Tập Lái
19/2/16
18
13
3
38
HI Các cụ

Em xuất phát Thủ Đức- Đà lạt

CT dầu giây - Phan thiết thông xe, xem đã thấy trên bản đồ
Còn Phan thiết - Vĩnh Hảo thì chưa, vậy nếu đi thêm đoạn cao tốc này có tiết kiệm dc thời gian không ạ

Và lộ trình này cần chú ý gì ko ạ, thank các cụ

HCM- Đà Lạt bằng cao tốc mới nên chú ý gì?

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/2/10
3.115
2.862
113
Xa hơn chút QL28b khá xấu, nếu là em sẽ đi thêm 1 đoạn CT- Vĩnh Hảo - PT đến QL27c lên đèo Ngoạn Mục thì ok hơn tuy xa nhưng đường tốt hơn. Thời gian nhanh hơn vì đi được 3 cao tốc.
Nếu đi 1 mình thì em chọn 28B, đường xấu từng đoạn và hết sức đột ngột nên khá khó xử lý, từ nút giao An Phú-SG đến Đà Lạt nhanh nhất khoảng dưới 4h30 phút.

Hạng C
25/10/20
680
837
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
giờ chưa thu phí e nghĩ đi trải nghiệm mới chứ nếu thu phí mà đi SG ĐL kiểu đó thì hơi chát. Vì bình thường đi SG tới DG. Rồi đi QL20 lên ĐL vẫn ok nếu ngày thường.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
10/3/21
184
291
63
34
Đi theo QL 28 qua đèo Gia bắc đường cực đẹp, êm ru, nhưng cua rất gắt, em mới trải nghiệm đêm 19/5 vừa rồi,12h đêm tới chân đèo, nín thở chạy, mắc tè lắm cũng k dám dừng lại xuống đi, vì cả mấy chục km k bóng người, bóng xe nào dù là ngược chiều, gặp cướp là xác định, haha

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Đi theo QL 28 qua đèo Gia bắc đường cực đẹp, êm ru, nhưng cua rất gắt, em mới trải nghiệm đêm 19/5 vừa rồi,12h đêm tới chân đèo, nín thở chạy, mắc tè lắm cũng k dám dừng lại xuống đi, vì cả mấy chục km k bóng người, bóng xe nào dù là ngược chiều, gặp cướp là xác định, haha
Mấy tuyến đường như vậy Bác dám đi đêm thì gan thật? Bác có thủ đồ nóng theo không? Nếu gặp cướp thì xác định ngay. Em đi ban ngày mà còn ớn vì rất vắng chạy cả mấy chục phút mới thấy xe đi ngược.

Hạng B2
25/8/18
165
206
43
38
Mấy tuyến đường như vậy Bác dám đi đêm thì gan thật? Bác có thủ đồ nóng theo không? Nếu gặp cướp thì xác định ngay. Em đi ban ngày mà còn ớn vì rất vắng chạy cả mấy chục phút mới thấy xe đi ngược.
Bác cứ chỉ rồi thế bào bọn cướp có đọc sẽ bit chổ ngon ăn mà phục ae oser khác àh !

Hạng B2
28/7/13
309
381
63

Đầu năm 2013 tôi cũng đi từ ĐL xuống PT theo đường này (năm đó QL20 đang sửa). Đường siêu vắng dù là buổi chiều. Mặt đường hồi đó khá đẹp (so với ĐT 713 toàn ổ voi), nhưng khá nhỏ và nhiều cua gắt. Xuống tới PT vẫn còn thấy sợ vì không nghĩ là vắng đến thế.