Thảo Luận Help lính mói

Tập Lái
14/6/11
8
0
1
:( Em mới lấy con Mazda6 2003, remote lock cửa xe của em lúc mở được lúc không? Các bác có biết ở đâu sửa hay mua mới không? Em cảm ơn:)

Tập Lái
14/6/11
8
0
1
Em thay pin rồi mà vẫn không được. Lúc bấm được lúc không. Bác có biết chỗ nào sưa không nhỉ. Thanks!

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Nhiều khi dùng lâu ngày các tiếp điểm bị dơ hoặc mòn, hết tác dụng.

Hạng C
6/6/11
850
2.520
93
Xe em thì bị cửa hậu remote cũng không ăn. Hai cửa sau thì khi lock ...phải kiểm tra lại, vì đôi khi chốt không xuống hết. Hôm rồi ra Mazda Bến Thành kiểm tra thì bác thợ nói:"Tốt nhất ...anh thay cái mới!!!". Một bộ khóa mới hết bao nhiêu lúa nhỉ các bác ơi?

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
Xe mình M6 2005 thấy khóa vẫn ổn định. Em nghĩ xe bác có mấy khả năng sau:
1. Đơn giản nhất : hết pin remote, bác thay pin xem sao!!
2. Remote của bác tiếp điểm bị kém, bác hoặc nhờ thợ tháo ra kiểm tra lại mạch trong remote.
3. Khóa xe trên xe bác không nhận được tín hiệu. Bác thử dùng chìa mở trực tiếp xem khóa trung tâm còn làm việc không? nếu khóa mở cửa chính tác động hết cả 4 cửa thì tức là khóa trung tâm còn ổn. Khóa trung tâm ổn nghĩa là phần thu tín hiệu remote hỏng, có lẽ phải thay.
Chúc bác nhanh khắc phục sự cố nhé.

@ bác lão đánh cá : bác chú ý cửa sau M6 có 3 nấc khóa nhé. 1: luôn khóa ; 2: khóa mở theo remote cửa ; 3: luôn mở. Bác thử lại các vị trí xem nó hoạt động còn chuẩn không nhé.

Hạng D
18/5/11
2.724
3
38
Em đang xài loại remote có 4 chức năng: chống trộm, lock, unlock, đề máy. e thấy rất bất tiện, từ lúc gắn tới giờ chỉ xài lock và unlock. e khuyên các bác mua loại chỉ lock và un
lock. có chống trộm rất phiền:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:.