Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
hiện tượng này là bình thường. Đây là chủ ý của nhà sản xuất để đảm bảo an toàn. Trước em đi Forte cũng thế. Tắt máy mà cứ nhấp nhấp chân phanh vài lần lại khóa cứng ngắc luôn

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
Mất niềm tin qá , hôm qa đi xem con M6 2.5 thấy rất đẹp và giá hợp lý , nhưng đọc trên nhìu forum thì thấy mazda hay lỗi vặt qá . Và e có hỏi lun dịch vụ bảo dương , họ bảo bảo hành 3 năm hoặc 100.000km nhưng là tiền nhớt máy , nước ....thì sẽ mình phải trả tiền , và chi miễn phí tiền công và tiền kiểm tra xe đinh kỳ thôi ( em đã hỏi rất kỷ ) . Bên toyota cần thơ thì khác hoàn toàn nhe các bác , bảo hành 4 năm hoặc 40.000km ( nếu qa 4 năm mà chạy chưa tới km thì vẫn còn bảo hành nhé ) và tất cả tiền bảo dưỡng đều miền phí 100% tiền nhớt máy , tiền nước máy , phí kiểm tra xe , rất nhìu thứ khác ..... Các bác cho ý kiến nhé

Em ko tin là tiền dầu nhớt đc free bác ah. Thay dầu nhớt có bao h nằm trong điều kiện bảo hành đâu. Tất cả các hãng xe, các loại xe từ xe máy đến oto đều thế

Hạng B2
11/9/15
297
339
63
31
Thủ Đức
xe xăng lúc động cơ không nổ là bầu trợ lực thắng không có mà bác nhồi vài cái dầu bơm đầy heo con nó hồi dầu k kịp nó cứng thì phải oy, còn lúc mà bác bật công tắc lên nó báo đèn lỗi là bình thường thôi mà đề máy lên là tắt hết chứ gì bác, e nghĩ bác quên cho động cơ nổ đó.

Hạng C
22/10/13
620
306
63
xe xăng lúc động cơ không nổ là bầu trợ lực thắng không có mà bác nhồi vài cái dầu bơm đầy heo con nó hồi dầu k kịp nó cứng thì phải oy, còn lúc mà bác bật công tắc lên nó báo đèn lỗi là bình thường thôi mà đề máy lên là tắt hết chứ gì bác, e nghĩ bác quên cho động cơ nổ đó.
Ý nì hay hay nì

Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Em ko tin là tiền dầu nhớt đc free bác ah. Thay dầu nhớt có bao h nằm trong điều kiện bảo hành đâu. Tất cả các hãng xe, các loại xe từ xe máy đến oto đều thế
Bác ơi , mình đã cọc con camry 2.0E bên toyota cần thơ . Trương phòng kinh doanh đã làm việc với mình . Nói rất rõ về vấn đề bảo dưỡng ( 100% hoàn toàn miễn phí tiền dầu nhớt lun nhé ) bởi vậy người ta nói dịch vụ bảo dưởng của toyota là nhất , giờ thì e đã tin :D . bác k tin cư alo 0939189818 bảo trân toyota cần thơ bác sẽ rõ

Hạng C
23/5/13
836
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Thứ nhất bác đạp nhồi thắng thì nó nhồi dầu vô kẹt cứng là phải rồi, xe nào cũng vậy à.
Thứ 2 khi mở khóa thì xe nào mà chả hiện đầy đủ đèn hiệu (Indicators). Nổ máy lên chút hết ngay

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
1/8/14
757
609
123
45
Bác muốn tắt hết điện và tắt máy thì cần số phải để ở P, còn muốn tắt máy nhưng vẫn nghe được nhạc thì cần số phải để ở N (Hoặc xe đang tắt máy với cần số ở P thì bác ấn nút đề xe nhưng không đạp thắng thì xe sẽ bật điện nhưng không nổ máy). Ở chế độ này mà bác nghịch thì xe sẽ khóa volang (dèn sẽ báo trên bảng taplo). Muốn hết bác đạp thắng và ấn nút đề một lần nữa thì xe sẽ trở lại bình thường.
Thân đầy tuyệt kỹ !

Hạng B2
12/10/14
102
23
18
em nghĩ bác nên lật cuốn sách hướng dẫn sử dụng xe ra đọc trước khi sử dụng

• Like
Reactions: nta139
Hạng B1
13/11/15
96
74
18
35
cái vụ đạp thắng này sáng hôm nay đưa F1 đi học chút xíu nữa là con vợ 2 của em đâm đít cái xe trước rồi, xe đang chạy ở tốc độ 40 km/h phía trước em nhìn thấy xe trước đèn đỏ đít thế là em đạp thắng nhưng thắng không ăn nên em buộc phải đạp lút chân thắng đụng sàn cho lếch bánh nhưng không lêch bánh mà nó bò tới xác đít cái xe trước, cái 0,5 m nữa là tung đít rồi, mừng hú hồn. Nhưng em không hiểu lý do gì ở tốc độ 40 km/h khoảng cách giữa xe em và xe trước khoảng 10 m nhưng lại thắng không ăn vậy? có bác nào biết chỉ em với?

Bác nói e nghe hãi quá bác :|. Bác có đi kiểm tra xem sao chưa ? Đi 40km mà 10m không thắng dứt điểm thì đi cao tốc phiêu quá bác ạh :|. Thông tin cho cả nhà biết lun bác nhá