Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em không biết tư véo Bác chủ sao cho có lý - Vì AE OS ai cũng có cái lý cả.
1/ Đã thích là nhích ( Lần đầu năm 2012 và gần nhất 06/2019 - Em dò tư véo các kiểu. Cuối cùng ở nhà 4h30 - tới QL1D 15h. Mỗi em lái. Và tất nhiên là mệt
2/ Chạy xe đúng làn, đúng biển báo. Ngoài đô thị có dải phân cách cứ 80-90 mà chơi. Trong đô thị cứ 55-60 mà chạy.
3/ Với lộ trình như vậy khó mà đi ven biển. Đây mới là trải nghiệm - Nếu đi ban ngày 2 tài thì khoảng 4h xuất phát. Hoặc SG - Lagi - QL1A - Phan Thiết - Bàu các loại - Lien huong (Hoặc QL1A - CaNa - Mũi Dinh - Phan Rang - Vĩnh Hy - Ql1a - CamRanh - CamLam - Ven biển Nha trang - QL1A - QL 1D - Quy Nhơn (Cung này cực đẹp. Nếu đi chơi ngắm - sống ảo như thật mất mịa nó 2 ngày... hehhe
4/ Chốt lại: Khoảng 16h xuất phát SG ( Mà giờ này đi ức chế - nếu QL1A) Đi Bà Rịa Lagi hay hơn...Đạp một lèo ghé phan thiết cơm gà hay cơm gì cũng dc. ngon cực gần phía sau siêu thị COORP... và theo em cứ QL1A mà chạy thôi, nhanh hơn cung số 3. Chạy đêm thì mắt choẹt là cái chắc rồi - Cứ bình bình mà chạy... Vượt nếu đủ sức và an toàn. Mệt thì đổi tài chợp mắt - bô ba bốc phét cho sướng..
Nói chung là: Cứ đi - Cận thận và chạy chạy... Đẹp thì sờ tốp làm vài phát..
Nếu khoái BANHMY thì Ninh Hòa hoặc Nha Trang. ngon. Em ăn đủ kiểu. mỗi lần đi là thử một chỗ. Có khi hên thì ngon - lúc về ghé - Xui thì dở lần sau cạch mặt. Ăn cho biết - đi cho chân cứng.. (Kiểm tra túi và tài khoản... Mà có xe thì cũng chẳng mấy tiền đâu.. Em cày xong, bỏ ví là phi. )

