Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Xe e đi vẫn lạnh bình thường, nhưng e muốn vệ sinh và bơm gas, kiểm tra ngừa trường hợp lâu ko kiểm tra vệ sinh hư luôn.
Cám ơn các bác

Hạng B2
9/6/12
182
1
16
bác cho em hỏi xe bác điều hòa bình thường như thế thì hôm nào mà đi lâu dưới trời nắng nóng điều hòa để số 3 đến 4 nó có còn mát không ạ, em cũng đang đi E90 vừa rồi đi thay hết lốc với dàn lạnh rồi mà hôm nào có việc chạy buổi trưa là chả thấy mát tý gì cả

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
To bác HienLanh1 : e đâu dám để quạt gió nấc trên 3 đâu bác, lạnh lắm. Hôm qua đi Phan Thiết chạy giữa trưa nắng mà quạt chỉ ở nấc 3 là lạnh rồi.
E muốn vệ sinh và bơm gas định kỳ phòng ngừa nó dơ hư luôn.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
HienLanh1 nói:
bác cho em hỏi xe bác điều hòa bình thường như thế thì hôm nào mà đi lâu dưới trời nắng nóng điều hòa để số 3 đến 4 nó có còn mát không ạ, em cũng đang đi E90 vừa rồi đi thay hết lốc với dàn lạnh rồi mà hôm nào có việc chạy buổi trưa là chả thấy mát tý gì cả
Bác kiểm tra lun cảm biến nhiệt độ ngoài trời thử xem thế nào bác.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
thienngtk nói:
Xe e đi vẫn lạnh bình thường, nhưng e muốn vệ sinh và bơm gas, kiểm tra ngừa trường hợp lâu ko kiểm tra vệ sinh hư luôn.
Cám ơn các bác
Bác gọi cho Đạt: 0918.258.888 để đến tận nhà check và vs luôn nhé, nói anh Tuấn chạy 325i màu bạc ở Q9, bữa mới thay dàn lạnh, giới thiệu.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
325iE46 nói:
thienngtk nói:
Cám ơn các bác
Bác gọi cho Đạt: 0918.258.888 để đến tận nhà check và vs luôn nhé, nói anh Tuấn chạy 325i màu bạc ở Q9, bữa mới thay dàn lạnh, giới thiệu.
Cám ơn bác nhiều

Hạng B2
21/3/14
342
98
28
Xe em thường tự làm : thay lọc gió lạnh định kỳ , kiểm tra mắt mèo xem có bọt khí hay không ( có bọt là mệt đấy ). Dùng lực nước vừa phải xịt dàn giải nhiệt tháng lần , tắc AC trước 5 pút khi tắt máy . Còn thay gas hay lọc gas định kỷ thì em thấy phiền quá mà không biết cần không ? .
Khi còn đi toyota bèo thì lúc thay lóc lạnh và bơm gas thì thằng lính mách em là yêu cầu khui bình gas mới , tránh tình trạng gara cho sài lại gas củ , cặn , cái này em không bit đúng hay sai à .

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Thanhskl nói:
Xe em thường tự làm : thay lọc gió lạnh định kỳ , kiểm tra mắt mèo xem có bọt khí hay không ( có bọt là mệt đấy ). Dùng lực nước vừa phải xịt dàn giải nhiệt tháng lần , tắc AC trước 5 pút khi tắt máy . Còn thay gas hay lọc gas định kỷ thì em thấy phiền quá mà không biết cần không ? .
Khi còn đi toyota bèo thì lúc thay lóc lạnh và bơm gas thì thằng lính mách em là yêu cầu khui bình gas mới , tránh tình trạng gara cho sài lại gas củ , cặn , cái này em không bit đúng hay sai à .
Thay định kỳ là bao lâu bác ?

Tập Lái
21/4/14
1
0
1
dienlanhsodo.com
Bên mình không làm cho Ôtô nhưng thông thường định kỳ nên vệ sinh máy lạnh một lần.
như thế vừa đảo bảo máy lạnh hoạt động đủ độ lạnh, lại có thể kèo dài tuổi thọ của máy.

Last edited by a moderator: