Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Chào các Anh Chị,

Cuối tuần sau em có 1 chuyến du lịch từ SG đi Phan Thiết với gia đình. Em dự định khoảng 3-4AM xuất phát từ SG.

Vì đây là lần đầu em lái xe đi hướng Miền Đông nên nhờ Anh Chị tư vấn giúp em về cung đường đi và những lưu ý với ạ.

Tiện thể có Anh Chị gợi ý giúp em vài địa điểm tham quan, ăn uống ở Phan Thiết với.

Cảm ơn Anh Chị nhiều. :D:D

Hạng C
25/7/11
840
49.181
93
SG đi Phan Thiết mà bạn đi chi sớm dữ vậy? Vì check in ks phải đến 12h.
Muốn đi nhẹ nhàng né kẹt xe vào cuối tuần thì chỉ cần xuất phát lúc 6h30 sáng, túc tắc đến cao tốc hơn 7h chút. Rồi cứ đạp thẳng ql1A 1 đường mà chạy.

Nhớ tuân thủ mấy cái vạch liền khá nhiều ở xuân lộc với hàm tân.

Tà Tà tì tì thì mất hơn 3 tiếng 20 phút đến chậm thì 4h đến vừa đúng giờ ăn trưa rồi lên checkin ks là vừa.

Mà bạn ở ngay tp PT hay Mũi Né? Vì từ Mũi Né vào PT là khoảng từ 8 đến hơn 12 cây tùy vị trí nghĩa là sẽ mất hơn 20 phút để di chuyển nghen.

An uống thì tùy thị hiếu mới chỉ tiếp được nhưng ngoài chỗ bờ kè này nọ cho Hải Sản ra Phan Thiết giờ có khu Hùng Vương mới cũng rất ổn, cứ chạy thấy chỗ nào nhiều xe 86 thì chui vào. Và chỗ ấy ăn trưa cho ổn vì mấy quán xá cũ ở Phan Thiết thì không nhiều chỗ bán buổi trưa.

Còn muốn ăn đồ ngày xưa chịu chỗ ngồi hơi chật hẹp tí thì cứ chạy dọc Tuyên Quang kiếm bánh xèo, Hải Thượng Lãn Ông kiếm bánh căn đa phần bán từ 4h chiều trở đi

Người quê Phan Thiết xa lắc + năm nào cũng đi Phan Thiết gần chục bận cho hay :)

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Đi khoảng 5g sáng là ổn, Bác sẽ tránh được tuyến Long Khánh vì là khu dân cư hoặc BB 50km chạy khúc này ức chế và mất thời gian. Bác đi 3, 4g sáng thì né được khúc này nhưng tới sớm quá thì phải chờ vì 12 hoặc 14g KS hoặc Resort mới Checkin.
Bác chạy thì lưu ý BB 60km/h vì xxx hay bắn ngay BB, lưu ý biển cấm vượt nếu vi phạm lên trên 1km thì họ mời Bác vào.

• Like
Reactions: Buuvohong
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
SG đi Phan Thiết mà bạn đi chi sớm dữ vậy? Vì check in ks phải đến 12h.
Muốn đi nhẹ nhàng né kẹt xe vào cuối tuần thì chỉ cần xuất phát lúc 6h30 sáng, túc tắc đến cao tốc hơn 7h chút. Rồi cứ đạp thẳng ql1A 1 đường mà chạy.

Nhớ tuân thủ mấy cái vạch liền khá nhiều ở xuân lộc với hàm tân.

Tà Tà tì tì thì mất hơn 3 tiếng 20 phút đến chậm thì 4h đến vừa đúng giờ ăn trưa rồi lên checkin ks là vừa.

Mà bạn ở ngay tp PT hay Mũi Né? Vì từ Mũi Né vào PT là khoảng từ 8 đến hơn 12 cây tùy vị trí nghĩa là sẽ mất hơn 20 phút để di chuyển nghen.

An uống thì tùy thị hiếu mới chỉ tiếp được nhưng ngoài chỗ bờ kè này nọ cho Hải Sản ra Phan Thiết giờ có khu Hùng Vương mới cũng rất ổn, cứ chạy thấy chỗ nào nhiều xe 86 thì chui vào. Và chỗ ấy ăn trưa cho ổn vì mấy quán xá cũ ở Phan Thiết thì không nhiều chỗ bán buổi trưa.

