Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
K/g HT Rocket, HP Goldbell, HP Khactrung,
Sau một thời gian dạo quanh box Kia, em thấy rằng có các Hội nhỏ đang dần lớn mạnh là Hội Carens và Hội KM, gần đây là Hội Sportage đầy tiếng tăm :D
Tuy nhiên các Hội này hoạt động chưa gắn bó lắm với Kiafc chung và có xu hướng hoạt động nội bộ (đi xe giống nhau nên có nhiều cái chung).
Do đó với mục tiêu hoà hợp dân tộc, em xin đề nghị:
- BĐH Kiafc làm việc với Hội Carens, Hội KM, Hội Sportage đề cử ra Đại diện của mỗi Hội. Và BĐH Kia sẽ làm việc với Đại Diện này cho các chương trình chung của Kiafc. Các Đại Diện & BĐH Kia sẽ gắn bó với nhau nhiều hơn trên các mặt trận.
- Kiafc sẽ hoạt động trên các mảng: chia sẻ thông tin xe - trao đổi kinh nghiệm, kỹ thuật - offline jao lưu. Các Hội nhỏ cũng sẽ như vậy.

Thực tế Kiafc đang hoạt động offline, ăn nhậu khá nhiều, thời jan qua box khá vắng, chủ yếu có thớt đá banh sôi động.

Khi có một lực lượng hùng hậu, mạnh mẽ, BĐH có thể làm việc với các Trung tâm Thaco cho việc ưu đãi với các Mem Kiafc, như vậy việc vô Hội, dán logo sẽ thêm nhiều ỹ nghĩa, lợi ích.

Xin đóng góp với BĐH ý kiến trên.

P/s: em được OSPD KID INSIDE che chở nên đừng hòng ban nick em :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/11
1.121
1
0
45
Hội KIAFC là hội ăn nhậu , ngắm bưởi còn Carens và KM là hội xe, sao hòa hợp đc.
Bên Huyndai vẫn có hội Santafe đó thôi.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Hội nào cũng thích nhậu & ngắm bưởi cả, em tin vậy :D
Em ko có ý gộp chung các Hội nhỏ vào Kiafc, mà các Hội sẽ hoạt động có Đại diện & Đại diện này sẽ hợp tác với BĐH Kiafc. Như vậy khi cần offline jao lưu quy mô lớn thì sẽ tập hợp nhiều Mem hơn.

P/s: OSPD Kid ban nick kbear 1 tuần giúp em vì "chủ nghĩa bàn ra" trong công cuộc hoà hợp dân tộc :D

Hạng D
15/5/10
1.597
1
38
47
Ý này hay,Bắc Nam còn chung một nhà được huống chi cái hội KIA tí tẹo. Đề nghị HT, HP ghi nhận và xúc tiến. Đoàn kết và thân ái.

Hạng D
2/4/11
1.127
4
38
nha trang... hien dang o HCM
theo ý và bài viết của a Yếu em cảm thấy mình cần thống nhất lại nhưng e lại thấyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy nó thiếu thiếu gì đó nên em quyết định sẽ lập box lập thêm hội forte há há há há há

Hạng D
24/3/11
1.522
122
63
35
KIA FC
Á há được đó trường do.lập hội forte đi.Minh bầu bạn làm bang chủ.he

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Theo em, các bác đi cùng 1 loại xe (MN, CR, Forte...) có thể tập họp nhóm để trao đổi về kỹ thuật, độ, chăm sóc xe.... Còn các sinh hoạt khác (offline, họp mặt...) thì phải là 1 nhà KiaFC - chia ra sao được! Riêng mấy vụ tennis, banh, nhậu... thì các bác có cùng sở thích sẽ đương nhiên tham gia như lâu nay rồi

Chi Hội Phó MazdaFC
19/11/10
1.571
25
48
41
HCM City
@ truongdo-sonhai : 2 cưng mua 2 con dế về chơi cho vui nhá ....keke làm như game online có bang chủ mới ghê
@ all : em thấy ý kiến hơ-lì em cũng hay Nhưng em nghĩ mấy Bác ấy có thể vào box Kia đăng ký tv mà tại sao phải thành lập ở ngoài box ????;(((

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Các bác ấy ko muốn vào box kiafc thì cứ để các bác ấy theo sở thích thôi. E nghĩ cũng ko nên quan trọng hoá vấn đề.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Em nghĩ nhiều Mem chưa vào box Kiafc vì họ chưa hiểu nhiều về box, box cũng chưa có quy hoạch Hội nhóm cụ thể, do đó sẽ sinh ra tự phát, các bác chạy xe giống nhau tự kêu gọi lẫn nhau, như vậy Hội Kiafc tồn tại hơi "thiên nhiên" :D
Em đề đạt ý kiến vì nghĩ rằng Hội KIAFC sẽ có Nhóm Sportage, Nhóm Carens, Nhóm Forte, Nhóm KM,...Mỗi Nhóm có Đại diện rõ ràng & gắn kết với BĐH.
Sân chơi tiêu chí "vui thì chơi, ko vui thì ra, ko gượng ép" em đồng ý, nhưng muốn vào chơi mà thấy sân chơi "thiếu quy hoạch" thì sớm muộn cũng đi ra hoặc ai nhiệt tình thì tự kêu gọi.
Em thấy bác Rocket đã sắp xếp các Khoản mục, Chủ đề tương đối rõ ràng rồi. Giờ chúng ta có thể sắp xếp Hội Nhóm vô Kiafc được ko ?
Vài ý kiến chia sẻ với BĐH.