Hạng B1
16/4/10
68
0
0
56
em đang gắn cái lọc khí hình đĩa bay, vậy khi nào thì phải thay nó ? thông thường thì dùng được bao lâu? . vỉ thấy nó vẫn còn sáng đèn Led nhưng không ngửi thấy cái mùi javel như lúc đầu .
Các Bác tư vấn giúp
tks

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Cái này để hoài, không biết có tác dụng không ? Mình sài 3 năm rồi không thấy gì hết ...

Tập Lái
26/2/10
42
0
6
52
Thấy người ta cắm, em cũng cắm chơi. Kg biết có tác dụng gì kg!!!

Hạng D
18/2/10
3.137
2.903
113
Em cũng như 2 bác, nhưng sau khi dùng thì xe ko thấy mùi thật, bác nào có kinh nghệm chia sẻ đi

Hạng D
30/3/05
2.353
15.403
113
Có thể thiết bị bác hỏi là thiét bị phát ozon, khi bác cắm nghe nó kêu sè sè hay không? hửi mùi hơi tanh tanh, nếu đúng vậy là thiết bị bị khử mùi. Tuy nhiên cũng xài 1 thời gian ngắn thôi chừng 15-20 phút khi các bác mới lên xe để khử bớt các mùi tồn đọng trên xe trước đó. Kinh nghiệm bản thân mình là thế, có lần đem bỏ vào phòng ngủ cắm để "khử mùi chè sau khi cho chó ăn" chút xíu nhưng ngủ quên tới sáng hôm sau người choáng váng, khó chịu vô cùng.
Mời các bác tham khảo thêm nhe.
http://www.suckhoevang.net/khuyen-cao/442-giai-doc-thuc-pham-bang-ozon-con-dao-hai-luoi.html

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
phamttruc nói:
Có thể thiết bị bác hỏi là thiét bị phát ozon, khi bác cắm nghe nó kêu sè sè hay không? hửi mùi hơi tanh tanh, nếu đúng vậy là thiết bị bị khử mùi. Tuy nhiên cũng xài 1 thời gian ngắn thôi chừng 15-20 phút khi các bác mới lên xe để khử bớt các mùi tồn đọng trên xe trước đó. Kinh nghiệm bản thân mình là thế, có lần đem bỏ vào phòng ngủ cắm để "khử mùi chè sau khi cho chó ăn" chút xíu nhưng ngủ quên tới sáng hôm sau người choáng váng, khó chịu vô cùng.
Mời các bác tham khảo thêm nhe.
http://www.suckhoevang.net/khuyen-cao/442-giai-doc-thuc-pham-bang-ozon-con-dao-hai-luoi.html

Đúng rồi đó bác, khi cắm vào các bác nghe mùi tanh tanh chừng 10' thì tắt ngay, để lâu nghe có cảm giác choáng váng, buồn nôn rất khó chịu. Em thường sử dụng khi không có ai trên xe.