Còn muốn ăn đồ ngày xưa chịu chỗ ngồi hơi chật hẹp tí thì cứ chạy dọc Tuyên Quang kiếm bánh xèo, Hải Thượng Lãn Ông kiếm bánh căn đa phần bán từ 4h chiều trở đi

Người quê Phan Thiết xa lắc + năm nào cũng đi Phan Thiết gần chục bận cho hay :)
Em cảm ơn Bác nhiều ạ. Quá chi tiết và đầy đủ. Em dự tính đi 3-4AM vì để tránh kẹt xe và đi sáng sớm cho thoải mái. Em ở chỗ Mũi Né nên như bác nói là sẽ mất thêm khoảng 20p di chuyển. Dự tính khoảng 9g có mặt ngoài đó ăn sáng, đi tham quan vòng vòng rồi 12g về resort check in ạ.

Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Đi khoảng 5g sáng là ổn, Bác sẽ tránh được tuyến Long Khánh vì là khu dân cư hoặc BB 50km chạy khúc này ức chế và mất thời gian. Bác đi 3, 4g sáng thì né được khúc này nhưng tới sớm quá thì phải chờ vì 12 hoặc 14g KS hoặc Resort mới Checkin.
Bác chạy thì lưu ý BB 60km/h vì xxx hay bắn ngay BB, lưu ý biển cấm vượt nếu vi phạm lên trên 1km thì họ mời Bác vào.
Em cảm ơn Bác nhiều ạ. Để em lưu ý chỗ khu vực đông dân cư và biển báo. Thường thì đường lạ em chỉ chạy từ từ thôi. Vì trên xe có người thân gia đình nữa :D :D

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em cảm ơn Bác nhiều ạ. Quá chi tiết và đầy đủ. Em dự tính đi 3-4AM vì để tránh kẹt xe và đi sáng sớm cho thoải mái. Em ở chỗ Mũi Né nên như bác nói là sẽ mất thêm khoảng 20p di chuyển. Dự tính khoảng 9g có mặt ngoài đó ăn sáng, đi tham quan vòng vòng rồi 12g về resort check in ạ.
Nếu 4h sáng khởi hành theo QL1A thì khoảng 8h sáng đã đến Mũi Né, đi sớm chạy rất khỏe. Do resort thường có giờ check-in là 14h (có thể sớm hơn tùy điều kiện phòng), nhà bác phải có kế hoạch đi tham quan cho hết buổi sáng, ví dụ ăn sáng Mũi Né, chạy ra Bàu Trắng chơi, xong trưa về ghé ăn đâu đó như Cây Bàng, Lâm Tòng, Bi Bo... rồi vào check-in là vừa.

Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Nếu 4h sáng khởi hành theo QL1A thì khoảng 8h sáng đã đến Mũi Né, đi sớm chạy rất khỏe. Do resort thường có giờ check-in là 14h (có thể sớm hơn tùy điều kiện phòng), nhà bác phải có kế hoạch đi tham quan cho hết buổi sáng, ví dụ ăn sáng Mũi Né, chạy ra Bàu Trắng chơi, xong trưa về ghé ăn đâu đó như Cây Bàng, Lâm Tòng, Bi Bo... rồi vào check-in là vừa.
Em cảm ơn Bác nhiều ạ.

Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
sài gòn phan thiết đường xá có gì đâu bác chủ, nhìn vạch nhìn biển mà chạy
ráng qua khỏi long khánh trước 6h sáng chứ ko là bò mệt mỏi
ra phan thiết thì ăn ở khu hàm tiến hoặc nội thành tùy món
khu hàm tiến mấy tháng nay ko có khách nên đóng cửa ráo trọi rồi nhé
nội thành thì cứ ghé Tuyên Quang hoặc bờ kè cà ty
em dân PT nên ko có chém đâu

Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
sài gòn phan thiết đường xá có gì đâu bác chủ, nhìn vạch nhìn biển mà chạy
ráng qua khỏi long khánh trước 6h sáng chứ ko là bò mệt mỏi
ra phan thiết thì ăn ở khu hàm tiến hoặc nội thành tùy món
khu hàm tiến mấy tháng nay ko có khách nên đóng cửa ráo trọi rồi nhé
nội thành thì cứ ghé Tuyên Quang hoặc bờ kè cà ty
em dân PT nên ko có chém đâu
Dạ em cảm ơn Bác ạ. Do lần đầu em lái xe đi hướng miền đông nên em cũng hơi bỡ ngỡ và hỏi các Bác tư vấn cho chắc :D :D. Để em lưu ý chỗ Long Khánh và mấy biển báo.