Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Bác lên 282 Nơ Trang Long trình bày và mang theo giấy tờ liên quan chụp hình xe bác bị tai nạn đưa ra với mấy đồng chí ở đó để họ lưu tên và biển số lỡ Bên B có lên làm lại sẽ ko làm đc
Hì bác, ổng đưa xe vao gara rồi. E cũng thắc mắc nếu lên 282 NLT thì C.An có hỗ trợ mình không thôi. Hiện tại chỉ cầm mỗi Cavet thôi.

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Bôi trơn 1 ít thử xem bác , bác cứ trình bày với CSGT 282 để họ có cách giải quyết cho bác . Nhiều khi họ còn chỉ mách khoé lấy lại tiền nhanh nữa :)
Một trường hợp nữa chủ xe bê tông đã báo 282NTL cớ mất giấy tờ xe, bác mang lên đó họ thu rồi trả lại cho chủ xe bê tông thì sao...
Theo cá nhân mình bác chủ nên khuyên ông anh đến gặp đồng chí CAGT giải quyết vụ việc hôm đó làm xác nhận rồi lên 282NTL làm việc đỡ lằng nhằng...

Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bôi trơn 1 ít thử xem bác , bác cứ trình bày với CSGT 282 để họ có cách giải quyết cho bác . Nhiều khi họ còn chỉ mách khoé lấy lại tiền nhanh nữa :)
nhiều khi ông chủ xe betong cũng bôi trơn, nói với đồng chí ở 282 là " em gửi anh vài xị cafe, nếu có ai cầm cavet xe em lên đòi không cho bên em làm lại cavet mới thì anh lờ thằng đó đi cho em "

xong chủ sedan cầm cavet xe betong lên 282, gửi lobby cho 1 đồng chí khác ở 282 NTL và nói " em gửi anh vài trăm K cafe, anh chỉ em cách ép bên kia bồi thường tiền cho bên em với "

thì lúc này mấy đồng chí bên 282 Nơ Trang Long xử lý thế nào các bác !?

Hạng B2
29/9/15
157
238
43
48
nhiều khi ông chủ xe betong cũng bôi trơn, nói với đồng chí ở 282 là " em gửi anh vài xị cafe, nếu có ai cầm cavet xe em lên đòi không cho bên em làm lại cavet mới thì anh lờ thằng đó đi cho em "

xong chủ sedan cầm cavet xe betong lên 282, gửi lobby cho 1 đồng chí khác ở 282 NTL và nói " em gửi anh vài trăm K cafe, anh chỉ em cách ép bên kia bồi thường tiền cho bên em với "

Xxx sẽ tổ chức đấu giá, anh cao sẽ thắng !

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113

Giả thiết của bác khó có thể xảy ra trong hiện thực vì tài xe bê tông (tài xế chứ ko phải đại diện doanh nghiệp nhé) ko bao giờ dám gặp CA 282 để nói vậy (trừ phi họ có gốc cổ thụ rất to)

Giả thiết của mình là xe thuộc pháp nhân, thậm chí còn là dạng pháp nhân liên doanh hoặc có yếu tố nước ngoài; nếu là dạng đó họ sẽ rất ngại đụng chạm rắc rối với hệ thống công quyền và nếu ông anh bác chủ thớt đến gặp thẳng họ cứ nhỏ nhẹ trình bày, kết hợp hơi dọa chút chút là "CA biết rõ vụ này, CA có thể can thiệp và hỗ trợ giải quyết..." Rất có thể họ ngại và đồng ý thương lượng giải quyết.

Mà, đã đến thế rồi thì bác chủ up cả full details của cái cavet ấy lên đây, ko chừng có cao nhân nào đó quen biết giúp được lại hay.

Vài dòng chia sẻ cùng chủ thớt.

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113

Thu tiền 2 bên rồi đếu làm gì nữa. Bên xe bê tông hỏi thì nói "đang tìm cách đây vì nghe đâu có thằng kiện, chắc thêm ...". Bên anh bác chủ hỏi thì trả lời "vụ này hơi phức tạp, bên kia có đơn cớ mất trước anh nên anh xem có chi thêm tí để xử lý nhanh hơn..."