Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Nhà mình còn cái ml 1 cục , mua từ năm 88 tới giờ vẩn chưa hư, bên anh có nhận tút lại kg ,đồ kỷ niệm của ô già nên kg bỏ dc
Đồ cổ thì nên giữ cho thật cũ mới hay anh à. Tút lại cho chừng bị chửi á.

• Like
Reactions: hoack
Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
Cám ơn bạn ... 1 cái mình đã cho ve chai .. một cái mình tháo ra tự xử ( đóng chip lại do toshiba đóng chip quá tệ nóng lên là hở chân ) mình phát hiện ra cái panel tivi toshiba của thằng TQ hay TW gì đó .. hèn gì Toahiba bỏ mảng tivi :D:D
Theo mìmh biết thì mảng Tv của Toshiba đã được bán cho Skyworth Asia.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Anh cho mình hỏi mình đang dùng máy lạnh inverter 2 ngựa của Toshiba nhưng thời gian gần đây cái motor của lưới đảo (cái đảo lên xuồn và cái đảo qua lại) nó bị kêu cọt kẹt hơi ồn vào buổi tối rất khó chịu. Trường hợp này mình phải thay motor khác hay có cách nào khắc phục không nhờ anh chỉ giúp. Cảm ơn anh!

Ps: máy mình dùng cũng hơn 2 năm rồi.

Nhờ ơn trời, Đại dịch Covid năm nay ảnh hưởng khá nhiều đến nền kinh tế, nhưng Toshiba VN vẫn tăng trưởng đều đặn. 1 Doanh nghiệp có hơn 23 năm kinh nghiệm tại VN thì dĩ niên sẽ có những kinh nghiệm nhất định để giải quyết các khó khăn. Chưa biết 20 năm sắp tới như thế nào, nhưng trong năm sau Toshiba VN sẽ tiếp tục mở rộng kênh bán hàng và hệ thống nhân viên trên toàn quốc.

Hạng B2
14/4/15
491
2.656
93
Chào bạn, chắc bạn đang sử dụng quạt LSD10 hoặc LSD30. Theo kinh nghiệm của mình, Loại remote này dùng pin CMOS nên thường khách hàng mua online trên mạng với giá khoảng 20K/ 5viên. Với loại này thì pin có dòng thấp, không đủ cấp điện cho remote. Bạn vui lòng mua thử 1 cục pin xịn của Panasonic khoảng 15 - 20K/ 1 viên, thời gian sử dụng sẽ từ 6 tháng đến 1 năm. Nếu mua về vẫn bị lỗi, mình sẽ đổi remote khác cho bạn và tặng thêm 1 cục pin xịn nha. Thân.
Mình mua 2 quạt LSD10 thì có 1 remote bị tình trạng pin sử dụng được ít ngày như thế này, dù đã thay pin nhiều lần. Mình cũng đã thử mua pin cùng loại để lắp đồng thời cho 2 remote và cái bị lỗi vẫn chỉ vài ngày là hết pin.
Vậy anh đổi remote khác giúp nhé. Cảm ơn anh.

Hạng B2
18/11/10
249
2.567
93
Ủng hộ chủ top về sự nhiệt tình! Hiện nay mình đang dùng 3 cây quạt treo tường, chất lượng tạm ổn so với giá thành, chỉ kêu kot két khi quay đảo chiều.

• Like
Reactions: Test1984
Hạng C
4/12/14
842
8.137
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cho mình hỏi mình mới mua cái máy giặt cửa ngang 9kg. Trong mô tả quảng cáo thì có chức năng siêu sóng 360 gì đó (tức phun nước từ các cánh giặt tạo sóng mạnh để đánh bật chất bẩn). Nhưng mình ăn ở ko nên ngồi cầm đèn pin rọi vào lồng giặt đúng hết 1 chu trình (1 tiếng 20 phút) để xem nó làm cái quái gì trong đó thì tuyệt nhiên ko thấy nó phun tí nước nào ra từ các lỗ trên thanh cánh giặt. Vậy là sao? Chương trình giặt nào (trong tổng 16 ctr nó có) nó mới chịu phun nước? Ngoài ra, còn có chức năng giặt hơi nước. Cũng ko thấy hơi nước nóng đâu mà chỉ thấy xả nước ầm ầm như bthg. Vậy là sao ta? Hay là mình bị dụ rồi? Xin cảm ơn :)

Cho cái cờ nhíp cho ấn tượng: https://www.youtube.com/watch?v=R7Rlk65mvvI

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: nmduc
Hạng B2
13/11/08
408
832
93
NHÀ TUI
Cho mình hỏi cái máy lạnh nhà mình , mấy ngày nay không bật mà lạnh dữ vậy...
Có ai bị giống mình không giờ mình hoang mang qua

• Like
Reactions: truongan
Hạng B2
18/2/05
297
17.001
93
Cho mình hỏi cái máy lạnh nhà mình , mấy ngày nay không bật mà lạnh dữ vậy...
Có ai bị giống mình không giờ mình hoang mang qua

Chủ nhà bớt chém gió lại là ổn, không có gió mát thổi phần phật thì sao lạnh được. :p

• Haha
Reactions: gunngard