Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Bác cứ nói : "tui sắp chết đói tới nơi rồi, không có gì ăn sao sống nổi, người ta có tiền đi siêu thị mua, còn tui sạch túi phải ăn đồ tiếp tế nè" Nói vậy chắc họ cho đi.
Còn nếu không cho đi, bác cứ lý luận là: " Ăn, ngủ,...ụ, ỉa" có phải là nhu cầu thiết yếu không?:p
Chắc phải ngồi đồng cho người ta thương thôi kakakaka

Hạng F
29/10/16
11.593
22.262
113
Pháp
Bác chờ thương xót hả? Xa xỉ, chắc không đến lượt bác!:cool:
Em còn khổ hơn, có tiền mà không được ăn mắm kho quẹt, canh chua rau chúc với ruột cá lóc, canh hẹ phổi heo, ... ngay cả mấy món dân dã cũng không có mà ăn đây .... huhu

• Love
Reactions: LACDA
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em còn khổ hơn, có tiền mà không được ăn mắm kho quẹt, canh chua rau chúc với ruột cá lóc, canh hẹ phổi heo, ... ngay cả mấy món dân dã cũng không có mà ăn đây .... huhu
Đúng là cái thời mà NGƯỜI GIÀU CŨNG KHÓC!:p

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.853
12.132
113
Năm ngoái cách ly nhưng cho ra đường lại thêm xăng rẻ bèo, em kiếm gốc cây đậu xe mở máy lạnh ăn uống cf hú hí cả ngày, trong xe như cái pãi rác.
Năm nay xe sạch sẽ thơm tho trong xe không một vết bụi.
Năm ngoái vẫn còn tiền, vẫn đi chơi, cấm ít, đồ ăn vẫn bán, xăng thì rẻ.
Năm nay ko còn tiền, cấm đi chơi, đồ ăn hết bán, xăng phi mã.
Bể tan hết.

Hạng C
27/9/15
537
709
93
Nghỉ nhà dài ngày, muốn chỉnh trang, sửa chữa mấy thứ lặt vặt trong nhà cho đỡ buồn chán mà kg đi đâu mua đồ để làm dc hết. Giờ cuồng chân, lấy xe ra đi camping ở rừng, câu cá ở suối...., đóng kín cửa xe lúc chạy, kg tiếp xúc với ai thì có dc kg nhỉ, hay lại bị mấy bác trên đòi hốt với nhốt, rồi còn bị rầy là kg có ý thức nữa. Con người sống ngoài phần sinh mạng còn có phần tâm lý nữa. ở nhà kiểu đó khác chi ở tù. Bệnh chưa chắc đã kg bị nhiễm mà tâm lý có khi bị khủng hoảng trước. Virus kg bao giờ giết dc nó, nó sẽ luôn sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta, chỉ có sống chung với nó, thuận theo tự nhiên mà sống thôi. Cứ đảm bảo tuân thủ 5k. Cấm đoán cực đoan chẳng giải quyết dc gì.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Nghỉ nhà dài ngày, muốn chỉnh trang, sửa chữa mấy thứ lặt vặt trong nhà cho đỡ buồn chán mà kg đi đâu mua đồ để làm dc hết. Giờ cuồng chân, lấy xe ra đi camping ở rừng, câu cá ở suối...., đóng kín cửa xe lúc chạy, kg tiếp xúc với ai thì có dc kg nhỉ, hay lại bị mấy bác trên đòi hốt với nhốt, rồi còn bị rầy là kg có ý thức nữa. Con người sống ngoài phần sinh mạng còn có phần tâm lý nữa. ở nhà kiểu đó khác chi ở tù. Bệnh chưa chắc đã kg bị nhiễm mà tâm lý có khi bị khủng hoảng trước. Virus kg bao giờ giết dc nó, nó sẽ luôn sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta, chỉ có sống chung với nó, thuận theo tự nhiên mà sống thôi. Cứ đảm bảo tuân thủ 5k. Cấm đoán cực đoan chẳng giải quyết dc gì.

Ông Phan Văn Mãi: Phải lường trước khả năng tiếp tục chỉ thị 16 một thời gian nữa​

https://tuoitre.vn/ong-phan-van-mai...hi-16-mot-thoi-gian-nua-20210716160428132.htm
Đúng Thành phố này là: Nên Phong (tỏa) Mãi!:p

• Like
Reactions: TAK40
Hạng F
3/10/15
9.853
12.132
113
Mình cấm là cấm cực đoan thôi chứ chả có cấm mà quan tâm gì khác đâu.
Nước người ta cấm còn có trợ cấp cho tất cả, rồi ngân hàng giãn nợ,...
Thà như thời chú Phúc cấm thì được lòng hơn nhiều. Ổng có cấm cũng cho tiệm ăn bán với không phạt lung tung như thành phố giờ. Cấm được mấy bữa nữa cũng sẽ chịu thua thôi.

• Like
Reactions: Osin and TAK40