Tập Lái
24/11/11
44
4
8
Các bác có cách nào khắc phục mâm xe bị trầy không?Xe e mới lấy mới chạy được 5000km,hôm qua cho ông chú mượn,chẳng biết ổng chạy thế nào mà sáng nay e nhìn thấy bị trầy mâm ở bánh trước bên phụ,nhìn mà xót quá các bác ạ.bác nào có cách khắc phục chỉ em với ạ.e cảm ơn các bác rất nhìu.:oops:

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Hồi trước xe Bác xitrumtido bị trầy, bác ấy đem ra chỗ đánh bóng lư đồng tút. Còn Bác khác thì đem vô hãng. Bác xem chọn lựa nha.
Xe em trị trầy nhưng em cứ để đó, cũng không xí lém đâu nè Bác chủ ui

Hạng B2
19/3/11
433
3.451
93
Bến Tre
Re:Help! Help! Mâm xe Sportage bị trầy

Nếu trầy sơ thì pác cứ để vậy chạy cũng được. Nếu nhiều quá thì pác ra khu vực Lý Thái Tổ ah. Chỗ nào cũng dợt lại mâm đó pác. Nếu xe pác có BH thân xe thì pác nhớ alo cho bên bảo hiểm biết trước nhé. Làm xong pác cầm hóa đơn qua bảo hiểm lấy tiền lại.
Chúc pác chủ , xe mau chóng đẹp như mới.:)

Tập Lái
24/11/11
44
4
8

Dạ emxin cảm ơn các bác ạ.xe của e bị trầy nặng lắm ạ. 2 lá bị trầy rất sâu,còn 2 lá thì bị nhẹ.hjx.mâm xe sportage này khó lắm các bác ạ.trầy là nhìn thấy rõ luôn - vậy mới đau chứ.em có hỏi thử mấy người thì họ nói rằng mâm xe này khó tút lắm.hjx

Hạng B2
18/1/12
110
1
0

Tội bác chủ ... mâm si của xe Sportage, Morning thường khó phục hồi nhan sắc như mâm đúc hợp kim sơn nhiều ... bình hường xuởng dịch vụ của KIA chỉ chà giấy nhám rồi sơn đen nhưng vậy mất thẩm mĩ hẳn (cái này bác báo bảo hiểm, họ chỉ hỗ trợ tiền sơn) ... cách 2 thì mua decal dán bên ngoài gọi là trang trí che mâm cho đỡ xí ... cách thứ 3 thì đi ra ngoài vào tiệm cho nó tiện lại rồi đi mạ (nhưng sẽ mòn mâm, mất cần bằng động và làm mâm khác mâm còn lại --> xấu dữ nữa) ... cách thứ 4 là gắn liền hư hỏng mâm với tai nạn để BH đền mâm khác (cách này cũng khó thực hiện >.<) ... cách thứ 5 là bỏ heo để dành tậu mâm mới ... Nói chung là hok cách nào perfect nên bác chủ cân nhắc cho phù hợp

Hạng B2
19/3/11
433
3.451
93
Bến Tre

:D:D:D Em nhất trí với bác Chánh, nếu xe bác nặng quá thì chỉ còn cách mua mới là đẹp nhất.
Xin chia buồn cùng bác chủ
Hiroshima nói:
Tội bác chủ ... mâm si của xe Sportage, Morning thường khó phục hồi nhan sắc như mâm đúc hợp kim sơn nhiều ... bình hường xuởng dịch vụ của KIA chỉ chà giấy nhám rồi sơn đen nhưng vậy mất thẩm mĩ hẳn (cái này bác báo bảo hiểm, họ chỉ hỗ trợ tiền sơn) ... cách 2 thì mua decal dán bên ngoài gọi là trang trí che mâm cho đỡ xí ... cách thứ 3 thì đi ra ngoài vào tiệm cho nó tiện lại rồi đi mạ (nhưng sẽ mòn mâm, mất cần bằng động và làm mâm khác mâm còn lại --> xấu dữ nữa) ... cách thứ 4 là gắn liền hư hỏng mâm với tai nạn để BH đền mâm khác (cách này cũng khó thực hiện >.<) ... cách thứ 5 là bỏ heo để dành tậu mâm mới ... Nói chung là hok cách nào perfect nên bác chủ cân nhắc cho phù hợp

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Khắc phục bằng cách này là hợp lý nhất, như xe em vậy.​
Help! Help! Mâm xe Sportage bị trầy

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Trầy cả 2 cái luôn bên phụ bánh trước hehe nên dán hết luôn.