Thảo Luận Chung Hỏi chỗ đăng kiểm

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Xe em FT còn 1 tháng nữa đăng kiểm, các bác cho hỏi nên đk ở đâu ok, Lạc Long Quân hay Hồng Hà. Ngoài ra có để cản được ko các bác. Cảm ơn .

• Like
Reactions: milkyqh
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
như nhau, chỗ nào cũng bắt tháo hết rồi, bác gần chỗ nào đi chỗ đó cho nhanh
Cả 2 chỗ bây giờ có cần phải để tiền lại trên xe ko bác, và nên để bao nhiêu, xe em lần đầu đi đăng kiểm lần trc đại lý nó làm nên e ko biết .

• Like
Reactions: milkyqh
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Cả 2 chỗ bây giờ có cần phải để tiền lại trên xe ko bác, và nên để bao nhiêu, xe em lần đầu đi đăng kiểm lần trc đại lý nó làm nên e ko biết .
E vừa đi ĐK ở LLQ tuần rồi. Bác đi chỗ này cho rộng rãi. E xin phép hướng dẫn bác như sau :
1/ Sáng khoảng 7h30 bác có mặt. Chạy vào khu đăng kiểm, đậu xe ngay quán cà phê (chỗ giữ xe 2 bánh). Chuẩn bị Cà vẹt xe, Sổ ĐK, BH Dân sự (còn hạn thì nộp, hết thì mua tại chỗ). Lấy thêm cái phiếu đăng ký đóng phí đường bộ theo năm hay theo kỳ ĐK. (Khoảng 2,250 triệu/kỳ 18 tháng, đóng khi ĐK xong). Cung cấp MST nếu là công ty.
2/ Sau khi nộp hồ sơ, họ kiểm tra và thu phí ĐK khoảng 3 trăm mấy (e quên phí này). Họ mời bác lái xe vào chờ ĐK.
3/ Bác lấy xe, lái xếp hàng theo các xe trước. Có 1 nv xếp xe, bác nói đã đóng xong tiền thì họ sẽ xếp cho bác lên. (Vì có nhiều tài xế xếp xe xong, mới đi đóng tiền sau bác). Nếu xe có gắn cản thì ông nv đó sẽ tháo cho bác, phí là 30k.
4/ Khi bắt đầu được ĐK, bác mở sẵn nắp capo trước. Sau đó anh nv ĐK mời bác vào phòng chờ, bác chờ ở đầu ra (chỗ nộp hồ sơ). Không cần phải bỏ tiền bồi dưỡng gì hết.
5/ ĐK xong, bác lại đậu xe chỗ quán cà phê như lúc vào. Chờ gọi tên đóng phí cầu đường, nhận hóa đơn. Ra ngay xe ngồi là có nv dán tem mới (tháng xx/17) 1 vàng, 1 xanh.
6/ Đi về.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/10/15
5
8
3
48
Bác alo tổng đài 1080 để đăng ký, tiết kiệm được chút thời gian. Mình đăng kiểm bên Hồng Hà, cũng nhanh.

• Like
Reactions: Billca
Hạng C
25/11/13
618
743
93
2/ Sau khi nộp hồ sơ, họ kiểm tra và thu phí ĐK khoảng 3 trăm mấy (e quên phí này). Họ mời bác lái xe vào chờ ĐK.
340k bao gồm 240k phí đăng kiểm và 100k phí hồ sơ đăng kiểm

Bác alo tổng đài 1080 để đăng ký, tiết kiệm được chút thời gian. Mình đăng kiểm bên Hồng Hà, cũng nhanh.
Thêm chút thông tin là đăng ký qua 1080 chỉ nhanh hơn 1 chút là ko phải ngồi đợi kêu để nộp hồ sơ và đóng tiền thôi ạ. Còn xếp xe vẫn theo thứ tự tới trước làm trước, tới sau thì chờ

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Cảm ơn các bác đã tư vấn, đk lần 2 còn đc bao lâu nhỉ, có còn 30 tháng như lần 1 ko?

• Like
Reactions: duy thắng