Tập Lái
2/11/12
41
1
6
(bác nào cho em xin cái email em gởi hình rồi up len dùm em, sửa link cỡ nào cũng ko cho hiện :(()
Em xin trình bày ngắn gọn:

Sự việc xảy ra trên đoạn đường Nguyễn Văn Bá (song song XL Hà Nội, hướng từ nt Thủ Đức đến nt Bình Thái)
Hiện nay, do việc thi công tàu điện ngầm nên NV Bá được rào chắn 1 phần và cấm xe ô tô chạy, trừ khi là xe Khu Dân Cư. Sáng nay em + vợ 2 bon bon trên đường này và bị 3 chú áo xanh thổi vào, nói em đi vào đường cấm bla bla bla... Do quán triệt tinh thần OS nên sau 1 hồi nói qua nói lại em kiu lập nhanh dùm BB để em kịp đi làm, thế là BB lập.

Đến đây chắc các bác nghĩ bị vậy là đúng! NHƯNG:
- trước hết là bản đồ vị trí (nhà em, chổ bị thổi) - nhờ bác nào add dùm cái hình, em chưa đủ tuổi :D

- Hình biển báo trên đường NV Bá

- Hình biển báo trên đường nhà em ra NV Bá

Toàn bộ cái khu ( nền vàng ) từ đó đến giờ được gọi là khu Làng Đại Học, Quận Thủ Đức bao gồm 3 khu phố 1,3,4.
Nhà em ở vị trí A (khu phố 4) ==> em nghỉ em thuộc cái KHU DÂn CƯ như trên biển báo, tất cả giấy tờ liên quan đều ghi địa chỉ ở vị trí A (bằng lái, đăng kí xe, hộ khẩu, CMND) vì em ở đó từ nhỏ đến giờ.

vậy thì em nhờ các bác kinh nghiệm giải thích dùm em:

- KHU DÂN CƯ (như trên bb) được định nghĩa như thế nào, em hỏi mấy chú bắt em thì nó nói là những người ở trên đoạn đường đó. Em hỏi tiếp vậy tại sao người ta không khi trên biển phụ là "Đường" mà khi la KHU, chú í bí, ko trả lời, cứ thế lập BB. Nảy giờ em google định nghĩa KDC trogn luật giao thông đường bộ mà không có chổ nào đề cập như trường hợp em gặp phải.

- Trong trường hợp này, nếu em cần giải thích, định nghĩa chính xác cái biển báo, em phải lên đâu? Lên đội hỏi hay lên chổ giao thông công chánh?

Các bác bỏ chút thời gian giúp em.

Cảm ơn các bác nhiều.
Dung.

ps. nội dung trao đổi với mấy chú áo xanh em có quay phim lại. Có đoạn vui lắm, chú ấy nói ko được quay, đăng video, em chỉnh liền :), để tối về up len coi cho vui :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Re: HELP- Nhờ các bác tư vấn xem em có nên chiến đấu ko - KHU DÂN CƯ

Thường nhà dân trong khu vực đó đc lưu thông nếu ko có đường thay thế, và xxx xem xét cho đi chứ kêu lập bb làm chi cho tốn thời gian đi lại giải trình, bác có ghi ý kiến như vậy vào bb ko? Ngược lại nếu có đường thay thế vào được khu nhà bác thì hơi mệt.

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41

Quan trọng là Bác chủ có ghi ý kiến vào bb ko,nếu có thì em nghĩ chỉ mất thời gian lên giải trình thôi

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars

chienthang nói:
Thường nhà dân trong khu vực đó đc lưu thông nếu ko có đường thay thế, và xxx xem xét cho đi chứ kêu lập bb làm chi cho tốn thời gian đi lại giải trình, bác có ghi ý kiến như vậy vào bb ko? Ngược lại nếu có đường thay thế vào được khu nhà bác thì hơi mệt.
Khúc đó em biết, đường bàn cờ. Tức là có nhiều đường thay thế từ đường Thống Nhất qua. Bác chủ chạy thẳng 1 đường em nghĩ chắc cũng hơi mệt.

Tập Lái
2/11/12
41
1
6

rõ là có đường thay thế. Đó giờ chủ quan và ko rành lắm vụ này nên nay mới bị dính :((
- Em có ghi í kiến trong BB, nhưng như mấy bác nói chắc cũng chẳng giải quyết được gì. Thôi bèn đi đóng phạt vậy. An ủi tí là quay được cái clip :)

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175

Cứ vác cái đơn khiếu nại đi, rồi xem mấy chú ấy nói gì, nhiều lúc hủy cho bác biên bản, nhớ khiếu nại ngay và luôn mới hủy biên bản được dễ.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Nếu bác đi ra từ một nơi thuộc mặt tiền đường này để đến một nơi khác không thuộc đường này thì bác có quyền chạy trên đó và phải quẹo ngay ở ngã 3 kế tiếp vì ở mỗi ngã 3 đều có biển báo bắt buộc rẽ phải.

Nếu địa chỉ cần đến cũng nằm trên đường này thì có thể chạy thẳng.

Em nghĩ bác chủ thuộc trường hợp đầu và đi như bác là chưa hợp lý.

Tập Lái
2/11/12
41
1
6

làm sao để chứng minh điểm đến là cùng trên đường bác, em có thể nói em đi đổ xăng vì phía cuối đường có cây xăng nằm trên đường luôn.

Tks.

Hạng C
16/9/12
708
3
0

dung324 nói:
làm sao để chứng minh điểm đến là cùng trên đường bác, em có thể nói em đi đổ xăng vì phía cuối đường có cây xăng nằm trên đường luôn.

Tks.
Bb đã đc lập,băt buộc phải đóng nếu bác sai,còn lý giải thì cũng chỉ là nói suông.
Chia buồn bác chủ.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

dung324 nói:

Tks.

Cây xăng thì có thể đến bằng đường Thống Nhất bên trong. Có thể blah blah nói là vào ngân hàng nào đó trên đường này. Quan trọng là 2 bên nói chuyện lý lẽ thế nào thôi