Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông
Chào các bác
em dự định tết này đưa vợ cả và con em đi Đà lạt khoảng mùng 2 âm lịch, sau đó khoảng mùng 4, hay 5 em dự tính đi xuống đi Bình thuận để đến với biển. Có bác nào rành về đường đi từ Đà lạt đi Bình thuận, sau đó về lại Sài gòn, mà không phải đi xuống bằng đèo Ngoạn Mục, mong các bác hướng dẫn cho em,nghe nói đường này rút ngắn cũng được vài chục km thì phải?.Cám ơn các bác nhiều.

hỏi đường đi từ Đà Lạt đi Bình Thuận

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
RE: hỏi đường đi từ Đà lạt về Bình thuận

Có 3 đường từ Đà lạt Ninh Thuận bác ạ. Nhưng tất cả đều phải qua đèo hết vì trên núi xuống biển mà, trừ khi bác bay!...trong đó, đèo sông pha đi là an toàn nhất vì nhiều xe đi, mấy đường kia bác chỉ có một mình giữa rừng thôi, tuy có ngắn hơn được vài chục km nhưng nếu có 2 xe trở lên cùng đi thì mới nên đi. Nếu bác vẫn thích đi thì em chỉ đường cho.

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Chào bác Khaidinh, bác cứ chỉ cho em 02 đường còn lại trừ đường đèo Ngoạn mục để em tham khảo.Trước đây bạn em có đi thử,nghe nói đường mới làm tốt,không biết lúc này thì không biết sao.Cám ơn bác trước.

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: khaidinh

Có 3 đường từ Đl vêề Bình Thuận bác ạ. Nhưng tất cả đều phải qua đèo hết vì trên núi xuống biển mà, trừ khi bác bay!...trong đó, đèo Ngoạn Mục (sông pha) đi là an toàn nhất vì nhiều xe đi, mấy đường kia bác chỉ có một mình giữa rừng thôi, tuy có ngắn hơn được vài chục km nhưng nếu có 2 xe trở lên cùng đi thì mới nên đi. Nếu bác vẫn thích đi thì em chỉ đường cho.
Đường 28 , Từ Dilinh về Hồng Sơn_bình Thuận, từ đây băng qua QL1A chạy thẳng zìa Mũi Né, ngon mà

Hoặc bác có thể theo đường 28 chạy thẳng zìa PT qua ngả Malâm đường ấu hơnchút ít nhưng đi vẫn ngon!

coi thêm trên tập bản đồ Giao Thông đó bác hoặc đao trên OS sẹcvơ về
nè bác coi tạm cái này
hỏi đường đi từ Đà Lạt đi Bình Thuận

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

- Đi thẳng từ Di Linh tới Phan Thiết theo đường 28 là dễ nhất, không thể nào lạc được nhưng sau đó bác lại phải đi từ PT vô Mũi Né 20km nữa.

- Nên đi đường từ Hồng Sơn về Mũi Né. Tập bản đồ Giao thông đường bộ chưa có đường từ Hồng Sơn về Mũi Né trong khí đó đường này trên thực địa đã có rồi, rất ngon. Vậy từ đường 28 tới Hồng Sơn (gặp Quốc lộ 1) bác phải hỏi đường về mũi Né.

Chúc bác vui vẻ

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

1 đường đi từ thủy điện Đại Ninh xuống.
1 đường đi từ Di Linh.
Va 1 đường đi từ thủy điện Hàm Thuận (Bảo Lộc)
Tất cả à vậy e, chuưa đi đường nào cả, nhưng các bác lái xe ở cq đều đi rồi, e sẽ check ttin lại. có gì bác thử kiểm tra từ đà lạt đi ninh thuận bao nhiêu km sau đó chia ra mà đi cho dễ, chúc bác thượng lộ bình an

Hạng B2
8/5/06
347
162
43

Trích đoạn: Dawnglow

- Nên đi đường từ Hồng Sơn về Mũi Né. Tập bản đồ Giao thông đường bộ chưa có đường từ Hồng Sơn về Mũi Né trong khí đó đường này trên thực địa đã có rồi, rất ngon. Vậy từ đường 28 tới Hồng Sơn (gặp Quốc lộ 1) bác phải hỏi đường về mũi Né.
Chúc bác vui vẻ
Đường từ QL1 về Mủi Né:
Cách Chợ Lầu chừng 6 km (về phía TX Phan Thiết) có một ngả ba tên là Ngả Ba Lương Sơn. Rẽ theo con đường nầy bạn sẽ về Hòn Rơm - Mủi Né. Đây là con đường mới béton nhựa nóng rấ tốt. Cảnh quan hai bên đường có đoạn như Kenia-Phi Châu, có đoạn như miền viễn tây Hoa Kỳ, có đoạn chạy cặp ven biển cũng rất đẹp...
Nếu có dịp các bạn nên đi cho biết.
hoặc bác xem bài này lấy thêm ý kiến đường đi đà lạt về bình thuận - Phan Thiết

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Cám ơn tất cả các bác nhiều,em sẽ tham khảo kỹ ý kiến các bác.Theo bản đồ bác Hai lúa đi chat thì đường từ Di linh em thấy ok.Phần từ QL 1a thì em sẽ xem xét kỹ hơn ý kiến bác Phuni56.Bác Khaidinh cứ check kỹ lại dùm em nhé,em nghĩ rồi đây cũng sẽ có nhiều bác cần đến phần hướng dẫn của các bác cho một tour đi từ Đà lạt xuống Phan thiết mà không qua Phan rang.Một lần nữa em xin cảm ơn AE rất nhiều.

Tập Lái
20/12/05
34
0
0
44

Trích đoạn: phuni56

Trích đoạn: Dawnglow

Chúc bác vui vẻ
Đường từ QL1 về Mủi Né:
Cách Chợ Lầu chừng 6 km (về phía TX Phan Thiết) có một ngả ba tên là Ngả Ba Lương Sơn. Rẽ theo con đường nầy bạn sẽ về Hòn Rơm - Mủi Né. Đây là con đường mới béton nhựa nóng rấ tốt. Cảnh quan hai bên đường có đoạn như Kenia-Phi Châu, có đoạn như miền viễn tây Hoa Kỳ, có đoạn chạy cặp ven biển cũng rất đẹp...
Nếu có dịp các bạn nên đi cho biết.

Đương này hồi đầu năm e có làm 1 phát rồi, đi từ hải đăng Kê Gà về ĐL, lúc ấy đang làm đường, kinh khủng lắm, mém bị mấy bác xe ben làm mấy phát ở những khúc cua cùi chỏ, những khúc cua ấn tượng lắm lắm :).. không biêt bây giờ đường làm xong có OK lắm không???
Sẵn đây các bác cho em hỏi từ Buôn Mê Thuộc về ĐL đi theo QL 27 đường có tốt không? nếu tới KRông Nô đi tỉnh lộ 422 có gần hơn nhiều và đường sá như thế nào ? Tết này em dự tinh theo QL 14 đi BMT rồi về ĐL..
Cám ơn các bác nhiều

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

QL28 Di Linh (mới bị cháy chợ) - Phan Thiết = 90km. Lần trước Bác sĩ Automatic có post hình rồi...
Lão Phuni56 : từ PT ra Mũi Né, ngang Lầu Ông Hoàng (Hàn Mặc Tử - Mộng Cầm), chắc lão rành :D & ngang Đá Ông Địa...