Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Bác nào chạy Cam LE 2011 tự thay dầu nhớt cho hỏi mua bộ dụng cụ này ở đâu nhỉ? Nó gọi là Oil Filter Wrench. Mình search được ở đây bán, nhưng ko ship VN:

Vừa thay nhớt (5000 miles đầu tiên, sách manual nói 10k miles thay lần đầu cũng được, nhưng vẫn thay ở 5k miles lần đầu cho máy hoạt động tốt hơn. Nhớt thay ra nhìn vẫn còn trong lắm), dùng nhiều cách ko vặn ra được cái cap để thay ruột lọc, nên đành ko thay lọc lần này. Ruột lọc nhớt là cái này:

Để tháo được vỏ lọc thì cần thêm 1 cây tứ giác cỡ size 10.

Các món trên search Ebay có và còn rẻ hơn nữa, nhưng tìm hoài ko thấy ai chịu ship về VN.

Sẵn chia sẻ luôn, nhớt thì mình dùng loại Mobil 1 tổng hợp hoàn toàn 0W-20. Đọc nhiều tư vấn nói ở VN dùng nhớt đặc hơn cũng được, tuy nhiên mình vẫn dùng 0W-20 theo khuyến cáo của hãng cho chắc.

Bác nào biết chỗ bán các dụng cụ trên cho mình số liên lạc nhé, đặt ship về Pleiku. Mình thích tự chăm sóc xe được khoản nào hay khoản đó.

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/09
4.736
14.297
113
Tel : 0949999684 .
- Em có sẳn loại này giúp bác nè :
http://www.nextag.com/SP3...1266473425/prices-html
- Loại này nữa nè :
http://www.car-accessorie...Oil_Filter_Wrench.html
- Bác phải có mấy dụng cụ này thì an toàn cho cái vỏ ruột lọc hơn .Lọc giấy em cũng có,chính hãng cũng có mà K&N cũng có,nhớt 20 thì em cũng có sẳn cần thì hú em cứ Hoàn Cầu là 1 ngày tới nhà bác thôi.:D:D:D
- Riêng về nhớt nếu bác dùng nhớt tổng hợp hoặc bán tổng hợp thì dùng nhớt 20 nhé.Còn nếu nhớt thường thì dùng 30 đi cho nó chắc vì nhớt thường nhiệt độ cao nó bị loảng ra bác à.Bác dùng nhớt thường khi leo đèo dốc máy nóng lên thì nhớt nó loảng ra không hợp cho lắm .Còn nhớt tổng hợp nó rất trâu hầu như ít thay đổi theo nhiệt độ .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
lao quá ko thấy lão chũ online nhễ hết hõi đèn đến lọc nhớt xe chạy thế nào bác em bán 2 con camry với accord xong đi xe đạp 1 thời gian giờ thì mua lại volvo xc90 rồi lão có về cần thơ alo em nhá

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Haha, chào bác Toàn. Mới mấy tháng mà đổi xe nữa rồi hả bác, lại đổi qua hãng ít "tiếng tăm" tại VN :D. E thì lo sợ vấn đề bảo dưỡng, sửa chữa nên ít dám chơi xe lạ.

Chiếc Cam già của e vẫn chạy tốt. Tại mới nên nhiều vấn đề ko thông phải hỏi thôi :D. Phụ tùng ô tô trên Pleiku cũng chán nản lắm, ko như trong SG phi ra ADV, TBT là đầy. Ngay nhớt 0W-20 e cũng phải đặt mua từ SG về chứ ở đây ko có, thấy cũng nhiều xe nhập đời mới nhưng có vẻ người ta ko quan tâm vấn đề dầu nhớt, hoặc cứ quăng ra tiệm thay sao thay, hoặc cũng giống e phải mua SG về :D.

Cần Thơ thì tương lai gần chưa có dự định đi :D, hè năm sau thì lên lịch đi Sing giảm stress, bác có tham gia thì chung tour cho vui :D

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
em qua đến xứ cao bồi luôn rồi bác ơi, qua đến bên này bác thấy người ta xài xe đúng như cái câu "1 đời ta 3 đời nó" hồi đó em đi con accord vào thay nhớt toàn mobi one qua đây người ta toàn chơi nhớt thường cũng chẳn có chuyện bão dưởng định kỳ 500k mile, em đề nghị bác nên đi du lịch nước ngoài nhiều 1 tý nhất là mấy nước có uy tín như : nhật, hàn quốc với châu âu sao này bác xin visa di mẽo rất dễ

Hạng C
28/6/08
878
26
28
Ra chổ bán ống nước mua cái cảo ống nước về cảo cái lọc nhớt ra .........

Khi gắn vào thì vặn bằng tay vào thiệt mạnh là xong , dạo này có lọc K&n thì ở đầu có cái chổ để vặn bằng khóa .....