Hạng B1
13/6/10
64
43
18
1-Măng Đen xuống Quảng Ngãi rất xâu-đường nhỏ.Nếu Măng Đen đi Bình Định thì nên quay về PleiKu xuống Quy Nhơn đường xá đẹp hơn nhiều!
2-Buôn Mê Thuột xuống Nha Trang đi đèo Phượng Hoàng xuống Ninh Hoà rồi vê Nha Trang đẹp nhất.
Măng Đen - Bình Định đường hơi xấu đoạn rời khỏi măng đen thôi bác chủ ̣
Tết này em đinh làm cung phượt ngắn. Em có 2 lựa chọn:
  1. SG-BMT-Nha Trang - SG.
  2. SG-Măng Đen-Bình Định-SG.
Dĩ nhiên lựa chọn 2 sẽ mất nhiều ngày hơn. Em tính 5 ngày cho lựa chọn số 2 có ổn không mấy bác?

Nếu rát quá, thì em đi số 1.

Đường từ SG-BMT-Kontum em đi cũng quen rồi. Chỉ chưa bao giờ đi đoạn BMT-Nha TrangMăng Đen- Bình Định.

Bác nào đã đi rồi, cho em xin chút kinh nghiệm với ạ.

Cảm ơn mấy bác.

Hình bên dưới là lúc em đi Măng Đen từ Kontum lên. Ngày thị xã mà nó hoang vậy đó.
View attachment 2061466
View attachment 2061466View attachment 2061900
Măng Đen - Bình Định chỉ hơi xấu đoạn QL 24 thôi bác chủ, e đi Grandis gầm thấp chạy vô tư, sau đó rẽ theo đường Trường Sơn Đông về An Khê rồi xuống Bình Đinh (đoạn này đi phải nói ấn tượng_đường đẹp, cảnh đẹp_đoạn chạy qua rừng quốc gia không có người ở, gần như 1 xe 1 đường, hôm e đi trời mưa sợ gần chết)

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng D
30/7/16
2.635
57.903
113
Măng Đen - Bình Định đường hơi xấu đoạn rời khỏi măng đen thôi bác chủ ̣

Măng Đen - Bình Định chỉ hơi xấu đoạn QL 24 thôi bác chủ, e đi Grandis gầm thấp chạy vô tư, sau đó rẽ theo đường Trường Sơn Đông về An Khê rồi xuống Bình Đinh (đoạn này đi phải nói ấn tượng_đường đẹp, cảnh đẹp_đoạn chạy qua rừng quốc gia không có người ở, gần như 1 xe 1 đường, hôm e đi trời mưa sợ gần chết)
Từ MĐen xuống chạy tà tà thì nhắm chừng bao lâu tới vậy bác. Đường đèo dốc, biết đc khoảng cách nhưng ko tính được thời gian bác ạ
Em biết trước để nếu có đi thì canh giờ xuất phát sớm.

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Canh giờ tới măng đen lúc chiều
Vô ngồi làm con gà nướng, măng xào, uống rượu sim bên hồ Dakke
Khí trời nó lạnh lạnh, xung quanh yên ắng, có thể ngắm sao, hoà mình vào thiên nhiên.

Ăn xong thu dọn rồi vè resort Dakke Măng Đen rúc vào chăn ấm nệm êm ngủ, nó lạc thú lắm... :D

Hạng D
30/7/16
2.635
57.903
113
Canh giờ tới măng đen lúc chiều
Vô ngồi làm con gà nướng, măng xào, uống rượu sim bên hồ Dakke
Khí trời nó lạnh lạnh, xung quanh yên ắng, có thể ngắm sao, hoà mình vào thiên nhiên.

Ăn xong thu dọn rồi vè resort Dakke Măng Đen rúc vào chăn ấm nệm êm ngủ, nó lạc thú lắm... :D
Em đi Măng Đen cách đây hơn năm. Tới lúc 4h chiều, đi vòng vòng chút hết mịa nó cái TX, chui vô rừng nửa chừng thì trời đổ mưa, quay ra. Ngồi bên hồ ngắm mấy anh địa phương câu cá.
Mãi ngắm đến 7h, quay ra tìm chỗ ăn..thấy đóng cửa gần hết. Gà nướng cơm lam thì bán cả con, nên ko mua. Tối thuê KS giữa 1 mớ nhà hoang, ngủ qua đêm, sáng hôm sau chuồng sớm.
Ko biết giờ có vui hơn ko?

