Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Chuyện là em tậu 1 em Kia Morning 2013 màu kem nhưng trong hệ thống của các bác nhà mình lại không có màu này mặc dù trong tờ khai hải quan vẫn ghi là màu kem.

Khi em đi xét xe thì em khai là màu kem, 1 ngày sau bên CSGT gọi điện nói trong hệ thống không có màu kem mà chỉ có màu trắng hoặc màu vàng là gần với màu xe em nhất. Sau khi tham khảo ý kiến của showroom bán xe, em đã chọn màu vàng. Bây giờ cầm cavet mà thấy hơi kỳ kỳ, rõ ràng xe mình không màu vàng mà trong giấy tờ lại là màu vàng. Không biết sau này ra đường mà gặp cớm bẩn thì có bị hành hạ ko nhỉ?

Các bác cho ý kiến giúp em trường hợp này với.

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Khó nhỉ , ghi thế mà gặp xxx bẩn thì nhất định bị vặn vẹo rồi , em chia sẻ với bác nhưng chẳng biết góp ý thế nào .

Hạng C
3/2/11
586
6
18
BH
Căng nhỉ, vì màu kem nó cũng năm, bảy loại kem. VD kem socola, kem dâu, ... Theo em đăng ký màu trắng thấy gần giống hơn.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Căng nhỉ, sau này CSGT phạt bác lỗi thay đổi màu sơn so với ĐK xe, bác lấy gì chứng minh lại? Em nghĩ bác làm dơn kiến nghị xem xét đổi màu sơn trong DK xe thành đúng màu như hồ sơ nhập khẩu xe nhé. Còn nếu không được, bác làm công văn yêu cầu xác nhận là do màu kem không có trong bảng màu của CSGT nên giấy ĐK xe phải ghi màu vàng.

Em nghĩ màu chắc chắn phải có vì mấy chiếc xe sang màu lạ đầy đường đấy thôi

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Bác lo xa quá, CSGT cấp rồi thì bác chạy bình thường thôi..mấy chiếc xe màu nho nó cũng ghi màu tím đó, có vấn đề gì đâu.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
chimanthit777 nói:
Bác lo xa quá, CSGT cấp rồi thì bác chạy bình thường thôi..mấy chiếc xe màu nho nó cũng ghi màu tím đó, có vấn đề gì đâu.
Đúng rồi. Chủ yếu bác có cái giấy màu xanh kia là OK hết.

Hạng C
26/12/12
950
16
18
Thể hiện sự lỗi thời và Lạc Hậu của hệ thống luật pháp.??? Hay là những nước tiên tiến như chúng ta thì ko được đi những chiếc xe có màu như vậy?

tta
Hạng B1
21/9/07
82
18
8
bác chủ giống trường hợp em rùi, xe em màu cam cánh gián , mấy chú ghi màu vàng