Tập Lái
26/8/15
12
14
3
42
Em làm bên Bảo Hiểm, em có thể tư vấn cho bác như sau.
1 - Bác làm một bản tường trình vụ việc ngày giờ CSGT ở đâu ... đính kèm cavet xe, hình ảnh xe bị tai nan (nếu có) nữa gửi cho 282 Nơ Trang Long, cách này sẽ ngăn việc chủ xe B làm lại giấy tờ xe.
2 - Nếu bác có bảo hiểm Vật chất xe, bác nên khai báo với Cty bảo hiểm về vụ việc. theo quy định của BH thì xe bác vẫn được BH bồi thường đầy đủ, và bác sẽ chuyển quyền đòi bồi thường cho Cty bảo hiểm bên bác đi đòi bên chủ xe B. việc Cty đòi bên B như thế nào bác khỏi bận tâm...
Tuy số tiền không nhiều nhưng bác biết cách làm thì vẫn lấy lại được số tiền đó...
chúc bác thành công.

Tập Lái
6/7/15
12
5
3
34
Bác Host chắc ko có Bảo hiểm rồi , nên mới nhờ anh em OS hỗ trợ.
Em thấy hù dọa, kiện tụng chả giải quyết được gì nhiều,(không biết lúc đó công an có lập biên bản không nữa ) tốt nhất là nên đi thỏa thuận với họ, túm thằng có tóc nha bác (Pháp nhân). (tiết kiệm được thời gian chi phí)

Em làm bên Bảo Hiểm, em có thể tư vấn cho bác như sau.
1 - Bác làm một bản tường trình vụ việc ngày giờ CSGT ở đâu ... đính kèm cavet xe, hình ảnh xe bị tai nan (nếu có) nữa gửi cho 282 Nơ Trang Long, cách này sẽ ngăn việc chủ xe B làm lại giấy tờ xe.
2 - Nếu bác có bảo hiểm Vật chất xe, bác nên khai báo với Cty bảo hiểm về vụ việc. theo quy định của BH thì xe bác vẫn được BH bồi thường đầy đủ, và bác sẽ chuyển quyền đòi bồi thường cho Cty bảo hiểm bên bác đi đòi bên chủ xe B. việc Cty đòi bên B như thế nào bác khỏi bận tâm...
Tuy số tiền không nhiều nhưng bác biết cách làm thì vẫn lấy lại được số tiền đó...
chúc bác thành công.
Bác chủ chắc không có bảo hiểm

Hạng D
18/3/15
2.031
755
113
36
Cũng căng lắm à nghen.Nếu anh công an làm chứng thì bác có thể khởi kiện ra tòa do trên cavet xe có thông tin xe và chủ sở hữu. Còn không thì khó đòi vì không có chứng cứ chứng minh xe B đụng xe A. Họ sẽ bỏ cavet và làm cavet mới. Còn giải pháp dở nhất là nhờ QCBX hỗ trợ, ăn chia theo tỷ lệ nào đó.hehe.:)
ý kiến của bác là hay nhất đó ạ:3dquaytay: j thì gì chứ cũng fai có ít thóc lúa

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
góp ý với các bác vậy :
1. Bên A : xe nên lắp camera hành trình.
2. Mời CSGT & bên B đứng trước nắp capo sedan Bên A để trao đổi ( mặc dù không có audio )
3. Bên A xe có bảo hiểm thì không sợ công an giam xe, lần sau ( nếu có xảy ra nữa ) thì yêu cầu CSGT lập Biên Bản Vụ việc.

Còn giờ vô thế này là xem như mất 20tr rồi.
3. Bên A có bh thì ko sợ công an giam xe là sao bác?e chưa hiểu chổ này!nếu xe có mua bh thì khi tn xảy ra công an ko đc giam xe hả bác?

Hạng B2
2/7/11
205
30
28
Xuống xe dần nó trước,mấy thằng này không có uy tín,xe của công ty nó xin nghỉ thế là xong,công ty tránh né thế là huề.hồi xưa bị xe tải hãng bia sai gon tông ông phó giám đốc hãng bia bão cứ về làm sửa đi nhiêu tiền qua hãng bia công ty thanh toán cho,đến ngày làm xe xong đến kiếm ổng tránh né bảo họp công việc...

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Bác lên 282 Nơ Trang Long trình bày và mang theo giấy tờ liên quan chụp hình xe bác bị tai nạn đưa ra với mấy đồng chí ở đó để họ lưu tên và biển số lỡ Bên B có lên làm lại sẽ ko làm đc
E ủng hộ cách này, đối với bác chủ 20T khong quá là lớn, nhưng đạm cà mau cái thèng gây tại nạn và chối bỏ trách nhiêm. bên nước ngoài là mụ nội nó cũng chết luôn.

Bác nên làm là lấy thông tin chủ xe, đến CAP của họ cư ngụ trình bày rõ ràng, cho tí phí xăng cộ, CAKV nó làm tới nơi - nắn gân nó 1 lần

E cũng bị tương tự- 1 chú sinh viên cắm đầu chạy tung vào đít xe e bể đèn, em chỉ cầm mỗi CMND, thấy nó im lặng hơi lâu, e đến CAP nơi nó cư ngụ, thế là BA ME nó gặp em liền đó bác.

Nếu cần e trao đổi, cứ a lo nhé 0983498005