Hạng D
30/7/16
2.635
57.903
113
mình đi cung Quy Nhơn-Măng Đen nhẹ nhàng bằng con focus mượn đời xưa lắc nên anh Dú cứ yên tâm với con Daihatsu Jimny nhe
Daihatsu Jimny, ôi!
ko khéo mình độ con Terios này thành Jimny cũng nên.
Tuyệt!

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Em đi Măng Đen cách đây hơn năm. Tới lúc 4h chiều, đi vòng vòng chút hết mịa nó cái TX, chui vô rừng nửa chừng thì trời đổ mưa, quay ra. Ngồi bên hồ ngắm mấy anh địa phương câu cá.
Mãi ngắm đến 7h, quay ra tìm chỗ ăn..thấy đóng cửa gần hết. Gà nướng cơm lam thì bán cả con, nên ko mua. Tối thuê KS giữa 1 mớ nhà hoang, ngủ qua đêm, sáng hôm sau chuồng sớm.
Ko biết giờ có vui hơn ko?
Vui thì hoàn cảnh chỉ góp phần thôi, quan trọng phải có bạn hiền cùng chí hướng.
Đi với bà già trẻ nhỏ mà bảo chúng trải bạt bên hồ nhậu dưới ánh sao thì chúng đâu chịu.
Cơm lam ngon nhất mình từng ăn là ở làng cù lần đà Lạt.
Nhưng rượu ngon nhất là ở Măng Đen.

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
E thì nghĩ nếu lộ trình 2 có 5 ngày thì bác hơi vất vả, nhưng cũng được vài nơi. Do thời gian cũng hạn chế nên theo e thì.
Ngày 1: Bác đi sớm một chút khoảng 5h xuất phát thì tà tà sẽ đến BMT vào gần trưa. Chiều bác có thể đi thác Đray Sáp và đi Buôn Đôn hay thăm thú vài nơi trong tp BMT, tối về ks nghỉ sớm tí.
Ngày 2: Bác cũng đi sớm tầm 5h xuất phát thì tới Pleiku - Gia Lai tầm 10h, bác có thể đi Biển Hồ, thủy điện Ialy và ăn vài món đặc sản. Tầm 3h bác có thể di Kon Tum đến ngã 3 Đông Dương thăm thú cho biết, tối ghé vào Kon Tum ăn uống rồi di chuyển về Măng Đen nghỉ ngơi.
Ngày 3: Bác thích thì thăm thú Măng Đen buổi sáng, đến trưa di chuyển đi Quy Nhơn. Đi Quy Nhơn thì giờ bác có thể đi 2 hướng là đi QL24 xuống QL1A đi vào Quy Nhơn, và đi đường nhánh Trường Sơn Đông qua vườn quốc gia Kon Ka Kinh tới thị xã An Khê rẽ trái QL19 đi Quy Nhơn, buổi tối bác có thể đi dạo biển và ăn hải sản, nghỉ ngơi tại Quy Nhơn.
Ngày 4: Sáng bác có thể đi du lịch vài nơi như Kỳ Co, hay Nhơn Hải, biển Trung Lương. Đầu giờ chiều thì khởi hành đi Nha Trang, nếu muốn đi Gành Đá Đĩa thì bác vào Tuy An trong Map nó có chỉ đường, e thì nghĩ nếu bác và gđ chưa đi thì ghé cho mọi người biết chứ ko có dịch vụ gì đâu. Dưới đấy có đường đi thẳng vào Tuy Hòa luôn rất đẹp, ko biết bác có thể hỏi thăm Map nó chỉ. Vào Tuy Hòa có thể ghé ăn đặc sản như mắt cá Ngừ,... Xong xuôi thì đi Nha Trang, nếu đi sớm thì vào Nha Trang vẫn có thể đi dạo đêm và ăn vài món ngon nữa bác.
Ngày 5: Buổi sáng ăn uống rồi có thể đi tham quan dần vào hướng Nam chứ e nghĩ Nha Trang chắc cũng ko có gì ngoài đi Vinperland. Bác có thể đi đường sân bay Cam Ranh đèo Cù Hin để ngắm cảnh. Ghé Cam Ranh ăn tôm hùm, nghỉ trưa rồi đi Phan Rang tham quan vài nơi như Vĩnh Hy, vườn táo, vườn nho rồi tà tà về SG. Đoạn Phan Rang về SG bác có thể đi đường biển để ngắm cảnh.
E nghĩ 5 ngày thì hơi cực nhưng nếu đi lướt và ghé vài địa điểm chính thì ok. Bác chịu khó chạy thôi. Xe bác e nghĩ chả có gì phải lo, bác cứ chuẩn bị mọi thứ bao gồm cả bơm tay hay dụng cụ sửa chữa đơn giản là ok rồi. Chúc bác sẽ có chuyến đi vui vẻ cùng gia đình.

