3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Cách đây mấy tháng là ko đi đc nhé bác. Đường ko phải xấu mà có đoạn bị các a bộ đội chặn lại ko cho đi. Cuối cùng phải đi qua phà Hiếu Liêm. Phà thì chỉ pickup, suv thật mới qua đc. Còn sedan, crossover em thấy là ko thể lên đc phà.

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Từ Bảo lộc đi qua Bảo lâm đến Gia Ngĩa xuôi ql14 dễ hơn chứ?
còn nếu bẫn muốn đi ql 20 thì đến ngã ba Soklu đi thị trấn Vĩnh An ( thuỷ điện Trị An ) hỏi bến phà Hiếu Liêm qua Bình Dương sẽ ngắn hơn đi Biên hoà rất nhiều

À mà em chưa đi đoạn Hiếu Liêm Đồng xoài nên rút lại comment này
Vừa rồi chuyến hành trình của em trọn đường mà bác nói.Có qua bến đò hiếu liêm rồi ra tân định ra tới phú giáo luôn bác.
Đường từ bến phà hiếu liêm đến tân định khá tốt.nhưng từ tân định ra phú giáo.hơi gồ ghề chút do vá lấp ổ gà.nhưng vẫn ok

Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
Quốc lộ 20 chỉ có qua Đồng Xoài theo 2 lộ trình ngắn nhất là 1-cầu Thủ Biên đi từ các hướng như Huyện Thống Nhất và Huyện Định Quán qua.2 là từ các huyện Tân Phú hay khu vực tỉnh Lâm Đông thì qua ngả Sao Bọng!

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Cách đây mấy tháng là ko đi đc nhé bác. Đường ko phải xấu mà có đoạn bị các a bộ đội chặn lại ko cho đi. Cuối cùng phải đi qua phà Hiếu Liêm. Phà thì chỉ pickup, suv thật mới qua đc. Còn sedan, crossover em thấy là ko thể lên đc phà.
Dốc lên xuống phà rất cao.mà phà nhỏ đôi lúc phải lùi xe ra khỏi phà và lên dốc khá cao.kh́ông biết sedan có trở ngại gì ko?

Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
Vừa rồi chuyến hành trình của em trọn đường mà bác nói.Có qua bến đò hiếu liêm rồi ra tân định ra tới phú giáo luôn bác.
Đường từ bến phà hiếu liêm đến tân định khá tốt.nhưng từ tân định ra phú giáo.hơi gồ ghề chút do vá lấp ổ gà.nhưng vẫn ok
E mới đi 2 tuần trước chạy qua từ Đồng Xoài về Định Quán theo gg map chỉ đi về Mã Đà chạy đâu hết 30km rồi hỏi dân người ta mới nói ko đi đc nên hỏi tiếp đường qua phà Hiếu Liêm-khi gần tơi phà Hiếu Liêm thì dân lại nói có cây cầu gần tới phà đang sửa chỉ có xe máy qua được thôi nên đành phải quay đầu về Phú Giáo lại!Lòng vòng mất 2 tiếng đồng hồ ở trong khu vực đó!Cho chừa cái tội tài lanh theo gg map mà ko chịu hỏi dân địa phương trước!

Hạng B2
10/3/10
175
112
43
Bác CD2345 nói đúng. Đường đó nay cấm rồi. Chỉ có xe máy đi thôi
gần nhất là đi Madagui về Bình Phước thôi
Madagui- thánh địa Cát Tiên em đi rồi. Đường tốt
Cat Tiên - Bình Phước chưa đi nhưng xem google có cây cầu nhu hình thì xe qua tốt

Hỏi đường Đi từ QL20 đến Đồng Xoài qua Mã Đà
Hỏi đường Đi từ QL20 đến Đồng Xoài qua Mã Đà

Attachments

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
E mới đi 2 tuần trước chạy qua từ Đồng Xoài về Định Quán theo gg map chỉ đi về Mã Đà chạy đâu hết 30km rồi hỏi dân người ta mới nói ko đi đc nên hỏi tiếp đường qua phà Hiếu Liêm-khi gần tơi phà Hiếu Liêm thì dân lại nói có cây cầu gần tới phà đang sửa chỉ có xe máy qua được thôi nên đành phải quay đầu về Phú Giáo lại!Lòng vòng mất 2 tiếng đồng hồ ở trong khu vực đó!Cho chừa cái tội tài lanh theo gg map mà ko chịu hỏi dân địa phương trước!
Sao bác ko theo lộ trình này.Trước em hay đi

Attachments

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Từ bến phà hiếu liêm đi theo dt746 đến cầu thủ biên có thể đi bửu long hoặc hố nai,tân uyên đều được bác.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Đường Mã Đà là phải qua rừng chiến khu D. kiểm lâm chắn không vào được , mặc dù đây là đường rất ngắn đến Bình Phước. Đường này một nửa là đường nhựa, nửa còn lại đường đấtđất đỏ bụi mịt mù .