Hạng B2
12/10/14
150
94
28
Chắc em nghĩ để an toàn thôi vì Cx5 trợ lực lái bằng điện mà.

Hạng B1
16/11/14
71
25
18
34
Bác muốn tắt hết điện và tắt máy thì cần số phải để ở P, còn muốn tắt máy nhưng vẫn nghe được nhạc thì cần số phải để ở N (Hoặc xe đang tắt máy với cần số ở P thì bác ấn nút đề xe nhưng không đạp thắng thì xe sẽ bật điện nhưng không nổ máy). Ở chế độ này mà bác nghịch thì xe sẽ khóa volang (dèn sẽ báo trên bảng taplo). Muốn hết bác đạp thắng và ấn nút đề một lần nữa thì xe sẽ trở lại bình thường.
đúng r a

Hạng C
23/2/13
807
414
63
Theo nguyên tắc Dầu thắng sẽ được bơm lên khi ta nhấp thắng và không trả về (o chế độ tỉnh )khi chưa đề máy lúc sáng sớm hay lúc xe ít chạy thì cách hay được các kỹ sư khuyên dùng là đạp thắng nhồi vài cái trước khi đề máy ,Nếu thắng xe cứng là dầu phanh còn đầy đủ và hệ thống phanh hoạt động tốt...Còn nếu các bác đạp liên tục mà không thấy cứng hay cứng ít thì hãy xem lại dầu thắng trước khi chạy xe nha.vì lúc đó hệ thống phanh không hoạt động hay không hiệu quả đó......Hậu quả thế lào khi hệ thống phanh k đạt Các Bác biết rùi hé.......Thân

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Theo nguyên tắc Dầu thắng sẽ được bơm lên khi ta nhấp thắng và không trả về (o chế độ tỉnh )khi chưa đề máy lúc sáng sớm hay lúc xe ít chạy thì cách hay được các kỹ sư khuyên dùng là đạp thắng nhồi vài cái trước khi đề máy ,Nếu thắng xe cứng là dầu phanh còn đầy đủ và hệ thống phanh hoạt động tốt...Còn nếu các bác đạp liên tục mà không thấy cứng hay cứng ít thì hãy xem lại dầu thắng trước khi chạy xe nha.vì lúc đó hệ thống phanh không hoạt động hay không hiệu quả đó......Hậu quả thế lào khi hệ thống phanh k đạt Các Bác biết rùi hé.......Thân
cái vụ đạp thắng này sáng hôm nay đưa F1 đi học chút xíu nữa là con vợ 2 của em đâm đít cái xe trước rồi, xe đang chạy ở tốc độ 40 km/h phía trước em nhìn thấy xe trước đèn đỏ đít thế là em đạp thắng nhưng thắng không ăn nên em buộc phải đạp lút chân thắng đụng sàn cho lếch bánh nhưng không lêch bánh mà nó bò tới xác đít cái xe trước, cái 0,5 m nữa là tung đít rồi, mừng hú hồn. Nhưng em không hiểu lý do gì ở tốc độ 40 km/h khoảng cách giữa xe em và xe trước khoảng 10 m nhưng lại thắng không ăn vậy? có bác nào biết chỉ em với?

• Like
Reactions: Bmthuat
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
cái vụ đạp thắng này sáng hôm nay đưa F1 đi học chút xíu nữa là con vợ 2 của em đâm đít cái xe trước rồi, xe đang chạy ở tốc độ 40 km/h phía trước em nhìn thấy xe trước đèn đỏ đít thế là em đạp thắng nhưng thắng không ăn nên em buộc phải đạp lút chân thắng đụng sàn cho lếch bánh nhưng không lêch bánh mà nó bò tới xác đít cái xe trước, cái 0,5 m nữa là tung đít rồi, mừng hú hồn. Nhưng em không hiểu lý do gì ở tốc độ 40 km/h khoảng cách giữa xe em và xe trước khoảng 10 m nhưng lại thắng không ăn vậy? có bác nào biết chỉ em với?
Coi lại heo dầu với phốt đi.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Mất niềm tin qá , hôm qa đi xem con M6 2.5 thấy rất đẹp và giá hợp lý , nhưng đọc trên nhìu forum thì thấy mazda hay lỗi vặt qá . Và e có hỏi lun dịch vụ bảo dương , họ bảo bảo hành 3 năm hoặc 100.000km nhưng là tiền nhớt máy , nước ....thì sẽ mình phải trả tiền , và chi miễn phí tiền công và tiền kiểm tra xe đinh kỳ thôi ( em đã hỏi rất kỷ ) . Bên toyota cần thơ thì khác hoàn toàn nhe các bác , bảo hành 4 năm hoặc 40.000km ( nếu qa 4 năm mà chạy chưa tới km thì vẫn còn bảo hành nhé ) và tất cả tiền bảo dưỡng đều miền phí 100% tiền nhớt máy , tiền nước máy , phí kiểm tra xe , rất nhìu thứ khác ..... Các bác cho ý kiến nhé

• Like
Reactions: khoa2014