Hạng D
12/3/11
1.597
66.156
113
Tiền Giang, gò công
Mượn xe bạn mà còn chở sầu riêng thì ko chút ý tứ nào. Gặp mình là cạch ko cho mượn nữa.
Lẽ ra mượn xe chở sầu riêng thì phải tặng vài trái, giống như kiểu đi nhậu thì ko nghe mùi hôi bia của bạn nhậu cùng vậy .anh mượn xe hơi thiếu ý tứ tí :)

• Haha
Reactions: mazda6.
Hạng D
12/3/11
1.597
66.156
113
Tiền Giang, gò công
Người thợ sửa đàn giỏi là người sửa sợi dây đàn (nơi tạo ra âm thanh), chứ không sửa thùng đàn (nơi phát ra âm thanh).

Người thợ sửa ảnh giỏi là người sửa cái hình (nơi tạo ra ảnh), chứ không sửa cái bóng (nơi phát ra hình ảnh).

Người giỏi khử mùi xe oto là người sửa cái lọc không khí (nơi tạo ra mùi), chứ không sửa nội thất xe (nơi phát ra mùi).

Vài lời hòng giúp anh có thêm lý luận cuối tuần! :)
Cái bóng là nơi phát ra hình ảnh, sao mà ảo ảo vậy trời .

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng C
29/10/12
532
22.016
93
48
Cái gì chưa xảy ra thì không nên tưởng tượng anh ơi !! :D
Mấy người bạn mượn xe mình cũng đều sở hữu xe đó mà.... chỉ có điều đi xa không đảm bảo thôi !!
Vụ không có kinh nghiệm là mình nói kinh nghiệm chở mấy thứ như sầu riêng, mít, cá... thôi !! :)
Anh cũng yên tâm, chuyện mấy giấy phạt không làm mình mất bạn đâu !!:p:D
Anh 6 ơi tuần sau cho em mượn xe 3 ngày nha :D

Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Lẽ ra mượn xe chở sầu riêng thì phải tặng vài trái, giống như kiểu đi nhậu thì ko nghe mùi hôi bia của bạn nhậu cùng vậy .anh mượn xe hơi thiếu ý tứ tí :)
Bạn bè vô tư !! Nhà mình thiếu gì sầu riêng và bơ ở Bảo Lộc !! :).
À nó có chở cho mình một bì bơ 34!:D

Hạng C
9/6/08
868
5.291
93
Nhân chuyện ... khử sầu riêng trên xe có một thằng em chơi cùng nó bảo bây giờ xe mới ( 2019..... ) bộ tạo ion khử mùi khử khuẩn ở đầu ra máy lạnh gần như trang bị tiêu chuẩn.
Các xe chưa có thì chế bằng việc tháo bộ tạo ion của mấy cái lạnh hư lắp vô ( đơn giản ).
Các anh đã có ai thử chơi món này chưa ??
Mình đã lắp mấy năm trước, rất hiệu quả.
Lấy bộ phát Ion của máy lọc không khí Sharp nội địa, đầu phát ion gắn vào đường ống gió ra.
@Phuong Ngoc thu xếp cho mình vụ này.