Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi về nơi bán còi.

Tập Lái
4/3/05
3
0
1
Chả là thời gian gần đây khi đi trên đường, thỉnh thoảng em có nghe vài tiếng còi xe khá lạ. Đặc điểm tiếng còi ấy rất trầm mà đanh, cảm giác không bị khó chịu. Khi để ý kĩ thì em thấy hầu hết đều phát ra từ xe biển xanh hoặc CS.
Vậy có bác nào biết thông tin gì (nơi bán, giá cả) thì có thể cho em biết được không ạ? Thật sự rất thích tiếng còi đó vì nó không gây khó chịu là mấy.
Thank.

Hạng B2
1/8/08
231
0
0
RE: Hỏi về nơi bán còi.

.......là bác muốn mua còi của xxxx?là còi được chuyên dùng đó bác ạ!bác mà dùng xxxx nghe thấy bác lại mất xiền thui.........

Tập Lái
4/3/05
3
0
1

Em không nghĩ là còi chuyên dùng nhưng có lẽ là như vậy rồi. Vì rất ít gặp. Nhưng thật sự tiếng còi đó dễ chịu hơn các loại đang dùng.
Dù sao cũng cám ơn bác.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Bác ở đâu ?? nếu ở SG thì ra khu Dân Sinh có bán đấy ! :)

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Hôm vừa rồi e có ra Dân Sinh hỏi , lọai 25w thì giá khõang <400k , còn lọai xịn 75w thì tầm 200usd cả 2 lọai đều nhiều thứ tiếng , có ampli , micro nói ! :)

Hạng B2
13/1/08
160
1
0
catsonvn.com

Em nghĩ cái tiếng còi đó là còi phát ra từ cái loa sắt của các bác XXX đó.
Thế thì giọng nó mới trầm trầm và đanh đanh như pác chủ thớt tả.

Tập Lái
4/3/05
3
0
1

Trích đoạn: DvDKNY

Chắc bác nói đến còi ốc (còi sên) phải ko? Loại này nghe hay hơn còi đĩa, nghe páp páp páp hay như còi BMW ấy :D:D

Chính xác là nó đó bác. Bác có thông tin gì thêm không ạ? Các bác dừng nhầm với cái tiếng Oé....oé.......oé........ hay đại loại như vậy đâu. Nó cũng dạng còi thường nhưng có lẽ tầng số âm thanh khác nên nghe "páp páp páp" :D

Mà em cũng đi kiếm thử rồi. Ra chợ phụ tùng mô tả cho mấy của hàng mà đều nhận được cái lắc đầu. Chán thía.
Dù sao cũng cảm ơn các bác nhé.

Hạng D

Bác ra mấy tiệm bán phụ tùng ôtô đường An Dương Vương, hay ra khu Ký Con Q1, tiệm nào cũng có, hôm trước em mua 1 cặp còi ốc sên ở Lê Thơ, còi xịn 200k/ cặp 1 con đực 1 con cái, nghe như BMW hay Lexus :D:D Còn ko bác tìm lại Hella (Heo la) gì đó, nghe còn ác chiến hơn :D