Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.953
113
Sài Gòn
Xe mình M3S trắng. Đi gần 1 năm định sơn lại cản trước + sau.
Vào hãng thì yêu cầu phải sơn lại hết cả 2 cái cản chứ không dặm lại chỗ nào bị trày.

Đã có bảo hiểm miễn thường 1 triệu. Nghe bẩu cũng vài triệu vụ sơn lại BH lo.

Xe mình mình màu trắng, không có phủ nano hay làm bấc cứ thứ gì đụng đến lớp sơn mà bỏ ngoài mưa nắng chỗ làm khá nhiều nên chắc trắng nó không còn trắng Tinh khôi.

Thắc mắc là không biết sơn lại nhìn xe nó có ra 2 màu không ta?

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Vào hãng thì yêu cầu phải sơn lại hết cả 2 cái cản chứ không dặm lại chỗ nào bị trày.

Đã có bảo hiểm miễn thường 1 triệu.

Xe mình mình màu trắng, không có phủ nano hay làm bấc cứ thứ gì đụng đến lớp sơn mà bỏ ngoài mưa nắng chỗ làm khác nhiều nên chắc trắng nó không trắng Tinh.

Sơn lại cả 2 cái cản là phương án tối ưu bác… (Tốn kém nhất nhưng đảm bảo nhất về chất lượng lâu dài)
Nếu ra 2 màu thì xem lại trình độ của chỗ sơn……:3dquaytay:

• Like
Reactions: TRANHA
Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Đưa vào hãng sơn nhiều lúc ôm hận lắm. Thợ thường non tay nghề, cứ đúng code màu pha sơn. Trong lúc xe mình đi cũ rồi.

• Like
Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn

Đã có bảo hiểm miễn thường 1 triệu. Nghe bẩu cũng vài triệu vụ sơn lại BH lo.

Xe mình mình màu trắng, không có phủ nano hay làm bấc cứ thứ gì đụng đến lớp sơn mà bỏ ngoài mưa nắng chỗ làm khá nhiều nên chắc trắng nó không còn trắng Tinh khôi.

Xe của bác chắc chắn là sơn lại hai cản rồi. Bác mua bảo hiểm nào vậy?
Về phần sơn thì bác tham khảoTại đâybác nhé
Thân !

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga
Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu
Trong hãng cũng ko ngon lắm đâu bác, e sơn cản mà giờ nhìn nó ngả màu chán lắm. Nói chung sơn lại e nghĩ ko thể bằng zin đc

• Like
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Sơn cản trước và sau rẻ mà bác, ra ga ra sơn cũng được, sơn xong họ còn phải đánh bát cho trơn bóng mà bác.
Nếu sơn không đúng màu thì bảo họ làm lại cho đúng màu, bác cứ mang ra dưới ánh nắng mặt trời mà kiểm tra, kể cả kính chắn gió bụi sơn dính vào.

Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Lấy búa đập bể cảng trc,kiếm cái thành tường lũi nhẹ vô,a lô bảo hiểm nói bi đụng.ton 1treo sẽ đc thay cái cảng zin,khỏi sơn lại.e dọt.... Có gì sai may Bác bỏ qua.

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Lấy búa đập bể cảng trc,kiếm cái thành tường lũi nhẹ vô,a lô bảo hiểm nói bi đụng.ton 1treo sẽ đc thay cái cảng zin,khỏi sơn lại.e dọt.... Có gì sai may Bác bỏ qua.
Sai, bỏ qua. Em thay cản sau do bị honda húc bể, Mazda PMH đưa ra cản mới chửa sơn, nhựa màu đen. Xe e mazda 6 trắng, cản sau khi sơn xong, ráp vào trắng hơn sơn zin, mấy a Mazda PMH cười trừ. Em cũng đang bận, nên mang xe về luôn. Đến nay hơn 4 tháng, vẫn hai màu rất đẹp.

• Like
Reactions: LoiVT