Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
Em dùng Windows Media Player 11, thông thường phía bên phải cửa sổ có danh sách các bài hát. Hôm trước tự nhiên bấm nút để đóng playlist đó lại, bây giờ không tìm ra chỗ nào để hiển thị nó lại nữa. Các bác làm ơn chỉ giúp em với. Tkssssss

WMP11 của em bây giờ nó thế này:

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM
RE: Hiển thị playlist trong Windows Media Player 11

Bác click vào cái mũi tên phía dưới Now Playing rồi click vào Show List Pane... thế là xong... chúc bác thành công;)

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: SG_Blue

Bác click vào cái mũi tên phía dưới Now Playing rồi click vào Show List Pane... thế là xong... chúc bác thành công;)
cám ơn bác, em làm được rồi. Thế mà em mò mãi 2-3 tháng nay rồi, đủ các kiểu từ menu đến options, settings... vẫn không ra, mặc dù em là người dùng máy tính xấp xỉ ... 8h/ngày nơi công sở và thêm 2-3h/ngày ở nhà. Thế mới thấy không phải cái gì mình cũng biết cả, và OS thật là hữu dụng:)

1 lần nữa cám ơn bác

Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh

Trích đoạn: SG_Blue

hí hí nhờ bác mà em mò cái play list của em WM 10. củng hiện ra ...thank bác

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em toàn dùng Itunes, rất dễ dùng nhưng ngặt nỗi là ko convert được các bài protected. có bác nào biết cách không, chỉ em với, đa ta nhiều

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: mb_fan

Em toàn dùng Itunes, rất dễ dùng nhưng ngặt nỗi là ko convert được các bài protected. có bác nào biết cách không, chỉ em với, đa ta nhiều
bác muốn convert như thế nào ạ?

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

File là WMA, em convert qua AAC, nhưng không được. Thế là em chuyển lại, convert qua WMA 320kbps, cũng không được, bác giúp em với. Em phải convert thì nó mới vào được Itunes:(

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: mb_fan

File là WMA, em convert qua AAC, nhưng không được. Thế là em chuyển lại, convert qua WMA 320kbps, cũng không được, bác giúp em với. Em phải convert thì nó mới vào được Itunes:(
em không rành lắm mấy cái "protected" và Itunes của bác (vì chưa gặp và cũng chưa dùng bao giờ[&:]) nhưng theo em hiểu thì có lẽ vì cái file nhạc nó bị protected nên nó chỉ cho bác nghe mà không cho convert đúng không ạ?

Nếu đúng như vậy thì bác có thể dùng các pm cho phép capture âm thanh ngay tại soundcard, sau đó lưu lại hoặc chuyển đổi sang dạng gì tùy ý. Một trong các pm đó là Replay Music ( http://applian.com/replay-music/index.php ). Em toàn dùng cách này để lưu lại các đoạn âm thanh hoặc các bài nhạc ở các trang web chỉ cho nghe mà không cho download

Hạng C
14/1/10
664
14
18
Re: RE: Hiển thị playlist trong Windows Media Player 11

hihi, chỉ thế thôi mà bác khổ thế ah

23/10/06
14.638
5.121
113
Re: RE: Hiển thị playlist trong Windows Media Player 11

Sẵn tiện các bác cho em hỏi lyrics trên WM12 luôn: còn cách nào khác để add lyric ngoài việc add lyric từ WM11 hoặc add-in một phần mềm nào đó không? Sao Microsoft nó lại bỏ cái chức năng này không biết nữa!