tct confirmed
Hạng B1
2/2/07
93
6
8
Giống hệt nhà mình. Phải bo tròn 1 góc của trụ cổng.

Tập Lái
1/2/20
43
22
8
37
Giử bãi xe đi anh, được đôi ba lần thì trầy xước từa lưa. Đừng tự làm khó mính. Chúc vui
Dưới quê em cũng hẹp vậy nhưng làm vài lần quen bài, mấy lần sau ve canh đúng bài ve vô mỗi phát ln

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Không vào được đâu, cố gắn vào sẽ có ngày trầy xe.
Đừng tự nhục chí thế bác :D. Căng bản là dùng đúng bài sẽ vào dc. Mà ngày nay thầy chỉ chạy đúng có 1 bài cho dọc và ngang nên sẽ nhiều ca thấy khó khi áp dụng thực tế. Nhưng nếu đủ bài vở thì dc.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Vào được mà cụ, tầm 2 đỏ là ok
Nếu cụ lái mới sợ xước xe thì dán 2 miếng xốp vào tường, vị trí ngang tầm có thể chạm vào xe như hình mình gửi kèm
Hỏi kinh nghiệm de xe vào nhà hẻm cụt

Cụ cứ căn giữa từ đầu ngõ mà lùi vào, khi cách cửa nhà khoảng 2m thì cụ đánh lái dần vào bên hướng nhà cụ. Khi đuôi xe đến cửa thì hết lái, rồi nhìn gương phụ ko để chạm tường là ok, nếu bên phụ sát quá thì trả thẳng lái tiến lên sang trái tí, sau đấy đánh lái lựa lựa là lùi vào ok thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng D
11/2/11
1.302
2.368
143
www.falkentire.com
Ca này khá khó nhưng vào được.
Nhà em cũng khá tương tự nhà bác. Hẻm phía trước chỉ gần 3m, cửa nhà em rộng hơn chút khoảng 4.1m, xe em CR-V, hôm nào hên thì 1 đỏ vào được liền, hôm nào không khéo thì 2-3 đỏ.
Em lùi xe cặp lề sát bên phụ, đuôi xe vừa qua góc thì đánh lái qua phải gần mức max rồi từ từ lùi vào. Dù sao thì em cũng làm trầy cả 2 bên rồi.
Tưởng thế nào...

• Haha
Reactions: wild-west
Hạng F
3/10/15
9.815
12.048
113
Cổng nhà phải 3,5m bét nhất và tốt là phải 5m nha.
Mình đã từng bị giống như vậy, sedan như Vios thì càng dễ liếm đầu và kẹt cái hông ở mép cổng. Xe SUV thì dễ vào hơn tí.
Cứ chạy vào hẻm ở khoảnh cách từ hông trái xe đến cổng ít nhất 80cm là dc.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Như mấy bác trên đã có ý kiến về kinh nghiệm lùi xe rồi nên e k nói thêm nữa. Cửa bác mở ra nhiều nhất có thể nhé cỡ 4m bo góc nào lùi vào thì ổn, e có cái nhà trong vườn tình trạng giống bác lộ 2.5m vào cũng sứt mồ hôi, trầy cũng vài lần. Xe ngày mình chạy ra chạy vô nhiều thế nào cũng có những lúc mất tập trung, nên đầu tư cái camera 360 tiện, chưa kể xe thì ngoài mình ra còn ba, mẹ, vk chạy nữa, mình chạy đc chưa chắc ng nhà mình chạy đc.Chúc bác sức khỏe.