Tập Lái
26/3/08
35
0
0
Mình muốn mua xe Fiat chạy gia đình, chủ yếu dùng đi chơi xa. Kinh phí khoảng 200t. Mình mua dùng lâu dài nên muốn xe nào còn cứng tí xíu nha. Ai biết giúp giùm, xin hậu tạ....

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu
RE: HCM, muốn mua xe Fiat, các bác giúp với!!!

Bác thử vào đây xem: http://www.muabanoto.vn/car.php?op=search

Quan trọng là Bác ở đâu? Fiat ở HN nhiều hơn HCM.

Tập Lái
26/3/08
35
0
0

Mình đã mua được xe rùi, Fiat Siena HLX 1.6 V, đời 2003, giá 11000 usd, các bác cho biết ý kiến.
Việc tiếp theo la sang tên xe, các bác tư vấn kinh nghiệm với? Cụ thể là đóng thuế bao nhiêu ? sang tên chi phí bao nhiêu? Người bán xe nói để nó làm luôn, chi phí hết 1,2 triệu, tiền thuế mình chịu, các bác thấy sao ạ?
Còn một việc nữa, có ai dạy lái xe cấp tốc kô ở HCM, mình ở quận 12. Mình chưa bao giờ lái xe cả, hôm bữa mua về , thằng bạn nó chỉ sơ sơ, cũng lái được mấy vòng rùi. Mình đã đăng kí học bằng lái rùi nhưng mà bây giờ 10 tháng mới có bằng, vãi...
Coi như bây giờ mình là member của fiat rùi phải kô ta...hehe

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Dạy cấp tốc thì khi nào bác rảnh thì ra trước sân vận động Thống Nhất, lúc nào cũng có xe, thầy hướng dẫn tận tình hoặc vào trang này xem nhá, ở Tân Bình gần chỗ bác hơn :

http://5giay.com/showthread.php?t=106389&page=13

Còn thi lấy bằng thì phải chờ thôi, mà làm gì tới 10 tháng, khoảng 4-5 tháng gì đó thôi bác à.

Chúc bác mau có bằng, bác cũng thuộc dạng máu đó.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Chúc mừng bác có vợ 2 (mặc dù bác chưa được phép dẫn vợ ra đường[8D]). Thủ tục hồ sơ sang tên làm đơn giản lắm, phí có 50k vnd thôi (20k cà số, 30k phí sang tên) Nếu bác rãnh, không vướng bận công việc thì làm cho vui, kiệm tí tiền đi off với fiater sài gòn.

Trích đoạn: duong035

Mình đã mua được xe rùi, Fiat Siena HLX 1.6 V, đời 2003, giá 11000 usd, các bác cho biết ý kiến.
Việc tiếp theo la sang tên xe, các bác tư vấn kinh nghiệm với? Cụ thể là đóng thuế bao nhiêu ? sang tên chi phí bao nhiêu? Người bán xe nói để nó làm luôn, chi phí hết 1,2 triệu, tiền thuế mình chịu, các bác thấy sao ạ?
Còn một việc nữa, có ai dạy lái xe cấp tốc kô ở HCM, mình ở quận 12. Mình chưa bao giờ lái xe cả, hôm bữa mua về , thằng bạn nó chỉ sơ sơ, cũng lái được mấy vòng rùi. Mình đã đăng kí học bằng lái rùi nhưng mà bây giờ 10 tháng mới có bằng, vãi...

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Đúng là "hy sinh vì niềm đam mê Fiat" thật
Chưa có bằng lái, chưa biết lái xe mờ bác đã dám cưới vợ Fiat! Iem xin tôn bác làm sư phụ
Còn iem đến giờ vưỡn chưa cưới được vợ Fiat vì giá lại lên mất rồi, tiền thì cứ teo dần vì lại say mê cả uốn bia nữa ... Hu hu hu ....

Chúc mừng bác đã có xe mới nhé!
EM nghĩ tầm giá 11.000$ là hợp lý với 1 chiếc siena 1.6 đời 2003 trong thời điểm này.
Vụ làm giấy tờ bác em khuyên bác nên tự làm lấy đơn giản lắm ,rút hồ sơ gốc 10 ngày là có bác đừng nhờ đến cò kè gì cả tốn tiền.
Bác gần ngoan cường bằng bác hanx,bác ấy mua xe còn có lái xe đánh riêng về nhà đến hàng tháng sau vợ hai mới được phép chui ra khỏi hầm.Và việc đầu tiên bác ấy làm là cho vợ hai ôm thẳng vào cột điện cơ(dính liền chột mắt.............)cụ hanx nhỉ

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Chúc mừng Bác có vợ hai xinh xắn nhé:DNhưng cho em hỏi xe Bác chạy được bao nhiêu rùi ạ ?[8|]

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Chúc mừng bác đã tậu được 1 em Fiat, khi nào rãnh bác rữa cùng với Fiater SG luôn nhểy :D

Tập Lái
26/3/08
35
0
0

Cảm ơn tất cả các bác cho ý kiến, em xin phép giới thiệu xe của em đăng kí lần đầu 1/2003, xe chạy được 22.000km, vì có người quen giới thiệu nên an tâm là xe chạy rất ít, một đời chủ, giám đốc sử dụng. Giá cả cũng được nên em múc luôn, xe nhìn cũng rất cứng. Lại còn được cái xe mới đăng kiểm, mới mua bảo hiểm 2 chiều nữa. Nói chung em rất hài lòngĐể bữa nào rảnh rảnh, em xin phép load vài tấm ảnh cho các bác đánh giá lại giủm em. Còn hiện tại các bác có kinh nghiệm gì về bảo dưỡng xe này thì cho em thọ giáo với. Xe em chắc mua để đó, khi nào đi chơi xa mới dùng, với lại lâu lâu đi gặp khách hàng thì đánh xe đi cho nó thêm chút giá trị, hehe...
Em cũng mới nghiên cứu cách đóng thuế và sang tên trong forum này rùi, nên chắc là tự đi làm cái cho biết. Có điều lúc lái xe đi kiểm tra chắc phải kiếm người lái giủm rùi.
Em để vợ cả đứng tên, em đi đóng thuể giùm chắc được phải kô mấy bác. Còn cái vụ lên 282 Nơ trang long chắc là phải đưa nàng đi rùi.
Mấy bữa nay bận quá chứ em đang máu học lái xe cấp tốc lắm đây. Bác xe-vohai nói ra sân vận động Thống Nhất là sao bác. Em tính học có mấy ngày thui cho biết chạy thui được kô bác.
Còn cái vụ bằng lái bây giờ luật là 10 tháng lận, em mới đăng kí tháng trước à, huhu... Có bác nào biết đường mua luôn cái bằng kô... cái này nói nhỏ thui nha, ai nghe đừng báo công an tụi nghiệp em.