Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city
Thân chào Các Bác...
Để cho Chi hội HFC nói riêng và Diễn đàn OS nói chung được phát triển và lớn mạnh , phù hợp với châm ngôn của OS là Đoàn kết , chia sẻ và cùng nhau phát triển. Em có vài ý kiến đóng góp với Chi hội HFC mong các Bác cùng tham gia và thảo luận để Chi hội HFC lớn mạnh và là sân chơi cho mọi người yêu thích HFC.
1* Nên có các Buổi off cafe để các member được dịp thảo luận , và để các thành viên mới tham gia được ra mắt
( vấn đề này tuy đã cũ và các chi hội khác đã làm nhưng em thấy Chi hội HFC chưa có ). Em thấy có rất nhiều thành viên mới tham gia nhưng hầu như chưa được tiếp xúc và làm quen với ai cả , có lẽ vì ngại chưa biết mặt và quen nhau nên những chương trình offline của HFC hầu như chỉ là những gương mặt quen biết. Theo quan điểm của Em thì Diễn dàn là sân chơi xã hội hoá nên càng biết nhiều người thì cuộc sống sẽ có nhiều niềm vui hơn phải không Các Bác...
- Địa điểm off cafe các bác nên bóng bàn và chọn địa điểm, thời gian off thì có thể 2 lần/ 1 tháng hoặc 1 lần/1 tháng
2* Vấn đề Nhân sự : Theo Em biết Đã là Chi hội thì sẽ phải có Chi Hội Trưởng , đã có HT thì ít ra cũng phải có 1 hoặc 2 HP , ở HFC Bác Kevin HT đã làm quá tốt công việc của mình , nhưng thử hỏi nếu đơn thuần chỉ là đi Offline thì công tác chuẩn bị cũng đơn giản nhưng khi có những sự kiện lớn như Sinh nhật OS , Thi đấu giũa các Chi hội...vvvv.. thì Liệu Bác HT có làm công tác chuẩn bị 1 mình được không (HFC có Bác Minh HP nhưng công việc và thời gian, địa điểm khiến Bác ít tham gia diễn đàn )
Trên đây chỉ là những đóng góp của riêng Em , Mong diễn đàn cũng như HFC luôn khởi sắc lớn mạnh trong OS
Thanks All...

<span style=""color: #ff0000;""> ackk...ack.. Cuối cùng chúng em cũng có bác Hội phó Troai sì gòn... chúc mừng bác..Mong bác luôn hết mình với công việc của Hội..</span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Re:Các Bác Cho ý kiến nhé....

Okay , nên có off cafe để các TV mới có dịp làm quen vì TV mới bao giờ cũng ngại nhưng khi họ đã tiếp xúc 1 lần biết đâu lại ghiền cách chơi của HFC ( già mà ham vui , thích du lịch , vui có chừng dừng đúng lúc , không sa đà ăn nhậu , ngon bổ rẻ....) , hay bữa nào ta làm Đại hội chi bộ HFC đi để củng cố nhân sự và đề ra chương trình hành động . HFC thì đã có HT Kevin quá good rồi bây giờ nên có thêm 2 HP nữa để phụ giúp HT trong những lĩnh vực khác . Em đề xuất thêm bác Traisg và Billy.race . Riêng em xin tự ứng cử vào chức Trưởng Ban Kỷ Luật vì em chỉ thích thu tiền xâu của những bác đi trễ

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Thông thường các chi hội ở OS đi họp mặt thì chọn : Cafe dinh độc lập (rộng rải thoáng mát nhưng thường hết bàn vào thứ 7 và CN) và cafe Rose đường 3/2 (bên cạnh nhà hát Hòa Bình). Cả 2 đều có bãi xe 4B rộng rải.

Vì vậy sáng chủ nhật tuần sau (27/03) HFC tổ chức OFF gặp mặt tại 1 trong 2 địa điểm trên nhé?

Hoặc bác Kevin xem có thể tổ chức OFF theo dạng picnic tại hồ bơi khu Conic (13B trên đường NVL) : khu thể thao này có sân tennis và 2 hồ bơi nằm cạnh bờ sông nên rất thoáng mát. Mọi người có thể vừa bơi và lai rai rồi ngắm LL:D . Do có lai rai nên cuộc picnic này chỉ thích hợp từ 16h ngày thứ 7 (26/03) thôi.

Các bác bóng bàn thêm .

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

HFC ngày xưa hay off cafe whitehouse ở PMH nhưng lâu rồi ko off nữa.Các bác cứ bóng bàn :)

Hạng B2
21/9/09
250
4
18

Em cũng ủng hộ ý kiến bác Billy. Em cũng là thành viên mới và cũng không theo các các off xa do thời gian không cho phép. Nên off càfe là hay nhất để  mọi người có thể tham gia.
Ủng hộ ý kiến bác traisaigon cafe ở Conic. :D

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

nokiavietnam8890 nói:
Em cũng ủng hộ ý kiến bác Billy. Em cũng là thành viên mới và cũng không theo các các off xa do thời gian không cho phép. Nên off càfe là hay nhất để  mọi người có thể tham gia.
Ủng hộ ý kiến bác traisaigon cafe ở Conic. :D
Conic cho gần nhà hả
. Em thấy nên kiếm ở KV Phú Mỹ Hưng là thuận tiện nhất cho việc đậu xe .

Hạng B2
21/9/09
250
4
18

Bác Tommy chỉ được cái nói đúng
vì em nghe bác làm trưởng ban kỷ luật, sợ phải nộp phạt nên muốn gần nhà đó mà. Em thấy chỗ cali hay whitehouse cũng tiện nhưng thứ 7, CN xe đông nhỉều khi không có chỗ đậu xe.