáo, đi đâu cũng bị "xoi" và ngờ vực chất lượng đấy các bác ạ:D. Đi vào trạm xăng thì chú bán xăng hỏi: "Xe này tốn xăng lắm hả anh?". Đi vào bãi gửi xe thì chú trông xe hỏi: "Xe đi có được không anh? Giá bao nhiêu?". Rồi một hôm vợ cả đi thử rồi nói:"Xe rẻ tiền thế mà đi cũng tốt nhỉ!!!"

Tủi thân quá, con xe mình bị xã hội ruồng bỏ:mad:. Mong đừng ai mua Hayate nữa để khỏi đụng hàng:D.

...

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Trích đoạn: tuanle

vọt, đầm, dáng mạnh mẽ và hơi.. xấu, giá rẻ là đặc trưng Suzuki, người ta đổ xô mua FuNeo, em bị buộc phải chạy chiếc Shogun đâm ra lại thấy mình may mắn sở hữu chiếc xe ngon lành quá mức (giờ thành hàng độc vì hết bán), máy mạnh, êm, bô nổ bịch bịch như FX, ra xa lộ thì em cứ chơi tất từ @ SH chứ FuNeo thì hít khói từ rất sớm :D, mỗi tội ai cũng chê xe xấu và... chỉ mỗi mày đi cái xe ấy [&:]. Vote cho HAYATE, bà xã em hơi.. ngắn nên chắc không nài đc chiếc này

Em cũng đi con shugon như bác nè . Phải công nhận tiếng máy nổ chắc nịch , nghe đã lắm chứ o có êm êm như Fu Neo . Bây giờ đi ngoài đường thấy hiếm ghê . Hông biết sau này hư có đồ thay o nữa ha bác . Em mỗi ngày đi học khỏang 30 km , 1 ngày lên trường khỏang 5 ngày + đi lặt vặt trong TP . Vậy mà đầu tuần nào cũng đổ 3l -3.2l là maximum . Đúng là cái mác honda nó ăn sâu vào nhận thức của dân mình quá rồi

Hạng B2
30/7/06
218
0
0
hà nội

hic sao bác không post bài sớm nhỉ em mua Gravita mất rồi, đi bắn kinh khủng, máy mà để số 4 đang ga không ga nữa nghe thấy tiếng cạch rất ghét