Hạng D
30/7/16
2.635
57.903
113
Vui thì hoàn cảnh chỉ góp phần thôi, quan trọng phải có bạn hiền cùng chí hướng.
Đi với bà già trẻ nhỏ mà bảo chúng trải bạt bên hồ nhậu dưới ánh sao thì chúng đâu chịu.
Cơm lam ngon nhất mình từng ăn là ở làng cù lần đà Lạt.
Nhưng rượu ngon nhất là ở Măng Đen.
Chắc rượu cần Tây Nguyên pha với Bầu Đá Bình Định hả anh?

Hạng D
30/7/16
2.635
57.903
113
E thì nghĩ nếu lộ trình 2 có 5 ngày thì bác cũng đi cực quá nhưng cũng được vài nơi. Do thời gian cũng hạn chế nên theo e thì.
Ngày 1: Bác đi sớm một chút khoảng 5h xuất phát thì tà tà sẽ đến BMT vào gần trưa. Chiều bác có thể đi thác Đray Sáp và đi Buôn Đôn hay thăm thú vài nơi trong tp BMT, tối về ks nghỉ sớm tí.
Ngày 2: Bác cũng đi sớm tầm 5h xuất phát thì tới Pleiku - Gia Lai tầm 10h, bác có thể đi Biển Hồ, thủy điện Ialy và ăn vài món đặc sản. Tầm 3h bác có thể di Kon Tum đến ngã 3 Đông Dương thăm thú cho biết, tối ghé vào Kon Tum ăn uống rồi di chuyển về Măng Đen nghỉ ngơi.
Ngày 3: Bác thích thì thăm thú Măng Đen buổi sáng, đến trưa di chuyển đi Quy Nhơn. Đi Quy Nhơn thì giờ bác có thể đi 2 hướng là đi QL24 xuống QL1A đi vào Quy Nhơn, và đi đường nhánh Trường Sơn Đông qua vườn quốc gia Kon Ka Kinh tới thị xã An Khê rẽ trái QL19 đi Quy Nhơn, buổi tối bác có thể đi dạo biển và ăn hải sản, nghỉ ngơi tại Quy Nhơn.
Ngày 4: Sáng bác có thể đi du lịch vài nơi như Kỳ Co, hay Nhơn Hải, hay biển Trung Lương. Đầu giờ chiều thì khởi hành đi Nha Trang, nếu muốn đi Gành Đá Đĩa thì bác vào Tuy An trong Map nó có chỉ đường, e thì nghĩ nếu bác và gđ chưa đi thì ghé cho mọi người biết chứ ko có dịch vụ gì đâu. Dưới đấy có đường đi thẳng vào Tuy Hòa luôn rất đẹp, ko biết bác có thể hỏi thăm Map nó chỉ. Vào Tuy Hòa có thể ghé ăn đặc sản như mắt cá Ngừ,... Xong xuôi thì đi Nha Trang, nếu đi sớm thì vào Nha Trang vẫn có thể đi dạo đêm và ăn vài món ngon nữa bác.
Ngày 5: Buổi sáng ăn uống rồi có thể đi tham quan dần vào hướng Nam chứ e nghĩ Nha Trang chắc cũng ko có gì ngoài đi Vinperland. Bác có thể đi đường sân bay Cam Ranh đèo Cù Hin để ngắm cảnh. Ghé Cam Ranh ăn tôm hùm, nghỉ trưa rồi đi Phan Rang tham quan vài nơi như Vĩnh Hy, vườn táo, vườn nho rồi tà tà về SG. Đoạn Phan Rang về SG bác có thể đi đường biển để ngắm cảnh.
E nghĩ 5 ngày thì hơi cực nhưng nếu đi lướt và ghé vài địa điểm chính thì ok. Bác chịu khó chạy thôi. Xe bác e nghĩ chả có gì phải lo, bác cứ chuẩn bị mọi thứ bao gồm cả bơm tay hay dụng cụ sửa chữa đơn giản là ok rồi. Chúc bác sẽ có chuyến đi vui vẻ cùng gia đình.
Thanks bác em sẽ lưu lại ý của bác.