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Thanks các bác góp ý chia sẽ ạ. 4ng đều tương đối nhẹ cân, e nặng nhất trong nhóm là 56kg (160cm). Đi loanh quanh vũng tàu, phan thiết, đà lạt thì đi rồi (2 ae tụi e mới làm chuyến đà lạt rồi vòng qua phan thiết cách đây 3 tuần (20h tối thứ 5 xuất phát, 4h sáng thứ 6 tới đà lạt, sáng cn về bằng đường ven biển). Nên tụi e muốn đi xa hơn tí, trường hợp chuyến này dự định đi như vậy mà tới k kịp như các bác chia sẽ thì chơi ở Nha Trang cũng được ạ (vì NT e đi nhiều lần rồi). E chỉ muốn hỏi các bác đi đường thế nào cho thuận lợi, an toàn và cách né mấy chú hugô; và chia sẽ chỗ ăn chơi ngủ nghĩ ngon bổ rẻ thì càng tốt ạ.
nếu quyết rồi thì cứ đi thôi. Nhớ chuẩn bị sức khỏe tốt, mệt thì nghỉ.
Đi tới đâu muốn ăn thì lên google search quán ăn, thấy quán nào quánh giá nhiều sao thì nhào vô (nhớ đọc đánh giá, và xem bên ngoài quán sao, có ai ăn hông,...). Mỗi đoạn đều có quán ăn ok, quan trọng là lúc bạn muốn ăn thì đang ở đoạn nào thôi, nhiều khi chỉ mà chạy tới đó chưa có mắc ăn thì sao ăn được kkk.
Nhưng vẫn note cho bạn vài điểm, tiện thì ghé:
  • Đi ven biển thì qua bãi biển cà ná có cái quán ngay chỗ Vĩnh Hảo, nằm ngay cua luôn, quán này ghé ban ngày rất ok. Đồ ăn làm ngon, giá rẻ, view đẹp.
  • Tới Phú Yên thì ráng ghé ra chợ làm món Mắt cá ngừ đại dương, với dĩa cá tái. Ra Phú Yên mà ko ăn món này hơi phí. Search google, có cái quán rất nổi tiếng, ăn quán kế bên ngay góc đường cũng rất ok nếu thấy quán kia quá đông.
  • Giữa đoạn Phú Yên ra Quy Nhơn có cái quán Hiếu bò tơ 7 món, ăn cũng ngon bổ rẻ.
  • ghé Phan Rang thì ra chợ ăn cơm gà.
  • Phan Thiết cũng có cái quán cơm ngay cái cầu chỗ chợ, tới là thấy hoặc hỏi người ta.
Đường đi: Nên đi qua đoạn Bàu Trắng, không đi rất phí.
Nếu đi ven biển, cái đoạn gần vô tới Phan Rang có rất nhiều biển Zone 60 (hình như qua cái quán cơm chỗ cà ná xí là có), cắm ngay Ngoại thị (cho max 90), nên chú ý. Có xe phía trong che mà ko thấy mà đạp là dính chắc.
Đi đêm thì coi chừng mấy chiếc giường nằm, cái đoạn Phú Yên - Quy Nhơn nó toàn chạy trên 100-140 là bình thường, đèn pha led vô mặt, lấn lane. Cẩn thận khi gặp nó.

Đại khái nhớ có vậy, nhớ tới đâu nói tới đó.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Mà em thấy Phan Rang cũng quá chừng chỗ chơi, đẹp, chạy theo cung ven biển luôn. Có mấy cái vườn nho, Hang Rái, ra Vịnh Vĩnh Hy, ghé tháp Chàm, ... mấy cái này chịu ghé thôi đã mất mấy ngày.
Em chỉ gợi ý thôi nha. haha

• Like
Reactions: luckytwice
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
em đi đêm hoài . chỉ nguy hiểm từ dầu dây ra phan thiết thôi. đoạn này đi bị pha led kinh lắm . ko có dải phân cách nữa .
- - Từ phan thiết tới nha trang 2 lane có dải phân cách cứng chạy thoải mái có sau đâu . buồn ngủ tấp vô mép cây xăng hạ 10cm kính nằm ngủ . tỉnh đi tiếp .

• Like
Reactions: luckytwice
Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
e nghi như vầy
bác cứ đi đi
khi nào mệt thì tấp vô nghỉ ở đó
nêu đi tới nha trang thì chơi ở nha trang nêu tới đc phú yên thì chơi ở phú yên
còn khúc chăng về nữa,đi vậy về đuối lắm =))

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Mình thấy, bạn chủ muốn đi chỗ chưa đi cho biết. Nhưng đúng như mấy anh kia nói, thời gian ngắn thì đi gần, chừng nào thu xếp 4-5 ngày được thì đi xa..

Hạng B1
6/12/15
88
31
18
46
Theo mình thì xuất phát khoảng 3-4h sáng thứ 6 (vì morning đi đêm cực lắm).
Sẽ về đến Qui Nhơn 4-5h chiều (đi h đó ko kẹt đoạn Đồng Nai và đầu trong Phan Thiết).
Sau đoa về QN ghé ăn (nhẹ) quán Hoa Hoa chỗ cảng QN rồi về ks nghỉ ngơi.
Ngày t7 đi nư lịch trình của bác, chièu về ăn nhẹ quán gà nướng (món xôi ok lắm) làm như là quán 6 Cao.
Rồi bữa sau (CN) lịch trình về TP.
Chúc Bấc có chuyến đi vui vẻ.