Hạng B2
17/11/06
160
0
16
www.siffco.com.vn
Các bác ơi giúp em với,
Vợ 2 của em là Jolie SS, hôm trước đi đường em lấy gió ngoài vài thì nghe đánh phập một cái, quạt gió trong xe rít lên, em về nhà tháo quạt ra thì ôi thôi, toàn xương xẩu và rác ở trong đo.
Em đoán là chuột đã chui vào trong ống lấy gió ngoài của xe.
Có bác nào biết cổng vào của cái ống ấy ở đâu chỉ cho em với, em tìm rồi nhưng ko thấy.
Có bác nào bị rồi và xử lý thế nào thì giúp em với nhé.
Cảm ơn các bác nhiều nhiều

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53
RE: Help me! Xe Jolie SS Của em bị chuột chui vao

Rồi xong, đem ra gara cho nó vệ sinh sạch sẽ đi bác. Mấy bữa nữa mà nó bốc mùi lên thì...[:'(], có cho tiền bác cũng không dám vào xe đâu.

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: Herolee
Các bác ơi giúp em với,
Vợ 2 của em là Jolie SS, hôm trước đi đường em lấy gió ngoài vài thì nghe đánh phập một cái, quạt gió trong xe rít lên, em về nhà tháo quạt ra thì ôi thôi, toàn xương xẩu và rác ở trong đo.
Em đoán là chuột đã chui vào trong ống lấy gió ngoài của xe.
Có bác nào biết cổng vào của cái ống ấy ở đâu chỉ cho em với, em tìm rồi nhưng ko thấy.
Có bác nào bị rồi và xử lý thế nào thì giúp em với nhé.
Cảm ơn các bác nhiều nhiều
Dây điện đối với Chuột là món ăn mài răng, sạch miệng như kẹo Cao su cho trẻ em vậy. Bác quả là người chưa biết kết hợp giữa thiên nhiên với hiện đại. Tại sao bác lại không nuôi một hai con mèo trong xe nhỉ. Xe em trước cũng bị như xe bác, bị Chuột cắn cả dây điện. Từ ngày cho Mèo canh xe thay Chó - Chuột chào thua luôn.

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

@ FiatSienaHL: Em chịu bác rồi
, em theo bác không nổi

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113

Lục lại bài cũ đi bác, nhiều chiêu lém. Cách tui làm xưa kia là mua vài cục long não, loại bự chảng, kiếm cách móc vào trong buồng máy. Vậy là xong. Ah, mà khoảng hết chừng 3 - 4 cục, sau này mặc dù không để nữa nhưng nó cũng ứ thèm vào. :D

Hạng B2

hồi trước bạn mình có 1 chiếc jolie cũng bị chuột chui vào quạt gió. mình đề máy lên nghe tiếng động, thịt văng tùm lum. mấy ngày sau thì mùi thối muốn chết luôn (mỗi khi mở nắp cabô ra)
đem xe đi rửa liền đi bồ ơi
sau đó ông bạn mình phải cột 1 con mèo ngay dưới gầm xe thì mới hết chuột
bó tay luôn

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Chời ơi , cái mùi chuột chít thì kinh khủng lắm các bác ạ . Thúi chịu o nổi

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn

Đúng là phải nuôi một con mèo trong gara thôi [:'(]chứ chuột chết trong xe thì đúng là bó chiếu, ai dám chui vào xe ngửi mùi chuột chết nhẩy :([:'(]

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Nuôi mèo mà không cột lại, nó trèo lên nắp capo nằm rồi cào tùm lum, hoặc bắt thằng lằn nhảy tới nhảy lui trầy xe hết :D