Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Tóm lại là khả năng lấy tiền hơi khó. Ông anh em củng ngại va chạm với chính quyền nên chắc coi như "của đi thay người". Bác có giải pháp nào hay hơn không nhỉ? QCBX cũng không ổn vì số tiền không lớn. Báo Công An thì cũng hên xui. Thôi cầm Cavet làm kỷ niệm, và anh em mình rút kinh nghiệm. Lỡ có dính trường hợp này tốt nhất để Công an xử lý.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác cứ nói chuyện với bên B cái đã rồi tính, bây giờ chưa biết ý họ ra sao cứ đoán già đoán non, em dự là sau một hồi đoán các tình huống tưởng tượng rồi bác đưa ông anh vô mê hồn trận vô hình mất thôi.

• Like
Reactions: PhuongOS2015
Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Bác cứ nói chuyện với bên B cái đã rồi tính, bây giờ chưa biết ý họ ra sao cứ đoán già đoán non, em dự là sau một hồi đoán các tình huống tưởng tượng rồi bác đưa ông anh vô mê hồn trận vô hình mất thôi.
Ông anh em Alo rồi, bên đó thoái thác, đẩy qua đẩy lại giữa Tài xế và Chủ xe (Công ty). Vậy mới nhờ các Bác tư vấn.

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Vậy là còn cơ rồi, giờ bác nói ông anh đến gặp anh CSGT xử lý vụ việc chắc là ông anh bác sẽ biết cách nhờ anh ấy dọa cho bọn láo kia một trận, chi phí là 20 chục chai cơ mà...

• Like
Reactions: Prodixetho
Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Một trường hợp nữa chủ xe bê tông đã báo 282NTL cớ mất giấy tờ xe, bác mang lên đó họ thu rồi trả lại cho chủ xe bê tông thì sao...
Theo cá nhân mình bác chủ nên khuyên ông anh đến gặp đồng chí CAGT giải quyết vụ việc hôm đó làm xác nhận rồi lên 282NTL làm việc đỡ lằng nhằng...
ca này khó....

• Like
Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Ông anh em Alo rồi, bên đó thoái thác, đẩy qua đẩy lại giữa Tài xế và Chủ xe (Công ty). Vậy mới nhờ các Bác tư vấn.
Canh trước cổng cty chờ gặp tài xế xe đó nói chuyện phải quấy ! Không thì nhờ 1 bác đội trưởng CSGT nào quản lý khu vực cty bê tông đó đóng trụ sở, em nghi nằm này thuộc bê tông CT ngay đối diện Nông Lâm đây ! kiếm đội Suối Tiên đi bác !

• Like
Tập Lái
21/5/15
11
2
3
34
View attachment 380911
Chào các bác, Tình hình là ông anh em đang vướng mắc vụ này mà chưa biết xử ra sao. Nên nhờ các bác tư vấn hộ em để đòi bên gây tai nạn bồi thường sửa chữa cho bên em.[pagebreak][/pagebreak]

Bên A (sedan) bị bên B (xe bêtông) đụng ngang hông xe. Rõ ràng là Bên B sai rồi, sau khi CSGT đến yêu cầu 2 bên thương lượng, giải phóng xe tránh kẹt đường. CSGT đưa Cavet bên B cho bên A cầm vì xác định rõ bên B sai. Sau đó A mang xe đi sửa chi phí gần 20tr. Giờ bên A alo yêu cầu bên B thanh toán rồi trả lại cavet. Tuy nhiên bên B có vẻ muốn thoái thác ko muốn đền bù. Vậy theo các bác A sẽ làm gì để B trả tiền khi chỉ giữ Cavet.

1. Khả năng B bỏ cavet ko các bác?
2. Tránh bên B từ chối trách nhiệm, làm lại cavet thì A phải làm gỉ?

Số tiền ko lớn nhưng ghét kiểu vô trách nhiệm. Xin các bác tư vấn hướng xử lý giúp em. Tks nhiều.
Xe Bác không có BHVC à... nếu có để BH lo, tha cho ngta ...hihi

• Like
Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
1. Không quay phim, chụp hình hiện trường
2. Không biên bản
3. Vậy CSGT hay người dân có chịu làm nhân chứng không bác ?