Hạng B2
5/6/14
184
169
43
sao xuống cấp nhanh dữ vậy bác. Trước em thường xuống TX Vĩnh Châu toàn đi đường này, ok lắm mà, chỉ từ đầu năm tới giờ em không đi nữa thôi.
Úi, từ đầu năm 2017 đến giờ đã hết tháng 10 rồi Bác? Mùa mưa năm năm bầy hầy hơn mưa năm trước? Mỗi mùa mưa qua đi là đường hư hết trơn?
Không có nhiều tiền bảo trì bảo dưỡng như mấy anh BOT thì còn hư hoài.
Bác chưa đi chưa biết đấy thôi, đây nè:
http://thst.vn/t/tuyen-duong-nam-song-hau-“oan-minh”-voi-luu-luong-xe-tang-dot-bien
https://www.youtube.com/watch?v=3tEX8fFoaXo
Bác chủ thớt cân nhắc thêm nhen.

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Tời hết cầu CT đoạn Big C, bác rẽ phải, chạy về hướgn cảng Cái Cui. Sau đó theo đường Nam Sông Hậu mà đi Trần Đề.

• Like
Reactions: ryankid
Hạng B1
10/5/08
77
46
18
34
Bác về quê Em chơi dữ ta?
Comment vài lời Bác lưu ý hen:
- Từ ngã 4 Trung Lương về cầu Mỹ Thuận: trời tối tránh "đen" (nếu trời tạnh ráo): hố tử thần, đi căn xe giữa đường (2 vệt bánh trên 2 lane), đề phòng người và xe "anh húng Núp" tạt bất tử
- Từ cầu Mỹ Thuận- cầu Cần Thơ: đường tránh TP.Vĩnh Long có nhiều "hố tử thần" bất tử hơn, đi chậm lại nghen Bác? qua khỏi Long Hồ-> Cần Thơ: đi bình thường
- Từ cầu Cần Thơ-> ngã 3 Trà Tim (Sóc Trăng) (có cây xăng ngay cạnh bùng binh): (nên đi theo QL1A, đến đầu TP Sóc Trăng, qua điểm du lịch Tân Huê Viên bên tay trái thì tiếp tục đi thẳng, đừng rẽ phải theo đường tránh đi Bạc Liêu, Cà Mau): Bác đi bình thường, đúng biển báo "Khu dân cư" ở dọc đường, CSGT Hậu Giang thích dùng máy sấy tóc bất thần, không giờ giấc, CSGT Sóc Trăng ít đi tuần hơn.
- Từ ngã 3 Trà Tim-> cảng cá Trần Đề: đường nông thôn, bập bềnh như ngồi ghe, Bác giảm tốc 40-50km/h là vừa đủ êm, mùa mưa lần này bầy hầy hơn mưa lần trước, đường hư nhiều đoạn.
Vài lời góp ý của xứ 3run
Cảm ơn bác rất nhiều với những lưu ý quá tuyệt vời. ☕️☕️☕️.

• Like
Reactions: Thanhxau
Hạng B1
10/5/08
77
46
18
34
Cảm ơn mấy bác nhiều nhen.
Lần đầu em đi miền tây mà còn đi xuyên đêm nên em cũng hơi lo lo, sợ nhất anh hùng phóng qua phóng lại tự do 2 bên đường nữa ạ. Quan trọng nhất em có mặt trước 8h sáng ở Trần Đề là ổn. Hehe.
Ở Cảng Cá Trần Đề có tàu cao tốc đi Côn Đảo phải không mấy bác? Em search Google Map thấy có Cảng tàu cao tốc Côn Đảo. Em tính kết hợp dắt bà cả đi chơi luôn. Hehe.

Hạng B2
5/6/14
184
169
43
Cảm ơn mấy bác nhiều nhen.
Lần đầu em đi miền tây mà còn đi xuyên đêm nên em cũng hơi lo lo, sợ nhất anh hùng phóng qua phóng lại tự do 2 bên đường nữa ạ. Quan trọng nhất em có mặt trước 8h sáng ở Trần Đề là ổn. Hehe.
Ở Cảng Cá Trần Đề có tàu cao tốc đi Côn Đảo phải không mấy bác? Em search Google Map thấy có Cảng tàu cao tốc Côn Đảo. Em tính kết hợp dắt bà cả đi chơi luôn. Hehe.
Bác tham khảo thêm nè:
http://superdong.com.vn/dich-vu/tuyen-soc-trang-con-dao-con-dao-soc-trang/

• Like
Reactions: ryankid
Hạng B1
10/5/08
77
46
18
34
Cảng Trần Để có chỗ gửi xe hơi qua đêm ko các bác? Tks
Bác xuống đến nơi chỉ có 1 cái cổng duy nhất, khoảng tầm 6h sáng các chú bộ đội sẽ mở cổng thì bác cứ đi thẳng vào có chỗ đậu xe rộng rãi.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng D
1/9/14
2.304
84.249
113
Sai Gon
Sao anh không thuê tài chạy cho khỏe, để thời gian chớp mắt nghỉ ngơi mà làm việc nữa, hoặc book Grab.

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Em vừa đi SG - Sóc Trăng - Côn Đảo, tuyến QL1 từ SG đi Cần Thơ - Sóc Trăng - cảng Trần Đề tốt. Không nên đi tuyến Cần Thơ dọc theo tuyến Nam Sông Hậu đến Cảng Trần Đề, vì đường nhỏ, đi xe như chơi thú nhún.