Tập Lái
12/9/11
2
0
0
Cho em hỏi cái remote khóa xe từ xa của em trước thì bt, mấy hôm trc hết pin em thay pin thì ko remote dc nữa.
cắm vào ổ khóa thì thao tác các nút Lock/Unlock cửa vẫn OK. rút chìa ra thì ko remote đc. các bác cho em hỏi có fai thao tác gì để em nó "nhận" lại cái remote ko, em sợ lúc tháo pin ra thay nó bị reset cái gì đó nên ko nhận

KIA2k nói:
Cho em hỏi cái remote khóa xe từ xa của em trước thì bt, mấy hôm trc hết pin em thay pin thì ko remote dc nữa.
cắm vào ổ khóa thì thao tác các nút Lock/Unlock cửa vẫn OK. rút chìa ra thì ko remote đc. các bác cho em hỏi có fai thao tác gì để em nó "nhận" lại cái remote ko, em sợ lúc tháo pin ra thay nó bị reset cái gì đó nên ko nhận
Rành thì bác cằm chìa qua bên em set up lại nha. Làm mất tầm 30' là xài ngon lành thôi bác ạh

Hạng B2
31/3/10
206
41
28
Xin hỏi các bác kỹ thuật TH về hiện tượng sáng đèn check engine của xe Carens.Số là lâu nay khi nổ máy xe thì đèn này tắt, nhưng hôm nay thì nó lại không tắt.Vì sao ? Cách khắc phục ?

HOANGLOC nói:
Xin hỏi các bác kỹ thuật TH về hiện tượng sáng đèn check engine của xe Carens.Số là lâu nay khi nổ máy xe thì đèn này tắt, nhưng hôm nay thì nó lại không tắt.Vì sao ? Cách khắc phục ?
Bác chịu khó đem xe lên trạm dịch vụ của KIA giúp em nha, cái này phải dùng máy GDS check mới biết được ạh. Nếu có nhã ý qua KIA Phú Mỹ Hưng thì alo để book chỗ cho bác trước nha.

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63
HOANGLOC nói:
Vụ này Kia BH đã xử lý rồi bác.Cảm ơn bác chanta218.
Nguyên nhân gì và xử lý như thế nào, bác cho biết để a e rút kinh nghiệm?

Hạng B2
31/3/10
206
41
28
Khi dùng máy scan kiểm tra động cơ,máy báo lỗi:"cảm biến nhiệt độ khí nạp",kỹ thuật viên sẽ làm bước đầu tiên là reset lại nó,nếu lỗi được xóa thì nguyên nhân là như bác ASPIRE nói(bên thớt :Hiện tượng đèn "check engine" của Carens không tắt),còn nếu như lỗi không bị xóa thì là có v/đ với cái sensor đó rồi,lại phải làm những bước kiểm tra khác (cái này thì làm những gì tôi không biết).Trường hợp xe của tôi thì khi reset là hết (hú hồn...).
Nhưng qua vụ này biết được thêm một chút nhờ bác KTV của Kia BH là:trường hợp lỗi như trên có thể tự reset lại là tháo cọc âm của bình ắc-quy ra rồi lắp lại.Và cũng có một số lỗi cũng có thể reset lại được bằng cách đó,nhưng có một số thì không thể.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/7/10
3.026
163
63
Vũng Tàu
kiamotorsvietnam.com.vn
Sao không thấy bác Hier trả lời anh em j hết zậy ta? em ở KIA Vũng Tàu, bác nào ở Vũng Tàu hoặc đi chơi Vũng Tàu mà có chuyện j thì hú em, em giúp đc j em giúp nha. máy em k ò e í đâu.
, đập gõ một hồi là xong thôi.hehe