Tập Lái
3/8/11
33
0
0
DEAR MIUMIUSG !
Theo như trình bày miumiusg thì mình xin trả lời như sau :
Khi đậu lại hơn 1 tiếng mà khởi động lại máy khó nổ hoặc đề 2-3 lần mới nổ là do mất áp lực xăng ( xe phun xăng điện tử )
Nguyên nhân có thể :
  • Khi thay lọc xăng thợ kg gắn kỷ các seal làm kín
  • Hoặc van giử áp ( nằm trong thùng xăng ) bị rò rỉ nên hụt xăng trong đường ống cấp xăng lên động cơ
Để khắc phục tình trạng này quý KH vui lòng ghé PMH gặp Thành phòng DV
Vài lời chia sẽ chúc quý khách sức khỏe và thành công !
Trân trọng.
Thành TT

Tập Lái
30/7/11
24
0
0
Dear Pác Chánh,
Pác làm ơn cho mình hỏi là mâm xe Kia Forte 2011 bị trầy xướt có làm mới lại được ko và bảo hiểm Liberty có chi trả ko pác?
Cảm ơn pác nhiều...

Tập Lái
20/8/07
21
1
1
chanta218 nói:
namhai nói:
Các bác cho em hỏi tý: trên cánh cửa bên tài của Kia Forte có 4 cái nút nâng/hạ gương của 4 cửa, một trong số các nút đó có ghi AUTO. Em không biết cái nút AUTO đó sử dụng như thế nào, có tác dụng gì, ...
Các bác giải đáp thắc mắc giúp em. Em đa tạ các bác.
Gởi bác là nút đó có chức năng là nâng - hạ kính cửa bên tài tự động (only). Khi bác nhấn (dứt khoát 1 lần 1) thì nó sẽ tự chạy hết kính xuống 100%, bật nó lên đứt khoát nó sẽ tự chạy kính lên 100%. Nếu bác nhấn giữ bút thì kính sẽ hạ xuống theo ý muốn (muốn ngừng ở đâu thì nhả nút đó ra thì kính sẽ ngừng lại ở mức mình muốn).
Ít thông tin, bác thực hành thử nha, dễ mà. Chúc bác ngày tốt lành nha.
Cảm ơn bác, em đã làm được rồi. Kể ra em cũng hơi ... "Hai Lúa", toàn hỏi những thứ linh tinh :) Các bác thông cảm nhé, em mới cưới vợ mà :).

Cảm ơn bác và mọi người đã giải đáp giúp.
Chúc mọi người một tuần làm việc hiệu quả.

Hiii không sao đâu bác ạh ... người ta đâu phải cái gì cũng biết hết ... nghề của em thì em phải biết là đúng rồi, còn bác thì có thắc mắc cần biết thì cứ comment em sẽ giải đáp cho, vậy em mới có việc làm chứ ạh

vietdungbk0501 nói:
Dear Pác Chánh,
Pác làm ơn cho mình hỏi là mâm xe Kia Forte 2011 bị trầy xướt có làm mới lại được ko và bảo hiểm Liberty có chi trả ko pác?
Cảm ơn pác nhiều...
Dear bá vietdungbk0501:
Về việc trầy mâm thì quy trình xử lý là vầy:
* Đầu tiên là lấy giấy nhám chà đều qua hết vùng bị trầy và vùng chung quanh cho chỗ trầy đồng bộ, không còn gồ ghề.
* Sau đó sơn bóng lại mâm bị trầy
* Tuy nhiên, do quy trình sản xuất mâm hợp kim nhôm khá phức tạp nên việc khắc phục thủ công sẽ không tạo ra sản phẩm sáng đẹp như ban đầu được. Nếu chỉ làm cho 1 mâm đó sẽ khác biệt so với 3 mâm còn lại. Nên từ đó có khách hàng nảy ra ý là thôi sơn đen toàn bộ cho nó không khác biệt, cái này thì tùy độ máu của bác

* Em cũng hỏi qua bảo hiểm thì trầy mâm được xếp vào mục không bảo hiểm, chỉ bảo hiểm mâm khi mâm hư hỏng đi kèm với tai nạn dẫn đến nứt, cong vênh ...
Vậy nên bác chịu khó mất xíu thời gian + ít money qua bên em để tút lại cho chân dài nhà mình nhé.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/7/11
24
0
0
Rất cảm ơn Pác đã nhiệt tình tư vấn, khi nào đem xe qua xưởng PMH xin phép mời pác ly cafe...

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
Kia support ui !!!!!!
Xe em chưa đủ 1000km ( mới hơn 800km à ). Nhưng em muốn thay nhớt và kiểm tra , vì em định đi xa trong những ngày Lễ .
Có được không mấy bác ?

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Xin chào các bác,

Kia Morning 2012 mới, mua được hơn 01 tuần: Các bác cho hỏi cách khắc phục hiện tượng bị nước hấp hơi vào cụm đèn phía trước khi đi trời mưa hoặc lúc rửa xe. Ở Vũng Tàu/Sài gòn thì nơi nào xử lý vụ này triệt để ?

Thanks !

Thanh6399 nói:
Xin chào các bác,

Kia Morning 2012 mới, mua được hơn 01 tuần: Các bác cho hỏi cách khắc phục hiện tượng bị nước hấp hơi vào cụm đèn phía trước khi đi trời mưa hoặc lúc rửa xe. Ở Vũng Tàu/Sài gòn thì nơi nào xử lý vụ này triệt để ?

Thanks !
Bác contact thử Showroom Vũng Tàu ở Bà Rịa thử đi nha 0933.805.845

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
chanta218 nói:
Thanh6399 nói:
Xin chào các bác,

Thanks !
Bác contact thử Showroom Vũng Tàu ở Bà Rịa thử đi nha 0933.805.845
Bộ phận kỹ thuật của KIA Bà Rịa đã trả lời là khắc phục được. Đợi mình khắc phục xong sẽ thông báo sau.

Cảm ơn bác Chanta218 và các bác Kia nhiều !