D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Hi các bác
Em tính cuối tuần rảnh chạy 1 vòng quanh hồ Trị An chơi mà chưa biết đường xá thế nào. Nhìn googlemap thì có DT 762 - DT 761 rồi ra QL20 là đủ 1 vòng mà coi kĩ lại thì thấy DT761 nhỏ quá, lại có cái bến phà bé xíu thì phải. Không biết phà đấy có cho 4 bánh qua được ko.
Có bác nào chạy rồi chỉ em đường. cảm ơn các bác nhiều
PS: Vấn đề là em đi 1 mình, nguyên bản, 1 tài với 3 phụ.... nữ nên phải hỏi trước kẻo ngủ lại trong rừng thì về em mất cả vợ cả lẫn vợ hai

Hạng B2
2/12/16
129
291
63
33
Hi các bác
Em tính cuối tuần rảnh chạy 1 vòng quanh hồ Trị An chơi mà chưa biết đường xá thế nào. Nhìn googlemap thì có DT 762 - DT 761 rồi ra QL20 là đủ 1 vòng mà coi kĩ lại thì thấy DT761 nhỏ quá, lại có cái bến phà bé xíu thì phải. Không biết phà đấy có cho 4 bánh qua được ko.
Có bác nào chạy rồi chỉ em đường. cảm ơn các bác nhiều
PS: Vấn đề là em đi 1 mình, nguyên bản, 1 tài với 3 phụ.... nữ nên phải hỏi trước kẻo ngủ lại trong rừng thì về em mất cả vợ cả lẫn vợ hai
bác đi Phạm Văn Đồng thẳng hoài ra đến Biên Hoà
qua khỏi BV tâm thần thì đụng vòng xoay rẽ trái đường Đồng Khởi
Di vào đường ĐT768 thẳng hoài qua khỏi Công Viên Nghĩa Trang khoảng 10km thì rẽ trái vào bến đò Trị An (em nhớ ko rõ, cho chắc thì bác hỏi bến đò Trị An thì người ta chỉ cho)
Đò này ô tô đi ngon lành, nhà em có lần đi cả 2 chiếc vẫn ok (Ranger và Fortuner) giá vé là 40 hay 60 gì đó, đi đò tiết kiệm dc khoảng 20km và 2 tiếng nếu ko biết đường.
sang đò bác hỏi đường ra hồ Trị An người ta chỉ cho, chỉ tầm 5p là ra tới
***** lưu ý bác là ĐT 768 chỉ chạy 60 thôi nhé, có CSGT bắn súng kinh lắm, mà đường đẹp ko có gì phải lo
Nha em đi từ Phạm Văn Đồng đến Trị An chỉ có hơn 1h30 đúng tốc độ
chuc bác đi chơi vui vẻ

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
bác đi Phạm Văn Đồng thẳng hoài ra đến Biên Hoà
qua khỏi BV tâm thần thì đụng vòng xoay rẽ trái đường Đồng Khởi
Di vào đường ĐT768 thẳng hoài qua khỏi Công Viên Nghĩa Trang khoảng 10km thì rẽ trái vào bến đò Trị An (em nhớ ko rõ, cho chắc thì bác hỏi bến đò Trị An thì người ta chỉ cho)
Đò này ô tô đi ngon lành, nhà em có lần đi cả 2 chiếc vẫn ok (Ranger và Fortuner) giá vé là 40 hay 60 gì đó, đi đò tiết kiệm dc khoảng 20km và 2 tiếng nếu ko biết đường.
sang đò bác hỏi đường ra hồ Trị An người ta chỉ cho, chỉ tầm 5p là ra tới
***** lưu ý bác là ĐT 768 chỉ chạy 60 thôi nhé, có CSGT bắn súng kinh lắm, mà đường đẹp ko có gì phải lo
Nha em đi từ Phạm Văn Đồng đến Trị An chỉ có hơn 1h30 đúng tốc độ
chuc bác đi chơi vui vẻ
Dạ cảm ơn bác nhiều.
Nhưng ý em là em muốn chạy 1 vòng quanh hồ Trị An cơ.
Tình hình là hôm qua em đã chạy rồi, lộ trình là : Cao tốc LT-DG - QL 20 - DT 762 - nhà máy Thuỷ Điện Trị An - Vòng quanh hồ - DT 761.
Tuy nhiên em đã phải dừng chân ở DT761 do đường xấu mà lại chưa đi lần nào, ko thấy review nên quay lại. Mặc dù rất độ phấn khích đã lên rất cao nhưng đi cùng mẹ già và mẹ trẻ, xe lại nguyên bản nên em trở ra thăm Chiến khu D.
Để lần tới kiếm 1 chã men đi cùng mới dám qua :))
Nói chung hồ Trị An rất đẹp, chạy 1 mình trên đường xuyên rừng rất đã.
Ah trên DT762 thì có quán Cà phê Suối Nguồn view đẹp, nhạc hay, giá cả ok. Nhìn ra hồ Trị An relax tuyệt cú mèo.
Hỏi đường vòng quanh hồ Trị An

Hỏi đường vòng quanh hồ Trị An Hỏi đường vòng quanh hồ Trị An Hỏi đường vòng quanh hồ Trị An Hỏi đường vòng quanh hồ Trị An Hỏi đường vòng quanh hồ Trị An

Attachments

Hạng B2
2/12/16
129
291
63
33
nghe bác kể thấy cũng thích qá, em thì chưa đi đường đấy, có vẻ xa hơn ấy nhỉ bác ??
nhà em thì có ông chú đi Trị An suốt, nên đi đường của em chỉ là nhanh nhất để tranh thủ bắt cá hồ Trị An mà ;)

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Bác đi bắt cá thì đường đó chuẩn rồi. Em tính đi khám phá thôi xem cái hồ rộng cỡ nào. Mà tiếc là không dám đi hết đường. hèn quá hehe

Hạng B2
2/12/16
129
291
63
33
ko đi hết dc đâu bác ạ, còn khu quân sự vs rừng ko vào dc đâu

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
DT 761 đi qua Phủ lý về Tà lài dân offroad đi nhiều rồi.
Mùa mưa lầy lội lắm, xe không tời khó mà qua.
Vòng quanh hồ Trị an đơn giản, có khúc qua rừng.
Từ chiến khu D bác đi thẳng, theo đường men rừng Hiếu liêm thì ra được phà Hiếu liêm.
Chỗ này chỉ có kiểm lâm chứ không có khu quận sự .

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Từ chiến khu D bác đi thẳng, theo đường men rừng Hiếu liêm thì ra được phà Hiếu liêm.
Dạ đúng rồi, em đi đường qua Phú Lý mà mới vô thấy cạ gầm quá nên phải quay trở ra. Xe ko tời đi 1 mình sợ ko qua nên em ko dám liều. Để bữa nào rủ thêm ng đi cho vui

• Like
Reactions: profi
Hạng B2
2/12/16
129
291
63
33
thực sự đi quanh hồ Trị An ko dễ đâu bác, vì có 1 số khu vực ko cho người ngoài vào, đó là khu bảo tồn và do bộ đội, kiểm lâm và công an xã coi giữ, e nghe chú e nói vì trong đấy cá rất to và nhiều thú rừng, rất ít người vào dc trong đấy.

• Like
Reactions: vioswhite