con buôn
21/2/12
2.879
159.417
113
TP HCM
Thay vì link cái thẻ td với tài khoản pp. Mình mua pp chợ đen dồi dùng số coin đó mua hàng online được lun phải hôn mý a ở cnl?
Trước mình có dùng pp nhưng là link với cái thẻ td nên hơi ngại, mình off cmn cái acc pp đó dồi.
Cảm ơn mý a

Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Nhân tiện cho hỏi, người ta muốn chuyển tiền cho mình thì đưa email chủ tài khoản hả mí anh? Tài khoản em link với thẻ bên ACB thì tiền nó tự chạy vào thẻ hay em phải làm gì nữa mới nhận được tiền?

Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
Nhân tiện cho hỏi, người ta muốn chuyển tiền cho mình thì đưa email chủ tài khoản hả mí anh? Tài khoản em link với thẻ bên ACB thì tiền nó tự chạy vào thẻ hay em phải làm gì nữa mới nhận được tiền?

Đúng là chỉ cần đưa địa chỉ email thì người ta dùng Paypal trả cho mình qua TK Paypal của mình . Từ TK Paypal của mình, mình chuyển tiền về TK ngân hàng . Dĩ nhiên là phải tốn phí chứ Paypal không làm không công cho ai cả .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/5/07
678
36.250
93
HCM
Thay vì link cái thẻ td với tài khoản pp. Mình mua pp chợ đen dồi dùng số coin đó mua hàng online được lun phải hôn mý a ở cnl?
Trước mình có dùng pp nhưng là link với cái thẻ td nên hơi ngại, mình off cmn cái acc pp đó dồi.
Cảm ơn mý a
Nói rõ cho a hiểu
Acc Paypal có 2 ví tiền
  1. Acount balance
  2. Link với thẻ Credit
Khi a mua bất cứ thứ gì thì acc Paypal tự động xài ở cái Acount balance trước, nếu acount balance zero thì nó charge vô cái credit hoặc nó có tuỳ chọn, lâu rồi kg xài nên nhớ vậy
Còn khi a nhận tiền của ai đó hoặc mua tiền PP của ai đó thì tiền đó nó chạy vô acount balance, a xài hay rút thì cái đó biết rồi há

Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Đúng là chỉ cần đưa địa chỉ email thì người ta dùng Paypal trả cho mình qua TK Paypal của mình . Từ TK Paypal của mình, mình chuyển tiền về TK ngân hàng . Dĩ nhiên là phải tốt phí chứ Paypal không làm không công cho ai cả .

Việc chuyển tiền về tk ngân hàng hoặc thẻ (em link bằng thẻ) có dễ ko anh?

Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
Cảm ơn mý a

Hỏi người nào có tiền trong TK Paypal bảo họ bơm tiền qua TK Paypal của mình . Mình dùng tiền trong TK Bank của mình bơm lại qua TK Bank của người ta là xong . Trước Thần Đen đã từng nói ai cần thì giúp cho nhưng qua vụ Tất Tay (All in) giờ không biết còn vốn để làm điều đó nữa không . Nếu cần góp ý mới, cứ pm nha AL .

Tập Lái
26/6/16
27
222
28
31
Cảm ơn mý a
Câu hỏi này khó trả lời lắm anh, cái này nó phụ thuộc vào cái tk PP của a có đủ trust ko, nếu trust thì sài vô tư, nếu PP a mới tạo hoặc có những hành vi đáng ngờ thì khi a nhận tiền xong nó limit ngay, nhất là khi a gd PP theo kiểu friend or family nó rất nhạy cảm, bắt xác thực các kiểu credit card, cmnd, ... Lúc đó a vẫn phải add thẻ td rồi còn phải đợi 180 ngày nữa mới rút ra đc

Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
Mệt quá!

Mua gì tui dùng pp tui trả cho, rồi trả lại tui tiền vnd.

Hoặc mở lại tk pp đi tui cho mượn usd rồi trả lại tui vnd.

• Like
Reactions: anlao123456
The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Mình không rành, nhưng có lần mình dùng pp trả tiền cho một seller bên ebay, sau đó nó sorry vì ghi nhầm tiền ship hơi cao và trả lại cho mình số tiền dư ấy, ngay khi nó trả là Credit card của mình có tiền rồi.

Chỉnh sửa cuối: