Hạng C
22/5/16
867
398
63
Kết nựng : thua
Sao bác ko cho cái hình lùi sâu hơn tí xem nàm thao. Đánh lái sớm quá
Em nghĩ lùi vào bám lề phải khoảng 3-4 tấc. Đuôi xe qua góc L cửa nhà khoảng 3 tấc đánh hết lái, xào thêm 1,2 lần cũng có thể vào được
Ngày nào cũng xào ít thì 2 3 lần lúc ra, 2 3 lần lúc vô chi bằng bán xe cho khỏe đầu và tay

• Like
Reactions: xlive
26/10/16
502
289
73
44
Cảm ơn bạn. Mình cũng tin tưởng vậy ( dù chưa thử ). Chỉ ngại là bề ngang hẻm hẹp quá nên lấy lái qua phụ để lùi xe vào sợ bị cạ.
Nếu có anh em nào rành AutoCad vẽ cho 1 cái hình tỉ lệ thì quá hay.
Nếu hẻm dài tầm 30m thì được chứ hẻm trên 50m thì ko nhiều hi vọng. Vì không chịu nổi đâu. Còn hẻm mà sâu quá thì mở cổng lên trên 4m. Vào dễ dàng. Cổng 3,5 là đi xe về còn tức hơn bò đá. Khi đó vợ chồng, làng xóm dễ nạt nhau!

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Đề nghị thử cách này:
Hỏi kinh nghiệm de xe vào nhà hẻm cụt

Hỏi kinh nghiệm de xe vào nhà hẻm cụt

bạn lùi xe về sát tường hẻm cụt, xe có khuynh hướng cập sát sát lề phụ luôn, sau đó tiến tới trước theo mũi tên mình vẽ để lấy góc xiên cho xe, góc xiên càng nhiều càng đỡ đánh lái vòng bánh xe đằng sau bên lái nhưng do hẻm 3m nên khỏang để lấy được góc xiên không nhiều, tất nhiên vừa canh vừa rê xe từ từ. Cụp hết 2 tai, nhìn hậu giữa và thò đầu ra thôi, khi bánh sau bên phụ bắt đầu sát vào cột cổng thì xuống xe nhìn tình hình rồi vào thì nhích tiếp xem nổi không. Làm thử thôi, không được thì ra bãi ngoài mà gởi, 1 tháng 1t100-1t400 tùy bãi.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Nếu hẻm dài tầm 30m thì được chứ hẻm trên 50m thì ko nhiều hi vọng. Vì không chịu nổi đâu. Còn hẻm mà sâu quá thì mở cổng lên trên 4m. Vào dễ dàng. Cổng 3,5 là đi xe về còn tức hơn bò đá. Khi đó vợ chồng, làng xóm dễ nạt nhau!
ông hàng xóm nhà mình trước mặt nhà ổng đường hẻm 2,5m. Được cái nhà ngay đầu của hẻm cụt và bề ngang cửa 8m, hẻm chính cũng 8m nên khi từ hẻm chính rồi vào hẻm cụt rồi vào luôn cửa nhà ổng cũng lọt nhưng thấy xe ổng cách tường hẻm và cửa cũng chỉ tính bằng 1 lóng ngón tay (vài cm)

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Nhờ các anh tư vấn giúp.

Mình mới chuyển nhà vào hẻm cụt, Tình trạng hẻm ngang 3m, nhà mình mở cổng rộng 3,5m. Nay mình muốn de xe vào có được không các anh chị. Xe mình Vios 2019.

Anh chị nào có kinh nghiệm lái lụa tư vấn giúp mình. Chân thành cảm ơn.

Mình kèm sơ đồ cho các anh chị dể hình dung

View attachment 2167975
Vô được nha bạn, tầm 3 đỏ là oki. An tâm thì trang bị camera 360 độ cho e nó, bao quát hết xe hạn chế tối đa trầy xướt. Khó 3 tới 4 lần thôi sau quen là ngon ah. Còn muốn biết cách de cụ thể thế nào, có a taxi nào gần đó gửi tiền cà phê a chạy vô cho xem. Sau này cứ thế mà làm.

Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Ca này khá khó nhưng vào được.
Nhà em cũng khá tương tự nhà bác. Hẻm phía trước chỉ gần 3m, cửa nhà em rộng hơn chút khoảng 4.1m, xe em CR-V, hôm nào hên thì 1 đỏ vào được liền, hôm nào không khéo thì 2-3 đỏ.
Em lùi xe cặp lề sát bên phụ, đuôi xe vừa qua góc thì đánh lái qua phải gần mức max rồi từ từ lùi vào. Dù sao thì em cũng làm trầy cả 2 bên rồi.
4,1m với 3,5m khác nhau nhiều bạn ơi. kkkk

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Đã là cuối hẻm cụt mà đưa xe vào nhà làm gì. Cứ để trước cổng nhà cho có cái sân rộng rãi. Giữa hẻm mới cho xe vào. Nhà cuối hẻm thì chiếm dụng hẻm là ok. Làm cái mái che là đẹp.
cái chính ở cái hẻm cụt này là 2 nhà đối diện nhau thì cụ để xe ở ngoài hẻm kiểu gì? nếu ở cái chỗ cuối ấy chỉ có mình nhà bạn thì mới để như vậy đc

• Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Theo mình nên gửi bãi là ngon nhất, hẻm vào còn nhiều hàng xóm ra vào còn vướng lọ vướng chai đụng chạm đủ kiểu mệt lắm, thà đường rộng hơn, đi phát vào luôn chứ đi dc xíu lại ngóng chướng ngại vật như xe máy... để ngoài ngõ thì rất mệt.