Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Mặc dù theo đúng tiến độ thì cuối tháng 09/2018 vợ chồng em mới nhận bàn giao căn nhà B36 trong RioVista. Nhưng theo như em nhớ thì thời điểm này đã có một đợt bàn giao nhà (dãy D). Nên em mạn phép thành lập: " Hội cư dân RioVista, Phước Long B, Q.9" https://www.facebook.com/groups/1895723307386395/

Nhằm các mục đích sau:
1. Các thành viên hỗ trợ nhau cập nhật tiến độ dự án.
2. Cùng góp tiếng nói tác động đến chủ đầu tư để chủ đầu tư có trách nhiệm hơn trong việc chăm sóc khách hàng. Vì ngày 21/02/2018 em có ghé vào chụp ảnh tiến độ (chụp lén) thì thấy có một số sai khác giữa nhà mẫu - thiết kế với thực tế công trình.
3. Tạo mối thâm tình hàng xóm tối lửa tắt đèn có nhau trước khi chính thức dọn về ở.

Các bác nào trong OS đã mua hoặc sẽ mua nhà ở đây thì tham gia với em nhé! Ngoài ra, em cũng xin tự giới thiệu em là kiến trúc sư, không phải sale hay cò vạc gì hết nên mấy bác đừng vào mà nói em là sale này sale nọ bơm vá cho dự án mà tội nghiệp em ạ.

P/S:
1. Các bác sale vẫn được chào đón nếu hỗ trợ cộng đồng dân cư cập nhật tiến độ, còn nếu vào bán hàng thì em xin phép không tiếp.
2. Mod vui lòng không xóa bài viết này, vì đã hai lần em viết bài về dự án đã bị xóa một cách oan ức.

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Mời các bác giúp em tìm điểm khác nhau giữa nhà mẫu và công trình thực tế em chụp ngày 21/02/2018 nhé!

Nhà mẫu

Công trình thực tế

P/S: Có bác nào trong OS làm trong ban quản lý dự án của RioVista không nhỉ??? Em làm việc với bên chăm sóc khách hàng về vấn đề sai khác giữa thực tế thi công với thiết kế mà họ cứ hẹn và chẳng thấy phản hồi lại gì cả.

• Like
Reactions: thach.sanh
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mua nhà thô do CDT xây thì đó là hiện tượng phổ biến bác ơi.... sao đòi đúng y bo đc. VN mìn nó thế rồi !!!!!!
Thật sự chỉ cầu ở mấy năm mà ko thấm, nứt tường hay toilet rò rỉ thôi

• Like
Reactions: Phương Thanh
Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Mua nhà thô do CDT xây thì đó là hiện tượng phổ biến bác ơi.... sao đòi đúng y bo đc. VN mìn nó thế rồi !!!!!!
Thật sự chỉ cầu ở mấy năm mà ko thấm, nứt tường hay toilet rò rỉ thôi
Vấn đề mợ nêu vợ chồng em tự sửa được hết, chẳng cần đến CDT làm gì. Em chỉ bực cái vụ thay đổi hình khối và màu sắc làm xấu đi thấy rõ mà không nhận được câu trả lời từ phía họ.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vấn đề mợ nêu vợ chồng em tự sửa được hết, chẳng cần đến CDT làm gì. Em chỉ bực cái vụ thay đổi hình khối và màu sắc làm xấu đi thấy rõ mà không nhận được câu trả lời từ phía họ.
Mua nhà xây sẵn từ CDT ghét nhất là mấy vụ này đó bác: nó ghi chú 1 câu nho nhỏ "nhà mẫu mang tính chất minh họa" kèm vào HĐ là mình chả kiện đc nó Haizzza

• Like
Reactions: Phương Thanh
Hạng B2
27/7/17
101
989
93
Công nhận nhà mẫu tụi MIK xây bên Rio Vista nhìn đẹp thật :)) ra sp cuối thất vọng ghê. Em mua cái River Park ở gần đó may sao nhà bàn giao thiết kế bên ngoài lại đẹp hơn nhà mẫu. Bị cái là nhà mới bàn giao 11/2017 mà giờ đã bị tường nứt ở bên ngoài rồi. Có gì em up hình lên cho mọi ngừoi xem sau. Nói Hoà Bình xây tốt chứ chắc cũng tuỳ mức giá :)

• Like
Reactions: Ruby5
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Công nhận nhà mẫu tụi MIK xây bên Rio Vista nhìn đẹp thật :)) ra sp cuối thất vọng ghê. Em mua cái River Park ở gần đó may sao nhà bàn giao thiết kế bên ngoài lại đẹp hơn nhà mẫu. Bị cái là nhà mới bàn giao 11/2017 mà giờ đã bị tường nứt ở bên ngoài rồi. Có gì em up hình lên cho mọi ngừoi xem sau. Nói Hoà Bình xây tốt chứ chắc cũng tuỳ mức giá :)
sợ nhất thấm dột nhà vệ sinh bác.... xử lý mệt

• Like
Hạng B2
18/4/17
190
250
63
sợ nhất thấm dột nhà vệ sinh bác.... xử lý mệt
Phần bên trong tự chủ nhà làm mợ ạ.
Bác up hình lên em xem coi nứt tường hay nứt vữa. Nứt vữa thì dễ xử lý chứ nứt tường thì hơi căng.
Nhà thầu có tiếng chưa chắc team thi công dự án đó giỏi đâu bác. Con người mà, đâu phải ai cũng giỏi như ai.

• Like
Tập Lái
23/7/16
4
381
49

Phần bên trong tự chủ nhà làm mợ ạ.

Bác up hình lên em xem coi nứt tường hay nứt vữa. Nứt vữa thì dễ xử lý chứ nứt tường thì hơi căng.
Nhà thầu có tiếng chưa chắc team thi công dự án đó giỏi đâu bác. Con người mà, đâu phải ai cũng giỏi như ai.

Vậy là chất lượng xây không tốt? Hôm bữa cũng có bác nào post bài kêu kích thước sân không bỏ vừa 7 chỗ hoặc 4 chỗ loại dài.