Hạng C
16/6/11
625
482
63
Lốp cụ thay lâu chưa. Nếu 4-5 năm rồi thì sẽ ồn thôi

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
kỳ vậy, em nhớ là runflat mà? vậy mà trong hãng thay 7 triệu 1 vỏ sau vỏ xe sang đặt thế!!! chắc đời mình chỉ sài xe cỏ thôi.
Có mấy ai xài xe mà vào hãng thay lốp đâu bác. Trong đó nó chém mạnh tay lắm. hãng nào cũng vậy mà, đều phải nuôi một cơ số các nhân viên + các em xinh tươi nhiệt tình pha trà, cà phê cho bác uống miễn phí đó. giờ cái gì liên quan đế động cơ, hệ thống lái em mới vào hãng. còn lại tự làm hoặc làm ngoài cho nó rẽ.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
View attachment 2230674

Chả là em đang đi con BMW X6 2018, dùng lốp Pirelli runflat. Nhưng em thấy ồn và cứng hơn xe khác dùng lốp thường. Em muốn thử thay lốp thường vào đi xem thế nào, nhưng lốp mới thì garage không cho chạy thử mà phải mua luôn. Mà mua luôn thì phiêu quá vì em không biết hơn lốp hiện giờ gì không, mà lốp em thì cũng vẫn còn mới tinh.

Nếu có bác nào đang đi Vinfast Lux SA 2.0 bản Premium cùng size lốp xe em (275/40R20 và 315/35R20) thì lúc nào rảnh có thể cho em mời ra cafe, rửa xe rồi cho em mượn bộ lốp chạy thử 1 vòng được không?

Em ở quận 7 nên nếu bác nào ở Q7 thì tiện nhất, còn không ở xa nếu bác ok em cũng sắp xếp qua được.

View attachment 2230677

*Ảnh minh họa nha các bác

Có nhiều ý kiến về lốp thường và runflat, nhưng khuyên Bác đừng đổi sang lốp thường, tốc độ cao sẽ có cảm giác không chắc chắn khi ôm cua do lốp thường mềm hơn mà xác X6 thì hơn 2 tốn rồi. Mình cũng X6 E71 sau khi từ RF qua lốp thường giờ thì đổi lại RF nè Bác. Thông sô giống như của Bác đó, cũng là Pirreli, P), PZ4.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
kỳ vậy, em nhớ là runflat mà? vậy mà trong hãng thay 7 triệu 1 vỏ sau vỏ xe sang đặt thế!!! chắc đời mình chỉ sài xe cỏ thôi.
Vỏ RF nào mà trong hãng 7 triệu Bác, mắc hơn đó nhiều (tùy size nhe Bác, đang nói size giống như Bác chủ)

Hạng C
25/5/11
921
610
93
Có mấy ai xài xe mà vào hãng thay lốp đâu bác. Trong đó nó chém mạnh tay lắm. hãng nào cũng vậy mà, đều phải nuôi một cơ số các nhân viên + các em xinh tươi nhiệt tình pha trà, cà phê cho bác uống miễn phí đó. giờ cái gì liên quan đế động cơ, hệ thống lái em mới vào hãng. còn lại tự làm hoặc làm ngoài cho nó rẽ.
lốp xe Vin Lux SA trong hãng rẻ hơn ngoài khoảng 3 củ/chiếc. Thấy bảo Vin trợ giá.