Hạng B2
3/2/14
453
7
18
32
Hiện xe em mới mua không có tính năng kêu bíp bíp mỗi lần bấm khóa cửa
Đem ra ngoài tiệm đấu dây jì đó vào thì nó kêu thiệt nhưng ko được an toàn cho lắm vì ảnh hưởng dàn điện .
Em có hỏi bên hảng thì được trả lời là dùng MUT active dc hết. Mà nhà em hơi xa với do công việc khá bận nên không mang xe đi chạy MUT được.
Em tìm hiểu 1 số site fanpage của nước ngoài về việc thao tác các bước trên chìa (lock unlock) để kích hoạt tính năng kêu bíp bíp khi lock và unlock. cụ thể như sau :

• Bấm giữ nút unlock trong 10s
  • đến giây thứ 5 thì bấm giữ lock
  • đến giây thứ 10 bỏ lock
  • tiếp theo bỏ nút unlock ra sẽ nghe xe phát ra âm báo
Hiện em đang ở cty nên hok có test liền được. có bác nào đang rảnh ra test giùm em với. hoặc có cách đúng hơn các bác chỉ giúp em ^^!

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
Có khi nào nó die luôn không? Remote xì khói? E hổng dám thử.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
Tiêng bip phát ra từ xe hả bác? Bác nhìn đèn xinhanh chớp đi. 1 cái là clock, chớp 2 là unlock. Nếu không chớp đèn khi lock ===> kiểm tra lại cữa ( có 1 cữa chưa đóng).

Hạng B2
3/2/14
453
7
18
32
Em muốn bíp bíp vì lâu lâu đi vội lại wên... Bấm khóa mà ko khóa thì toi..

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113
Nếu PS phát tiếng bíp... khi lock-unlock thì rất tiện lợi, PS cao to, không có xi-nhan trên kính chiếu hậu rất khó thấy đèn, xe em màu trắng còn khó thấy dữ nữa

Hạng B2
3/2/14
453
7
18
32
dstuyen nói:
Nếu PS phát tiếng bíp... khi lock-unlock thì rất tiện lợi, PS cao to, không có xi-nhan trên kính chiếu hậu rất khó thấy đèn, xe em màu trắng còn khó thấy dữ nữa

em đang tích cực tìm hiểu... biện pháp cuối có là là phải chạy MUT III ... chưa thấy mặt MUT III nhưng nhìn sơ trong cuốn hướng dẫn thấy cũng dể... hok biết Sadaco có làm hok ta ????

Hạng B2
3/2/14
453
7
18
32
www.evoscan.com/technical-vehicle-manuals/152-mitsubishi-etacs-sws
trong bài này thì có nêu cách làm với con EVO (hình như cùng hệ thống ETACS) ... nhưng em ko biết cái data link là jì nên chưa kích hoạt custom mode dc T.T

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
PajeroS_Dark nói:
Đã thử và ko thành công :)) đi chạy MUT vậy

Bác đi MÚT thì đi lẹ đi, làm tất cả các thứ một lần và quan trọng nhất là xe tự lock 5 cửa khi chuyển bánh để khỏi lock bằng cơm nhé. Bác làm thành công thì report lên đây để Miter học tập nhé.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
dstuyen nói:

Thực ra kêu la gì không quan trọng vì sau khi lock cửa bác cần thử mở xem có được không cho nó an toàn. Hơn nữa nếu cửa đóng không chặt thì bác sẽ không lock được, bác bấm hoài xi nhan cũng không nhấp nháy đâu.