tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18
Con xe Terios của tôi chạy bị nóng bầu cầu sau, cỡ 70 đến 80 độ C. Theo các chuyên gia ở cơ quan tôi thì do cardan truyền nhiệt qua. Khi chạy lên đến 90 km/h thì có tiếng hú ở cầu sau. Có bác nào có xe mà bị bệnh như của tôi không?

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49
RE: Hỏi các bác có xe Terios

TVC
Tôi cũng đang chạy terios biển v 1 vạn 3 rồi,chạy 90km/h cũng nghe tiếng hú cầu sau nhưng chạy nhanh hơn hay chậm hơn sẽ hết.Xe nào chạy cầu sau chả thế , thấy bảo landcruiser cũng bị tương tự như vậy mà,cái này ko thành vấn đề.Tôi chưa bao giờ sờ vào bầu cầu nên chẳng biết có nóng không, nhưng theo tôi thì nếu có nóng cũng là chuyên bình thương thôi vì khi chạy ở chế độ bình thường ko gài cầu thì terios chạy cầu sau mà.Xe tôi còn có hiện tượng hơi bị ù như kiểu bị ép số khi vào số 2 và ga nhẹ lên,nếu mạnh ga thì hết.Từ lúc mới mua đã thấy hiện tương nay rồi,xe bác có thế ko?

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

TVC
Xe bác chạy thế nào , có rung rinh ko.Đang đi xe mình, thử sang xe khác ( mazda 3 ) mới thấy xe mình rung rinh quá.Khi vào chỗ sóc nặng như khi qua đường tàu nghe thấy tiếng lộc cộc từ bánh xe vọng lên.Tôi thấy xe terios là rất hợp lý trong điều kiện giao thông hiện nay.Nhỏ nhắn nhẹ nhàng ,uống xăng ít,lội nước tốt,máy khỏe-cân 6 vô tư,đặc biệt ko lẫn với taxi, nhìn biết ngay xe mình chứ ko phải lái thuê.Xe bác chay nhiềy chưa vậy ,đời cũ hay đời mới

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Tôi chưa bao giờ sờ vào bầu cầu nên chẳng biết có nóng không, nhưng theo tôi thì nếu có nóng cũng là chuyên bình thương thôi vì khi chạy ở chế độ bình thường ko gài cầu thì terios chạy cầu sau mà

@stdt
Bác cho em hỏi cụ thể thao tác cách chạy một cầu sau và chạy 2 cầu cua xe Terios nhu the nào?

E chua lái em này nên hỏi để biết!

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Trích đoạn: stdt

TVC
Xe bác chạy thế nào , có rung rinh ko.Đang đi xe mình, thử sang xe khác ( mazda 3 ) mới thấy xe mình rung rinh quá.Khi vào chỗ sóc nặng như khi qua đường tàu nghe thấy tiếng lộc cộc từ bánh xe vọng lên.Tôi thấy xe terios là rất hợp lý trong điều kiện giao thông hiện nay.Nhỏ nhắn nhẹ nhàng ,uống xăng ít,lội nước tốt,máy khỏe-cân 6 vô tư,đặc biệt ko lẫn với taxi, nhìn biết ngay xe mình chứ ko phải lái thuê.Xe bác chay nhiềy chưa vậy ,đời cũ hay đời mới

Cái việc rung rinh thì bác phải chấp nhận thôi, xe 2 cầu nào chả thế. Hành trình của giảm xóc lớn hơn và cứng hơn các xe du lịch khác nên có việc đó hoàn toàn bình thường. Công nhận em này chạy trong thành phố thì nhất, phố cổ lại càng nhất (và chỉ thế thôi :D).

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bác LR lại đùa rồi, Terios lúc nào cũng 2 cầu, lấy đâu ra chạy 1 cầu với 2 cầu. Lái xe chỉ khóa vi sai trung tâm được thôi.

Trích đoạn: LandRovervn
@stdt
Bác cho em hỏi cụ thể thao tác cách chạy một cầu sau và chạy 2 cầu cua xe Terios nhu the nào?

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

To Landovervn

Thao tác gài cầu rất đơn giản,chỉ bấm công tắc gài cầu la xong vì terios gài cầu điện mà.Khi tắt công tắc nà thì máy chỉ truyền đọng ra cầu sau thôi

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

To vuhn2509

Khi ko gài cầu thì terios chỉ truyền động ra cầu sau thôi.Tôi đã kiểm nghiệm trực tiếp rồi.Cách đây hơn một tháng tôi bi sa lầy tại bãi sông hồng,khi ko bật công tắc gài cầu và cố ga to số 1 thì chỉ bánh sau quay tit thôi.Chỉ khi gài cầu thì cả 4 bánh mới quay,tuy nhiên hai bánh sau quay khỏe hơn nhiều

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Cái công tắc đó nằm bên trái dưới vô lang.Trên công tắc có in hinh 2 cầu xe oto.Khi bật công tắc này trên bảng đồng hồ sẽ hiển thị hình 2 cầu
Trích đoạn: vuhn2509

Cái công tắc gài cầu đấy nó ghi chữ gì hả bác?