Hạng B2
7/11/10
278
103
43
Saigon
Chào các bác, sắp tới em phải vô sân bay TSN đón người bạn (ga quốc nội). Nhà em ở đường Nơ Trang Long Quận Bình Thạnh. Em nhờ các bác chỉ dùm em đường về nhà em từ sân bay TSN sao tránh được vòng xoay Lăng Cha Cả.
Em có thể đi theo đường Bạch Đằng (Tân Bình) về được không các bác. Nếu được thì các bác chỉ chi tiết dùm em cách đi từ sân bay ra đường Trường Sơn rồi quay đầu chỗ nào để ra Bạch Đằng. Và từ Bạch Đằng đi thế nào đề về đến chợ Gò Vấp là em biết rồi. Các bác làm ơn chỉ chi tiết luôn sự phân luồng tương đối phức tạp của quãng đường em phải đi. Em đi bằng 4B và thời điểm đi là khoảng 6 giờ chiều nên sẽ rất đông xe.
Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.321
113
Nếu bác đi từ TSN về hướng Bình Thạnh thì cứ đi qua CV HVT về Bình Thạnh vì không kẹt lắm đâu.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Bác trong sân bay chạy ra Trường Sơn tới đài phun nước có chổ quẹo quay đầu ngược lại, xong quẹo qua Hồng Hà, Bạch Đằng. Tới đoạn này chắc bác biết rồi

Chổ quẹo đó nhiều xe đi lắm, bác cứ ôm sát lane trái đi thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Không cần phải chạy tới đài phun nước mà từ Sân bay bác chạy thẳng ra rồi rẽ trái vào Trường Sơn, sau đó rẽ phải vào Hồng Hà. Chạy đến cuối đường thì rẽ trái, cứ theo đường đó thì sẽ đến Hoàng Minh Giám. Rẽ phải rồi rẽ trái vào đường Đào Duy Anh. Đến cuối đường bác rẽ phải vào Hồ Văn Huê. Đến cuối đường rẽ trái ra Hoàng Văn Thụ. Đến đây thì chắc bác đã rõ đường đi

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Vừa ra đi qua chỗ parkson đó. Đi hết đường quẹo trái bạch đằng -> hết bạch đằng ra nguyễn thái sơn -> quẹo phải nguyễn thái sơn - phan văn trị -> gặp ngã 4 phan văn trị - nơ trang long rồi quẹo trái phải thì tuỳ bác.

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
friendship nói:
Chào các bác, sắp tới em phải vô sân bay TSN đón người bạn (ga quốc nội). Nhà em ở đường Nơ Trang Long Quận Bình Thạnh. Em nhờ các bác chỉ dùm em đường về nhà em từ sân bay TSN sao tránh được vòng xoay Lăng Cha Cả.
Em có thể đi theo đường Bạch Đằng (Tân Bình) về được không các bác. Nếu được thì các bác chỉ chi tiết dùm em cách đi từ sân bay ra đường Trường Sơn rồi quay đầu chỗ nào để ra Bạch Đằng. Và từ Bạch Đằng đi thế nào đề về đến chợ Gò Vấp là em biết rồi. Các bác làm ơn chỉ chi tiết luôn sự phân luồng tương đối phức tạp của quãng đường em phải đi. Em đi bằng 4B và thời điểm đi là khoảng 6 giờ chiều nên sẽ rất đông xe.
Cảm ơn các bác nhiều.

Lộ trình bác đi không liên quan gì đến vòng xoay Lăng Cha Cả.

Bác có thể đi theo đường Bạch Đằng (Tân Bình) về được. Chi tiết cách đi từ sân bay ra đường Trường Sơn rồi quay đầu để ra Bạch Đằng như hình sau, quẹo ngay trước mặt Parkson, không cần đến đài phun nước đâu:

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Nếu bác đi Bạch Đằng thì bác đi như em chỉ ở trên để vào Hồng Hà, sau đó thay vì rẽ phải thì bác rẽ trái. Đến ngã ba tiếp theo thì rẽ phải sẽ vào Bạch Đằng đó.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.024
113
Nhà cháu làm ở đây và về nhà GV thường nên nếu cụ thích về tuyến này thì cũng dễ thôi...
Thứ nhất khi từ chỗ để xe nhà ga quốc nội ra.. cụ cứ ôm bên trái đi qua cửa soát vé rồi ra đèn xanh đèn đỏ đường Trường Sơn. Cụ rẽ trái chạy dọc đường Trường sơn một đoạn khoảng 100m ( dọc parson ) thì rẽ phải vào đường Hồng hà.. cụ chạy thẳng khoảng 800m hết đường đụng ngã ba.. thì rẽ trái... chạy 200m đụng ngã ba đầu tiên thì rẽ phải vào đường Bạch Đằng.. chạy thẳng qua ngã 5 ( ngã ba chú ía cũ ) cứ chạy thẳng sẽ tới chợ Gò Vấp ( bên phải) cụ sẽ rẽ phải vào Nguễyn Văn Nghi... rồi cầu Hang-- Lê Quang định.... chắc tới đây thì Cụ nắm rõ rồi!!!!!!
Chạy trục đường này có ưu điểm là ít đụng công an, hầu như không có biển phân làn đánh đố.... chúc cụ hoàn thành công việc đón người tốt đẹp nhé!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/8/12
143
5
16
38
QBT
Nhà em ở Nơ Trang Long nè..Bác đi đường này em bảo đảm không kẹt xe..Thừ sân Bay đi ra bác cứ ôm bên trái đi gần đến đài phun nước có ngã 3 bác rẽ trái vào đường Huỳnh Lan Khanh, chạy tí hết đường gặp Phổ Quang ,Rẽ trái về Đào Duy Anh..đi hết Đào Duy Anh gặp Hồ Văn Huê thì rẽ trái về Nguyễn Kiệm chạy tí thì Bác Quẹo pải Thích Quãng Đức ..ra Phan Đăng Lưu về Nơ Trang Long là ok..Đường dễ đi..:D