Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Chào các mợ, các bác!
Đầu tuần, chúc các mợ và các bác 1 tuần mới vui vẻ!

Đầu tuần, em cũng xin mở thớt mới để cùng các thành viên luận bàn và góp ý kiến cho vấn đề số lượng chi hội phó của GMFC. Chuyện kể như sau:

TẬP 1:

Số là cuối năm 2013, BĐH OS có thông báo trong box HT/HP 1 số nội dung các chi hội cần triển khai trong năm 2014, trong đó có nội dung “Trong năm 2014, mỗi chi hội sẽ có 1 chi hội trưởng và 1 chi hội phó và sẽ có không quá 2 chi hội phó. Các chi hội nào có hơn 2 chi hội phó vui lòng điều chỉnh trong năm 2014”

Hiện tại, nhiều chi hội có hơn 2 HP và theo cách nhìn của BĐH OS thì “chi hội nào có nhiều HP thì có vẻ chi hội đó hoạt động kém hiệu quả”.
Tuy nhiên, điều đó có vẻ không đúng cho GMFC. Theo tình trạng hiện tại của GMFC thì Ban lãnh đạn GMFC nhận thấy các HP của GMFC hiện tại đều đang “cùng chí hướng”, nhưng ai cũng bận cho công việc riêng và việc gia đình nên nếu có thêm HP thì khi HP này bận, thì HP khác có thể tham gia để cùng hỗ trợ công việc cho HT, mặt khác nhiều HP mỗi người góp 1 tay thì bác HT lãnh đạo sẽ thuận lợi hơn.

Với suy nghĩ đó, bác HT Poorguy đã đề xuất đến bác OSPD sonnguyen rằng GMFC sẽ bổ sung thêm 1 HP (ngoài 2 HP hiện tại là bonbanhxequay & captiva_11). Đề nghị của bác HT Poorguy đã được bác OSPD ủng hộ và như các bác các mợ đã biết, chi hội đã thống nhất đề cử bổ sung bác sevenseat làm HP của GMFC.

Tiếp đó, cách đây 1 tuần em đã thông báo đến BĐH OS danh sách 1 HT & 3 HP của GMFC (do hiện tại bác HT Poorguy vẫn chưa được gắn title mới nên chưa vào được box HT/HP, nên được sự nhất trí của bác HT Poorguy em đã thay mặt bác Poorguy để thông báo)

Hết tập 1.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
TẬP 2:

Cách đây 4 ngày, sau khi em thông báo đến BĐH OS về việc GMFC có 1 HT & 3 HP, em nhận được PM của BĐH OS rằng “đề nghị GMFC bầu ra 1 HP duy nhất cho năm 2014”, sau đó BĐH OS sẽ thông báo danh sách 1 HT (bác Poorguy) & 1 HP của GMFC cùng 1 lúc.

Cùng khi đó, BĐH OS cũng đã thông báo trong box HT/HP rằng đề nghị 3 chi hội GMFC, XNL & HFC vui lòng bầu ra 1 HP của chi hội (Em cũng không rõ nguyên nhân tại sao 3 chi hội này bị ép chỉ được / phải có duy nhất 1 HP).

Hết tập 2.

Ban lãnh đạn GMFC bao gồm HT Poorguy + 3 HP + 1 OSOM + 1 số thành viên tích cực của GMFC đã gặp nhau và thảo luận về vấn đề này và cũng đã thống nhất quan điểm. Tuy nhiên, nhằm mục đích để các thành viên cùng biết rõ tình hình hiện tại, em xin thay mặt BLĐ GMFC mở thớt này để các thành viên cùng luận bàn, đóng góp ý kiến cho BLĐ GMFC và cho cả BĐH OS.

Cũng là thêm 1 đề tài để các thành viên cùng luận bàn và chém gió cho thư giãn thôi, không có gì căng thẳng vì chúng ta lên đây chơi không nhằm mục đích tạo ra thêm áp lực hoặc căng thẳng cho bất kỳ ai.

Mời các mợ và các bác cùng luận bàn, chia sẻ và đóng góp ý kiến!

Hạng C
1/7/09
532
67
28
47
theo e thì GMFC nên có 1 hội trưởng và 2 hoặc 3 hội phó là ok nhất, vì bác này bận thì còn bác kia giúp, chứ ép 1 ht 1 hp thì GMFC dể tèo lắm !!!!

Hạng B2
28/4/13
103
0
0
vanphuthanh nói:
theo e thì GMFC nên có 1 hội trưởng và 2 hoặc 3 hội phó là ok nhất, vì bác này bận thì còn bác kia giúp, chứ ép 1 ht 1 hp thì GMFC dể tèo lắm !!!!
e cũng đồng wan điểm với VanPhuThanh , thật sự có thêm nhân lực điều hành chi hội là wá tốt , người này bận cv thì người khác phụ HT , ngoài cv cơm gạo áo tiền thì có thêm nhân lực duy trì sân chơi cho ae GM là wá ok rồi , thiết nghĩ UBND TP còn có 1 chủ tịch và 2,3 phó chủ tịch nữa mà lị .....ý kiến của riêng e..!

Hạng D
16/2/12
1.288
27
48
43
Em tán thành ý kiến của BLD GMFC ít ra cũng phải là 1 HT + 2 HP

Còn về phong thủy thì nên chọn 1 HT + 3 HT tạo ra thế "Tứ trụ" thì GMFC vững trãi vô cùng, thậm chí sập mạng OS thì GMFC vẫn sống vô tư!

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
lequocthinh nói:
Em tán thành ý kiến của BLD GMFC ít ra cũng phải là 1 HP + 2 HP

Còn về phong thủy thì nên chọn 1 HT + 3 HT tạo ra thế "Tứ trụ" thì GMFC vững trãi vô cùng, thậm chí sập mạng OS thì GMFC vẫn sống vô tư!
Em cũng tán thành 1HT+2HP chứ 1HP+2HP như bác lequocthinh đề nghị thì ... bằng nhau hết à?

Ngoài ra 1 HT và 2 HP là 3, khi có vấn đề gì cần biểu quyết thì 2 thắng 1 chứ 4 bác thì 2-2 khó xử lém ạ.
Báo cáo hết ý ... cò ạ!
Chúc cả nhà một mùa Lễ vui vẻ!

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
1-2-3 đối với em kg quan trọng. Chỉ là cái tai-tồ trong OS mà thôi. Cái quan trọng là con người có hết mình vì GMFC hay không? Trong em bác Cap11 , 4 bánh hay thầy 7 đều là những HP nhiệt tâm cho GMFC. Nên có hay không cái tai-tồ gì em cũng kg màng tới.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Em không rõ các chi hội khác thế nào, nhưng em thấy GMFC rất đoàn kết, khi thảo luận 1 vấn đề gì đó thì tất nhiên có nhiều ý kiến, nhưng sau khi phân tích thì tất cả thành viên BLĐ đều đạt được sự nhất trí 100%, không cần sử dụng đến biểu quyết với tỷ lệ quá bán (50%).

Hạng B2
9/1/13
260
6
18
Cho e hỏi ngu xíu. Quyền lợi của HT/HP mà OS đem đến là j? Nghĩa vụ thi e thấy nói nhiều, nhưng quyền lợi thì chưa bao giờ nghe nói tới?

Status
Không mở trả lời sau này.